Sura ya makumi Matayo mbili na moja. Yesu na wanafunzi wake wakakaribia kufika Yerusalema upande wa kijiji cha Betefage karibu na mulima wa Mizeituni. Yesu akawatuma wawili kati ya wanafunzi wake, akawaambia, muende katika kijiji kinachokuwa mbele yenu. Wakati mutakapofika kule, mara moja mutaona punda amefungwa na mwana punda akiwa pamoja naye, muwafungue na kuwaleta. Na kama mutu akiwauliza neno, mumwambie kama Bwana yuko na lazima ya kuwatumia, na mara moja mutu yule atawaruhusu kuwapeleka. Mambo hayo yote yalitokea kusudi yatimie maneno yaliyosemwa kwa njia ya, ya nabii: Muwaambie wakaaji wa muji Sayuni, angalia, mfalume wenu anakuja kwenu. Yeye ni mwenyenyekevu, amepanda juu ya punda juu ya mwana punda, kitoto cha punda. Basi wale wanafunzi wakaenda nao, wakafanya sawa Yesu alivyowaagiza. Wakaleta punda pamoja na mwana punda, wakatandika nguo juu yao, na Yesu akaikaa juu ya nguo zile. Watu wengi wakatandika nguo zao katika njia na wengine wakakata matawi ya miti na kuyatandika katika njia vilevile vile. Nalo kundi la watu waliomtangulia Yesu na lile la watu waliofuata nyuma yake wakaanza kulalamika wakisema, usifiwe wewe mwana wa Daudi, habarikiwe huyu anayekuja kwa jina la Bwana. Mungu asifiwe juu mbinguni. Yesu alipoingia Yerusalema muji wote ukavuma. Watu wakaulizana. Huyu ni nani? Kundi la watu wakajibu. Huyu ni Nabii Yesu wa Nazareti katika Galilaya. Yesu akaingia ndani ya hekalu naye akawafukuza watu wote waliokuwa wakiuzishia na kununulia vitu vyao ndani yake. Akapindua meza za wale waliobadilisha fedha na viti vya wachuuzi wa njiwa. Akawaambia, imeandikwa hivi katika maandiko matakatifu, nyumba yangu itaitwa nyumba ya maombi, lakini nyinyi mmeigeuza kuwa nafasi ya makutano ya wanyang'anyi. Vipofu na viwete wakamfikia Yesu kule ndani ya hekalu, naye akawaponyesha lakini wakubwa wa makuhani na walimu wa sheria wakachukizwa kwa kuona miujiza aliyoifanya, na watoto waliokuwa wakilalamika katika hekalu wakisema, usifiwe wewe mwana wa Daudi. Basi wakamuuliza Yesu, unasikia maneno watoto hawa wanayoyasema? Yesu akawajibu, ndiyo, lakini Hamujasoma maandiko matakatifu yanayosema, kwa vinywa vya watoto wadogo hata wale wanaokuwa wachanga umetangaza sifa zako? Kisha akawaacha, akatoka nje ya muji wa Yerusalema, naye akaenda Betania na kulala kule. Kesho yake asubuhi, Yesu alipokuwa akirudia Yerusalema, akasikia njaa. Akaona muti wa tini pembeni ya njia, akaenda karibu nao lakini hakuona kitu juu yake isipokuwa majani matupu. Halafu Yesu akaulaani muti ule akisema, wewe usitowe tena matunda tangu leo hata milele. Na pale pale muti ule ukakauka. Wanafunzi walipoona jambo hilo wakashangaa sana na kujiuliza, namna gani muti huu umekauka mara moja? Yesu akawajibu Kweli ninawaambia, mkimwamini Mungu pasipokuwa na shaka, hamutaweza kufanya tu kama nilivyotendea muti huu, lakini vile vile mutaweza kuwambia mulima huu, ondoka hapa ujitupe katika bahari, na itakuwa vile. Na kitu chochote mutakachoomba mukiamini, mutakipata. Yesu akaingia ndani ya hekalu, alipokuwa akifundisha Wakubwa wa makuhani pamoja na wasimamizi wa watu wakamfikia na kumuuliza, unafanya mambo haya kwa mamlaka gani? Ni nani aliyekupa mamlaka yale? Yesu akawajibu, nitawauliza ulizo moja tu, kama mukinijibu mimi vile vile, nitawaambia ni kwa mamlaka gani ninafanya