Matayo, sura ya kumi na kenda. Yesu alipomaliza kusema maneno hayo, akaondoka Galilaya, akaenda katika jimbo la Yudea na kuvuka ngambo ya Yordani, na makundi mengi ya watu wakamfuata, naye akawaponyesha wagonjwa kule. Wafarisayo wamoja wakamfikia kwa kumpima, wakamuuliza Sheria yetu inamruhusu mtu kumfukuza muke wake haizuri kwa sababu gani? Yesu akajibu, hamujasoma bado maneno yanayoandikwa katika maandiko matakatifu? Kwa mwanzo muumba aliumba mwanaume na mwanamke, na kisha akasema, kwa sababu hii mtu atauacha baba yake na mama yake na kuungana na muke wake, nao wawili watakuwa mwili mmoja. Hivi wao si wawili tena, lakini wanakuwa mumoja. Basi mtu asitenganishe kile Mungu alichokiunganisha. Halafu wafarisayo wakamuuliza, kwa sababu gani basi Musa aliamuru kuandika barua ya kuachana wakati wa kumfukuza mwanamke? Yesu akawajibu, Musa aliwapa ninyi ruhusa ya kuachana na wake wenu kwa sababu ya ugumu wa mioyo yenu, lakini haikuamuriwa vile tangu mwanzo. Na sasa mimi ninawaambia, kila mutu anayeachana na mke wake, isipokuwa kwa sababu ya uzinzi tu, na kumuoa muke mwingine anazini. Wanafunzi wake wakamwambia, ikiwa hayo ndiyo mapaswa ya mume kwa mke, hakuna mafaa ya kuoa. Yesu akawajibu, si watu wote wanaoweza kukubali neno hilo munalosema, isipokuwa tu wale wanaojaliwa na Mungu. Kulingana na hayo, watu wamoja hawawezi kuoa kwa sababu walizaliwa towashi, wengine wamefanywa kuwa towashi na watu, wengine wamejifanya vile wenyewe kwa sababu ya kutumikia ufalme wa mbinguni. Anayeweza kukubali mafundisho haya ayakubali. Watu wamoja walimletea Yesu watoto kusudi awawekee mikono na kuwaombea, lakini wanafunzi wakawakaripia watu wale lakini Yesu akawaambia wanafunzi wake, muwaache watoto wakuje kwangu, wala musiwakataze, kwa maana ufalme wa mbinguni ni wa watu wanaokuwa sawa sawa na wao. Naye alipokwisha kuweka mikono juu yao, akaondoka pale. Kijana mumoja akamfikia Yesu na kumuuliza, Mwalimu, nifanye jambo gani jema kusudi nipate uzima wa milele? Yesu akamjibu, sababu gani unaniuliza juu ya jambo linalokuwa jema? Kuna mumoja tu anayekuwa mwema. Kama ukitaka kuingia pahali utakapopata uzima wa kweli, utii amri za Mungu. Naye akauliza, amri gani? Yesu akamjibu, usiuwe, usizini, usiibe, usishuhudie uongo, uwaheshimu baba yako na mama yako na kumupenda mwenzako sawa wewe mwenyewe. Yule kijana akamwambia, Nimeti hizo amri zote, ninakosewa na nini tena? Yesu akamjibu, ukitaka kuwa mtimilifu, kwenda uuzishe vitu unavyokuwa navyo na uwape umasikini mali zile, nawe utakuwa na akiba mbinguni, kisha urudi unifuate. Lakini yule kijana aliposikia maneno hayo, akajiendea akihuzunika kwa sababu alikuwa tajiri sana. Halafu Yesu akawaambia wanafunzi wake, Kweli ninawaambia, ni vigumu sana kwa tajiri kuingia katika ufalme wa mbinguni. Ninawaambia tena, ni kwepesi zaidi kwa ngamia kupita katika tundu la sindano kuliko tajiri kuingia katika ufalme wa Mungu. Wanafunzi waliposikia maneno haya, wakashangaa sana na kuuliza, Ni nani basi anayeweza kuokolewa? Yesu akawaangalia na kuwaambia, Jambo hilo haliwezi kutendeka kwa uwezo wa mwanadamu. Lakini kwa uwezo wa Mungu, yote yanawezekana. Halafu Petro akamuuliza, Angalia, sisi tumeacha vyote na kukufuata wewe. Basi, na sisi tutapata nini? Yesu akawajibu, kweli ninawaambia, katika ulimwengu mpya mwana wa mtu atakapoikaa juu ya kiti chake cha kifalme chenye utukufu, ninyi kumi na wawili mulionifuata mutaikaa vilevile juu ya viti kumi na viwili vya kifalme, kwa kuhukumu makabila kumi na mawili ya Waisraeli. Na kila mtu aliyeacha nyumba yake, kaka, dada, baba, mama watoto au mashamba kwa ajili yangu atapokea mara nyingi zaidi na kupewa uzima wa milele. Lakini wengi wanaokuwa wa kwanza watakuwa wa mwisho, na wengi wanaokuwa wa mwisho watakuwa wa kwanza.