Matayo, sura ya makumi mbili na tatu. Halafu Yesu akawaambia makundi ya watu na wanafunzi wake, walimu wa sheria na wafarisayo wamepewa madaraka ya kueleza sheria ya Musa, basi kwa hiyo munapaswa kuwatii na kushika maneno yote wanayowaambia, lakini musifuate matendo yao, kwa maana mambo wanayoyasema si ndiyo wanayoyafanya. Wanafunga mizigo mizito na kuibebesha watu wengine kwa mabega, lakini wao wenyewe hawafikiri hata kidogo juu ya namna ya kuwasaidia kuibeba. Wanafanya matendo yao yote tu kusudi wajionyeshe mbele ya watu. Wanajifungia kwa paji za nyuso vibweta vipana vyenye vikaratasi vya maandiko matakatifu, nao wanavaa kanzu zenye pembe ndefu. Wanapenda kuikaa kwenye nafasi za heshima katika karamu na katika viti vya mbele ndani ya nyumba za kuabudia. Wanapenda vile vile kusalimiwa kwa heshima kwenye nafasi za makutano na kuitwa mwalimu. Lakini ninyi musikubali kuitwa mwalimu, kwa maana ninyi wote ni wandugu, nanyi muko na mwalimu mumoja tu. Vile vile hapa katika dunia musimuite mutu yeyote baba kwa maana muko na baba mmoja tu anayekuwa mbinguni. Musikubali kuitwa waongozi, kwa maana muko na mwongozi mkubwa mumoja tu, ndiye Kristo. Lakini anayekuwa mkubwa kati yenu sherti akuwe mtumishi wenu, na yeyote anayejiinua atashushwa, lakini anayejishusha atainuliwa. Ole kwenu ninyi walimu wa sheria na Wafarisayo, ninyi wanafiki! munawafungia watu wengine njia ya kuingia katika ufalme wa mbinguni. Ninyi wenyewe hamuingii mule, na zaidi ya hii, mnawazuiza wale wanaotaka kuingia. Ole kwenu ninyi walimu wa sheria na Wafarisayo, ninyi wanafiki! Munanyang'anya mali za wajane na kuomba maombi marefu kwa kujionyesha. Kwa sababu hii, adhabu yenu itakuwa kubwa zaidi. Ole kwenu ninyi waalimu wa, wa sheria na wafarisayo, ninyi wanafiki! Munasafiri kuvuka bahari na inchi mbalimbali mbali, kusudi mupate kumgeuza hata mutu mmoja tu kuwa mufuasi wenu, nanyi munapomupata munamfanya kuwa mwenye kustahili adhabu ya jehenamu mara mbili zaidi kuliko ninyi. Ole kwenu ninyi waongozi vipofu, ninyi munaosema kwamba mutu akiapa kwa jina la hekalu si kitu, lakini kama akiapa akitaja zahabu inayokuwa ndani ya hekalu anapaswa kutimiza kiapo chake. Ninyi wapumbafu na vipofu, ni nini inayokuwa kubwa zaidi, zahabu au hekalu linaloifanya dhahabu ile ihesabiwe kuwa takatifu? Munasema vilevile vile kwamba mtu akiapa akitaja mazabahu si kitu, lakini kama akiapa akitaja sadaka inayokuwa juu yake anapaswa kutimiza kiapo chake. Ninyi vipofu, ni nini inayokuwa kubwa zaidi, sadaka au mazabahu, ndiyo inayoifanya sadaka ile ihesabiwe kuwa takatifu? Katika haya yote, mtu anayeapa kwa jina la mazabahu anaapa kwa jina lile na kwa majina ya vyote vinavyokuwa juu yake. Vilevile vile, vile anayeapa kwa jina la hekalu anaapa kwa jina lile na kwa jina la Mungu anayekuwa ndani yake, naye anayeapa kwa jina la mbingu anaapa kwa jina la kiti cha kifalme cha Mungu na kwa jina la Mungu anayekaa juu yake. Ole kwenu ninyi waalimu wa, wa sheria na Wafarisayo, ninyi wanafiki, munatoa fungu moja la kumi la vijani vya kukoleza chakula, lakini mumeacha mambo makubwa yanayoamuriwa na sheria kama vile haki, huruma na uaminifu. Mambo hayo ndiyo mliyopaswa kushika pasipo kuacha mengine. Ninyi waongozi vipofu, munapokunywa munachuya inzi toka katika vinywaji vyenu, lakini munameza ngamia. Ole kwenu ninyi waalimu wa sheria na wafarisayo, ninyi wanafiki! Ninyi ni kama mutu anayesafisha tu nje ya kikombe na sahani, lakini ndani kumejaa vitu mulivyovipata kwa njia ya wizi na tamaa mbaya. Wewe kipofu Mfarisayo, safisha kwanza ndani ya kikombe na ya sahani na kisha nje yake kutakuwa safi vile vile. Ole kwenu ninyi waalimu wa, wa sheria na wafarisayo, ninyi wanafiki, munafanana na makaburi yaliyopakaliwa chokaa. Yanaonekana kuwa mazuri kwa nje, lakini ndani yanajaa mifupa ya wafu na uchafu wa kila namna. Ni vile ninyi munavyokuwa, kwa nje munaonekana kuwa wenye haki mbele ya watu lakini ndani yenu munajaa unafiki na uovu. Ole kwenu ninyi waalimu wa sheria na wafarisayo, ninyi wanafiki! Munajenga makaburi ya manabii na kupamba makaburi ya watu waliokuwa wema, nanyi munasema, kama sisi tungaliishi katika nyakati za babu zetu, hatungalijiunga nao katika shauri la kuwaua manabii. Hivi munajishuhudia ninyi wenyewe kuwa ninyi ni ukoo wa watu waliowaua manabii. Basi mutimize hayo mambo babu zenu walioyaanza. Ninyi kikundi cha nyoka, namna gani mutaweza kuepuka azabu ya Jehenamu? Kwa sababu hiyo nitawatumia manabii na watu wenye hikima na waalimu. Mutawaua wamoja wao, mutatundika wengine juu ya misalaba, mutawapiga wengine fimbo ndani ya nyumba zenu za kuabudia na kuwafukuza muji kwa muji, na hivi mutabeba lazima ya damu iliyomwangwa katika dunia pasipokosa, tangia kuuawa kwa Abeli aliyekuwa mkamilifu mpaka kuuawa kwa Zakaria mwana wa Barakia, muliyemuwiya kwenye hekalu katikati ya pahali patakatifu na mazabahu. Kweli ninawaambia, watu wa kizazi hiki watabeba lazima ya mambo hayo yote. Ewe Yerusalema, ewe Yerusalema, wewe unewo manabii na kuwatupia mawe wale ambao Mungu anakutumia. Mara nyingi nilitaka kuwakusanya wakaaji wako kama vile kuku anavyokusanya vitoto vyake chini ya mabawa yake, lakini ninyi hamukutaka. Angalia, makao yenu yanaachwa ukiwa, kwa maana ninawaambia, tangia sasa hamutaniona tena mpaka mutakaposema, abarikiwe huyu anayekuja kwa jina la Bwana.