mambo haya. Yohane alipata mamlaka ya kubatiza kutoka kwa nani? Kwa Mungu au kwa watu? nao wakaanza kupiga mafikiri pamoja na kusema, kama tukijibu kwamba mamulaka yake yalitoka kwa Mungu, atatuuliza, kwa sababu gani basi hamukumwamini? Lakini vilevile vile kwa kuwa tunaogopa watu hawa, hatuwezi kusema kwamba yalitoka kwa mutu, kwa maana watu hawa wote wanasadiki kwamba Yohane alikuwa nabii. Basi wakamjibu Yesu, hatujui naye akawaambia nami vile vile sitawaambia ninyi ni kwa mamlaka gani ninafanya mambo haya. Yesu akaongeza kusema, ninyi munafikiri nini juu ya habari hii? Kulikuwa mutu mmoja aliyekuwa na watoto wawili. Yeye akamwambia mtoto wa kwanza, mtoto wangu, ninataka uende leo kutumika katika shamba langu la mizabibu naye akamujibu, sitaki, lakini kisha akageuza nia yake na kwenda kutumika. Halafu yule baba akamwambia mtoto wa pili sawa vile alivyomwambia yule wa kwanza, naye akamujibu ndiyo, baba, lakini hakuenda. Kati ya hawa wawili ni nani aliyefanya sawa na mapenzi ya baba yake? Wale wakubwa wakajibu, ni yule wa kwanza. Na Yesu akawaambia, kweli ninawaambia walipishaji wa kodi pamoja na makahaba wataingia mbele yenu katika ufalme wa Mungu. Kwa maana Yohana alikuja kwenu kuwaonyesha njia ya haki, nanyi hamukumusadiki, lakini walipishaji wa kodi na makahaba walimusadiki. Na ijapokuwa muliona mambo hayo yote, hamukugeuka toka dhambi zenu na kumusadiki. Musikilize mufano mwingine. Mtu mmoja alipanda shamba la mizabibu akalizungusha upango, akatengeneza nafasi ya kukamulia matunda ya mizabibu na kujenga munara kwa ajili ya walinzi wa shamba. Kisha kupatana kwa kugawanyana mavuno na walimaji wamoja watakaobaki wakitunza shamba lake, akaenda safari katika nchi ingine. Wakati siku za mavuno zilipotimia, akawatuma watumishi wake kwa wale walimaji kusuda mupatia sehemu yake ya mavuno. Lakini wale walimaji wakawakamata wale watumishi wakamupiga mumoja, wakamuua mwingine, na kumutupia mwingine mawe hata akakufa. Halafu mwenye shamba akatuma tena watumishi wengine wengi zaidi kuliko wale wa kwanza, lakini wale walimaji wakawatendea namna ile ile. Kwa mwisho akamutuma mwanawake kwao akisema, ninajua kwamba watamuheshimu mwana wangu. Lakini wakati walimaji walipomwona yule mwana wakasemezana, musimame, huyu ndiye atakayerizi shamba hili, basi tumuue, na shamba hili litakuwa urizi wetu. Basi wakamukamata, wakamuua na kutupa maiti yake nje ya shamba. Kisha Yesu akauliza, basi wakati mwenye shamba la mizabibu atakapokuja, atafanya nini na wale walimaji? Nao akamjibu, atawaua hao watu wabaya pasipo huruma naye atapatana na walimaji wengine kwa kutunza shamba lake na kumupatia sehemu yake ya matunda kwa wakati wa mavuno. Na Yesu akawaambia, hamjasoma bado maandiko matakatifu yanayosema, jiwe lililokataliwa na wajengaji limekuwa jiwe kubwa la msingi? Ni Bwana aliyefanya jambo hili, nalo ni ajabu sana kwetu. Kwa sababu hii ninawaambia, ufalme wa Mungu utaondolewa kwenu na kupewa kwa watu watakaotoa matunda yanayostahili ufalme ule. Anayeanguka juu ya jiwe hili atavunjika-vunjika, na yule litakayemwangukia atapondekana. Wakubwa wa makuhani na Wafarisayo waliposikia mifano hiyo Yesu aliyoitumia, wakatambua kwamba alisema juu yao. Kwa hiyo wakatafuta kumkamata, lakini waliogopa makundi ya watu kwa sababu wao walisadiki kwamba yeye ni nabii.