Matayo, sura ya makumi mbili na ine. Yesu akatoka ndani ya hekalu na alipokuwa akienda, wanafunzi wake wakamfikia na kumwonyesha majengo ya hekalu, lakini Yesu akawaambia, munaona haya yote? Kweli ninawaambia hapa hakuta baki hata jiwe moja juu ya lingine, yote yatabomolewa. Basi Yesu alipokuwa akikaa kwa mulima wa Mizeituni, wanafunzi wake wakamwendea peke yao na kumuuliza, utuambie mambo hayo uliyotoka kusema yatakuwa wakati gani, na kitambulisho cha kurudi kwako nao wakati wa mwisho wa dunia ni nini? Yesu akawajibu, "Muangalie vizuri mutu asiwadanganye. Watu wengi watakuja wakijiita kwa jina langu wakisema mimi ni Kristo, nao watawadanganya wengi. Mutasikia habari za matokeo au utetezi wa vita, lakini musiogope. Sherte mambo hayo yatukie, lakini hayaonyeshi kama mwisho umefika. Kwa maana taifa litapigana na taifa, na ufalme utapigana na ufalme. Kutakuwa njaa na tetemeko ya inchi katika pahali mbalimbali mbali na haya yote ni kama mwanzo wa maumivu ya kuzaa tu. Halafu watu watawatoa kusudi muteswe na kuuawa, na watu wa mataifa yote watawachukia ninyi kwa ajili yangu. Kwa wakati ule watu wengi wataanguka katika imani yao, watatoana wao kwa wao na kuchukiana. Manabii wengi wa uongo watatokea, nao watawadanganya watu wengi. Na kwa sababu ya kuongezeka kwa maovu upendo wa watu wengi utapunguka, lakini atakayevumilia mpaka mwisho ataokolewa. Na hii habari njema ya ufalme itahubiriwa katika dunia mzima kuwa ushuhuda kwa mataifa yote, na alafu mwisho wa dunia utatimia. Mutamwona yeye anayeitwa chukizo linaloleta uharibifu, yule aliyetajwa na nabii Danieli akisimamishwa katika hekalu, anayesoma maneno haya aelewe maana yake. Basi watakaokuwa Yudea wakimbilie kwa milima. Atakayekutiwa juu ya paa la nyumba asishuke ndani yake kwa kutua kitu, na mutu atakayekutiwa katika shamba asirudi kwake kwa, kwa kutua nguo yake. Wanawake wenye mimba na wenye kunyonyesha watapata hasara katika siku zile. Mumuombe Mungu kusudi kukimbia kwenu kusikuwe wakati wa mvua au kwa siku ya Sabato kwa maana katika siku zile kutakuwa mateso makubwa yasiyotokea tangia kuumbwa kwa dunia mpaka sasa, wala hakutatokea tena mateso kama yale. Na kama Mungu asingepunguza siku zile za mateso, hakuna hata mutu mumoja angeponyoka kufa. Lakini kwa ajili ya watu wake aliowachagua yeye, atazipunguza kwa wakati ule. Mutu akiwaambia ninyi Angalia, Kristo yuko hapa au yuko kule, musimusadiki. Kwa maana kutatokea watu wanaojiita kwa uongo Kristo, pamoja na manabii wa uongo, nao wataonyesha vitambulisho vikubwa na maajabu, hata ikiwezekana wawadanganye hata watu waliochaguliwa na Mungu. Angalia, nimewaambia haya yote mbele. Basi kama watu wakiwaambia, Angalia Kristo yuko katika jangwa musiende kule, au wakiwaambia, angalia yuko katika chumba cha ndani, musiwasadiki. Kwa maana kama vile umeme unavyoangaza na kuonekana katika mbingu yote, ni vile mwana wa mutu atakavyoonekana siku atakapokuja. Nafasi yoyote kunapokuwa muzoga, ndipo tai wanapokusanyika mara moja. Kisha mateso ya siku zile, juwa litatiwa giza, mwezi hautaangaza, nyota zitaanguka toka mbinguni, na vyote vyenye nguvu katika mbingu vitatikiswa. Kisha kitambulisho cha kurudi kwa mwana wa mtu kitaonekana katika mbingu, nayo mataifa yote ya dunia yatakuwa katika malalamiko, na yatamwona mwana wa mtu akikuja katikati ya mawingu toka mbinguni kwa uwezo na utukufu mkubwa. Baragumu kubwa itapigwa, halafu atawatuma wamalaika wake katika pande ine za dunia kusudi wa wakusanye watu wake aliowachagua kutoka katika dunia nzima. Muuangalilie mfano juu ya muti wa tini: wakati matawi yake yanapochipuka nayo majani yao yanachipuka, ninyi munatambua kwamba wakati wa juu wa kali unakaribia. Vilevile, wakati mutakapouona mambo haya yote niliyotoka kutaja yanatokea, mjue kwamba yeye yuko karibu na amekuwa kwa mlango. Maana kweli ninawaambia, hiki kizazi hakitapita mbele ya kutimia kwa mambo hayo yoyote. Mbingu na dunia vitatoweka, lakini maneno yangu hayatabadilika hata kidogo. Lakini hakuna mutu anayejua siku ile na saa, hata wamalaika wa mbinguni hata mwana, isipokuwa Baba peke yake tu. Kama ilivyokuwa katika siku za Noa, ndivyo itakavyokuwa wakati mwana wa mtu atakaporudi. Kwa maana katika siku zile mbele ya kunyesha kwa mvua kubwa, watu walikuwa wakikula na kunywa, wakioa na kuolewa, mpaka ilipotimia siku ile Noa alipoingia ndani ya chombo, nao hawakutambua kitu mpaka mvua kubwa sana ilipotokea na kuwaua wote. Na ni hivi itakavyokuwa wakati mwana wa mutu atakaporudi. Wakati ule, watu wawili watakutiwa katika shamba moja, mumoja atapelekwa na mwingine ataachwa. Wanawake wawili watakutiwa wakisaga pamoja, mumoja atapelekwa na mwingine ataachwa. Basi mukeshe, kwa sababu hamujui siku Bwana wenu atakaporudi. Munajua vyema kwamba mwenye nyumba angalijua wakati gani mwizi atakapokuja kuiba, angalikesha na kuchunga nyumba yake isibomolewe. Kwa hiyo ninyi vile vile mkuwe tayari, kwa sababu mwana wa mtu atarudi saa msiyozania. Basi ni nani anayekuwa mtumishi mwaminifu na mwenye akili? Ni yule bwana wake aliyemweka kuwa msimamizi wa watumishi wake wengine na kumwamuru kuwapatia posho yao kwa wakati uliopangwa. Heri mtumishi yule, ikiwa saa bwana wake anaporudi anamkuta akifanya kazi ile. Kweli ninawaambia, bwana wake atamuweka mtumishi yule kuwa msimamizi wa mali yake yote. Lakini kama mtumishi yule ni mtu mubaya, atazisemesha yeye mwenyewe kwamba bwana wake anakawia, naye ataanza kuwapiga watumishi wenzake, na kula na kunywa pamoja na walevi basi bwana wa mtumishi yule atakuja siku asiyozania na saa asiyojua, naye atamupiga vikali na atamwadhibu sawa na watu wanafiki, akimuweka kwenye nafasi atakapolia na kusaga meno.