Matayo, sura ya makumi mbili. Ufalme wa mbinguni unafanana na mutu mmoja mwenye shamba la mizabibu aliyetoka asubuhi mapema kwa kutafuta watu wa kutumika katika shamba lake. Akapatana na watumishi wa moja kuwalipa kila mtu kikoroti kimoja cha fedha, sawa na kawaida, naye akawatuma katika shamba lake. Ilipokuwa saa tatu za asubuhi, akatoka tena, akawaona watu wengine wakisimama bure kwenye nafasi ya makutano. Akawaambia, ninyi vilevile mwende kutumika katika shamba langu la mizabibu, nami nitawalipa sawa na haki yenu. Basi wakaenda. Mwenye shamba akatoka tena na saa sita kisha na saa tisa akafanya sawasawa mbele. Karibu na saa kumi na moja akatoka tena naye akakuta watu wengine wakisimama pale kwenye nafasi ile akawauliza sababu gani munasimama bure hapa mchana kutwa? Nao wakamujibu kwa sababu hakuna mutu aliyetupatia kazi. Halafu akawaambia ninyi vile vile muende kutumika katika shamba langu la mizabibu. Ilipokuwa magharibi, mwenye shamba akamwambia msimamizi wake, waite watumishi na uwalipe mshahara wao, ukianzia kwa wale wa mwisho mpaka kwa wale wa kwanza. Wale walioanza kazi na saa kumi na moja ya magharibi wakakuja, na kila mtu akapokea kikoroti kimoja cha fedha. Na wale waliotangulia kuanza kazi wakakuja wakizani kwamba watapewa zaidi, lakini nao vilevile wakapokea kila mtu kikoroti kimoja cha fedha. Watu wale walipopokea mshahara ule, wakamunungunikia mwenye shamba, wakasema, watumishi hawa wa mwisho wametumika kazi kwa saa moja tu nawe umewalipa sawa sawa na sisi tuliovumilia mchoko na jua kali kwa mchana kutwa. Lakini mwenye shamba akamujibu mumoja wao, rafiki, sikupunji kitu. Hatukupatana kwamba nitakulipa kikoroti kimoja cha feza kwa siku? Basi kamata mshahara wako na uende. Ilinipendeza mimi peke kumupa mutu wa mwisho mshahara unaolingana na wako sina haki ya kutumia mali yangu sawa ninavyotaka. Unapatwa na wivu kwa sababu mimi ni mwema. Yesu akaongeza kusema, ni hivi inavyokuwa, vilevile wanaokuwa wa mwisho watakuwa wa kwanza, nao wanaokuwa wa kwanza watakuwa wa mwisho. Yesu alipokuwa katika njia kwenda Yerusalema, akaita wanafunzi wake kumi na wawili pembeni, akawaambia Angalia, tunapanda kwenda Yerusalema, na kule mwana wa mutu atatolewa kwa wakubwa wa makuhani na kwa walimu wa sheria. Nao watamuhukumu au wawe na kumutoa katika mikono ya watu wa mataifa mengine. Nao watamuchekelea, watamupiga fimbo na kumutundika juu ya musalaba. Lakini kwa siku ya tatu kisha kufa kwake atafufuka. Wana wa Zebedayo pamoja na mama yao wakamfikia Yesu. Yule mama akapiga magoti mbele yake kwa kumwomba kitu kimoja. Yesu akamuuliza, unataka nini? Naye akamjibu, utakapokuwa katika ufalme wako uwaruhusu hawa wana wangu wawili kuikaa mumoja kwa upande wako wa kuume na mwingine kwa upande wako wa kushoto. Yesu akawaambia, hamujui kitu munachoomba. Munaweza kubeba muzigo wa mateso nitakaoubeba nao? akamjibu tunaweza. Na Yesu akawaambia, hakika mutaubeba muzigo nitakaoubeba, lakini kuikalisha mutu kwa upande wangu wa kuume au wa kushoto si kazi yangu. Ni Mungu peke yake atakayeweka watu aliyowatayarisha kwenye nafasi zile. Wanafunzi wengine kumi waliposikia maneno yale wakachukizwa na wale wandugu wawili. Halafu Yesu akawaita wote pamoja na kuwaambia, munajua kwamba watawala wa mataifa wanayatawala kwa kinguvu na wakubwa wao wanayagandamiza. Lakini isikuwe hivi katikati yenu, anayetaka kuwa mkubwa kati yenu sherti akuwe mtumishi wenu, naye anayetaka kuwa wa kwanza sherti akuwe mtumwa wenu. Kwa maana mwana wa mtu hakukuja kutumikiwa, lakini kutumikiana na kutoa maisha yake kusudi awakomboe watu wengi. Yesu na wanafunzi wake walipokuwa wakitoka Yeriko, kundi kubwa la watu wakamfuata na kulikuwa vipofu wawili waliokuwa wakiikaa pembeni ya njia, nao wakasikia kwamba Yesu anapita kwa hiyo wakalalamika wakisema Bwana, mwana wa Daudi, utusikilie huruma. Kundi la watu wakawakaripia na kuwaambia wanyamaze, lakini wale vipofu wakaendelea kulalamika kwa nguvu, wakisema mwana wa Daudi, utusikilie huruma. Yesu akasimama na kuwaita akawauliza, munataka niwafanyie nini? Nao wakamujibu bwana, tunakuomba utuponyeshe macho. Yesu akawasikilia huruma, akagusa macho yao, na mara moja wakapata kuona, nao wakamfuata.