Matayo, sura ya kumi na munani. Wakati ule wanafunzi wakamfikia Yesu wakamuuliza, ni nani anayekuwa mkubwa katika ufalme wa mbinguni? Halafu akamwita mtoto mdogo, akamsimamisha katikati yao na kusema, kweli ninawaambia, kama musipogeuka na kuwa sawa-sawa na mtoto mdogo, hamutaingia katika ufalme wa mbinguni hata kidogo basi kila mtu atakayekuwa mnyenyekevu kama huyu mtoto mdogo ndiye atakayekuwa mkubwa katika ufalme wa mbinguni. Naye anayemupokea mtoto mdogo kama huyu kwa ajili ya jina langu ananipokea mimi. Lakini anayeangusha mmoja wa hawa wadogo wanaoniamini, ingalikuwa heri afungiwe jiwe kubwa la kusagia katika shingo na kuzamishwa ndani ya bahari. Ole kwa dunia kwa ajili ya vikwazo vinavyokuwa ndani yake. Vikwazo haviwezi kosa kutokea, lakini ole kwa mutu yule anayevileta. Kama mkono wako au mguu wako ukikukosesha, ukate na kuutupa mbali. Ni heri kwako kuingia kwenye uzima wa kweli ukikuwa na mkono mmoja au ukikuwa kilema, hiyo ni vizuri kuliko kuwa na mikono miwili au miguu miwili na kutupwa katika moto kwa milele. Na kama jicho lako likikukosesha, uliongowe na kulitupa mbali. Ni heri kwako kuingia pahali utakapopata uzima wa kweli ukikuwa na jicho moja kuliko kuwa na macho mawili na kutupwa katika moto wa Jehenamu. Mufanye angalisho, musimuzarau mmoja wa hawa wadogo, kwa sababu ninawaambia kwamba wamalaika wao wanaokuwa mbinguni wako siku zote karibu na Baba yangu anayekuwa mbinguni, kwa maana mwana wa mutu alikuja kuokoa yule aliyepotea. Munafikiri nini? kama mutu akiwa na kondoo mia moja, na mumoja wao akipotea, hata waacha wale wengine makumi tisa na tisa juu ya mlima na kuenda kumtafuta yule aliyepotea? na kama akimupata yule kondo, kweli ninawaambia, anamufurahia kuliko wale makumi tisa na tisa waliobaki bila kupotea. Ni hivi vile vile Baba yenu anayekuwa mbinguni hataki hata mumoja wa hawa wadogo kupotea. Kama ndugu yako akikukosea, umwendeye kwa kumwonyesha kosa lake mukiwa ninyi wawili peke yenu. Na kama akikusikia, unarudiliana na ndugu yako. Lakini kama akikataa kukusikia, utwaye mtu mumoja au wawili na kumwendea pamoja nao, kusudi kila neno lihakikishwe kwa ushuhuda wa watu wawili au watatu, sawa vile maandiko matakatifu yanavyosema. Na kama akikataa kuwasikia watu wale, upeleke habari kwa kanisa, naye akikataa kusikia kanisa vilevile vile, umuhesabu kama mupagani na mutenda maovu sawa walipishaji wa kodi. Hivi kweli ninawaambia, chochote mutakacho kikataza katika dunia kitakatazwa mbinguni vile vile, na chochote mutakacho kiruhusu katika dunia kitaruhusiwa mbinguni vile vile. Kweli ninawaambia tena, wawili kati yenu hapa katika dunia wakipatana kwa kuomba juu ya kitu chochote, Baba yangu anayekuwa mbinguni atawapa kitu kile. Kwa maana pahali popote watu wawili au watatu wanapokusanyika kwa ajili ya jina langu, mimi ni pale katikati yao. Kisha Petro akamwendea Yesu na kumuuliza, Bwana, ndugu yangu akiendelea kunikosea nitamsamehe mpaka mara ngapi? Mara saba inatosha? Yesu akamjibu, hapana, sikwambii kwamba umsamehe mara saba tu, lakini mpaka mara makumi saba mara saba. Ni kwa sababu hii, ufalme wa mbinguni unafanana na mfalme mumoja aliyetaka kufanya hesabu ya madeni watumishi wake waliokuwa nayo. Alipoanza kufanya hesabu ile, wakamuletea mtumishi mmoja aliyekuwa na deni lake la mamilioni ya fedha. Na kwa kuona mtumishi yule hakukuwa na jinsi ya kulipa deni lile, bwana wake akaamuru auzishwe kuwa mtumwa, yeye na mke wake pamoja na watoto wake, na vyote alivyokuwa navyo viuzishwe vilevile vile Kusudi apate kumulipa. Basi mtumishi yule akamupigia bwana wake magoti, akamusihi akisema, "Ninakuomba univumilie, nami nitakulipa deni lako lote." Yule bwana akamushikilia mtumishi yule huruma, akamsamehe deni ile na kumwacha kwenda. Mtumishi yule alipoondoka, akakutana na mumoja wa watumishi wenzake aliyekuwa na deni lake la vikoroti mia moja vya fedha. Akamukamata na kumunyonga-nyonga shingo na kumulazimisha kulipa deni lake. Huyo mtumishi mwenzake akamupigia magoti na kumusihi akisema, "Ninakuomba univumilie, nami nitakulipa deni lako." Lakini hakutaka, akamupeleka katika kifungo mpaka atakapolipa deni lile. Nao watumishi wenzake walipoona jambo hilo, wakahuzunika sana Wakaenda kumwelezea bwana wao yote yaliyotokea. Halafu yule bwana akamwita mtumishi yule na kumwambia, wewe ni mtumishi mubaya, mimi nilikusamehe deni lako lote kwa sababu ulinisihi. Wewe vile vile ulipaswa kumhurumia mtumishi mwenzako sawa vile mimi nilivyokuhurumia. Basi yule bwana akakasirika sana, akamtoa mtumishi yule aazibiwe mpaka Atakapolipa lile deni lake. Yesu akaongeza kusema, ni hivi vilevile vile, Baba yangu anayekuwa mbinguni atakavyowatendia ninyi kama kila mumoja wenu asipomusamehe ndugu yake kwa moyo wake wote.