Matayo sura ya makumi mbili na sita. Yesu alipomaliza kusema maneno hayo yote akawaambia wanafunzi wake, munajua kwamba kumebaki siku mbili mbele ya kutimia kwa siku kuu ya Pasaka, na mwana wa mutu apate kutolewa kusudi atundikwe juu ya musalaba. Wakubwa wa makuhani na wasimamizi wa watu wakakusanyika ndani ya nyumba ya kuhani mkubwa aliyeitwa Kayafa. Nao wakafanya shauri la kumkamata Yesu kwa uwerevu na kumuua, lakini walijisemesha, tusimkamate kwa wakati wa karamu kusudi fujo isitokee kati ya watu. Yesu alipokuwa Betania, katika nyumba ya mtu aliyeitwa Simoni Mkoma, mwanamke mmoja aliingia ndani ya nyumba akiwa na chupa la jiwe lenye kuwa na marasi ya bei kali. Akaimimia juu ya kichwa cha Yesu walipokuwa wakikula. Wanafunzi wake walipoona jambo lile, wakachukizwa na kusema, "Kwa nini kupoteza mali namna hii? Marasi hii ingeuzishwa kwa bei kali na kuwagawanyia wamasikini mali ile." Lakini Yesu akatambua mawazo yao na kuwaambia, "Sababu gani munasumbua mwanamke huyo? Amenitendea jambo zuri. Kwa maana mutakuwa na wamasikini pamoja nanyi siku zote, lakini mimi sitakuwa pamoja nanyi siku zote. Mwanamke huyu amemimia marashi hii juu ya mwili wangu, kwa kuutayarisha kwa ajili ya maziko. Kweli ninawaambia, kwa ajili ya kukumbuka mwanamke huyu, tendo lile alilofanya litaelezwa popote habari njema hii itakapohubiriwa katika dunia nzima. Halafu mumoja wa wanafunzi kumi na wawili aliyeitwa Yuda Iskariota akaenda kwa wakubwa wa makuhani na kuwaambia, mutanipa nini kama nikimtoa Yesu kwenu? Basi wakamupa vikoroti makumi tatu vya fedha. Tangia wakati ule Yuda akaanza kutafuta wakati unaokuwa mzuri kwa kumtoa. siku siku ya ya ya ya kwanza ya karamu ya siku kuu ya mukate usiotiwa chachu. Wanafunzi wakamwendea Yesu na kumuuliza, Ni wapi unapotaka tukutayarishie karamu ya Pasaka? Yesu akawaambia kwamba waende katika mji kwa mtu mmoja na kumwambia Mwalimu anasema, siku yangu inakaribia. Mimi na wanafunzi wangu tutakula karamu ya Pasaka kwako. Nao wanafunzi wakafanya sawa Yesu alivyowaagiza. Wakatayarisha karamu ya Pasaka. Ilipokuwa magharibi, Yesu akaikaa kula chakula pamoja na wanafunzi wake kumi na wawili. Nao walipokuwa wakikula, akasema, kweli ninawaambia, mumoja kati yenu atanitoa. Wanafunzi wakahuzunika sana na kuanza kumuuliza mumoja kwa mumoja, Bwana, ni mimi? Yesu akajibu yule aliyochovya mukate pamoja nami ndani ya sahani ndiye atanitoa. Mwana wa mutu atakufa sawa vile maandiko matakatifu yanavyosema juu yake, lakini ole kwa mutu yule atakayemutoa. Ingekuwa heri kwake kama asingezaliwa. Halafu Yuda aliyemutoa akamuuliza, Mwalimu, ni mimi? Naye Yesu akamjibu, Wewe umesema. Walipokuwa wakikula Yesu akatoa mukate akaubariki kisha akaumega na kuwapa wanafunzi wake akisema mutwaye na mukule huu ni mwili wangu kisha akatoa kikombe akakibariki na kuwapa akisema mkunywe ninyi wote kwa maana hii ni damu yangu inayomwangika kwa ajili ya wengi kusudi wasamehewe zambi Nayo damu hii inahakikisha agano la Mungu. Nami ninawaambia kwamba tangia sasa sitakunywa tena divai mpaka siku ile nitakapoikunywa mupya pamoja nanyi katika ufalme wa Baba yangu. Nao walipokwisha kuimba wakaondoka kwenda kwa Mulima wa Mizeituni. Halafu Yesu akawaambia wanafunzi wake, usiku huu ninyi wote mutaanguka kwa ajili yangu kwa maana imeandikwa hivi katika maandiko matakatifu, nitamuua mchungaji na kondoo wa kundi watasambazwa. Lakini nitakapokwisha kufufuka nitawatangulia Galilaya. Petro akamjibu, hata wote wakianguka, mimi sitaanguka hata kidogo. Yesu akamjibu, kweli ninakuambia kwamba katika usiku huu mbele jogoo hajawika utakuwa umenikana mara tatu. Lakini Petro akamwambia, hata ikinipasa kufa pamoja nawe, sitakukana hata kidogo. Na wanafunzi wote wengine wakasema sawa sawa naye. Kisha Yesu pamoja na wanafunzi wake wakafika katika bustani inayoitwa Getsemani. Na Yesu akawaambia, Mwikae hapa kwa wakati ninapokwenda kuomba kule. Na akatoa Petro na wana wawili wa Zebedayo na kwenda nao, akaanza kuhuzunika na kuhangaika. Halafu akawaambia, ninahuzunika sana, karibu kufa. Mubakie hapa na mukeshe pamoja nami. Kisha akajitenga mbali kidogo nao, akainama uso chini, akaomba akisema, Ee Baba yangu, kama ikiwezekana, ninakuomba unyondoleye mbali kikombe hiki cha mateso, lakini isikuwe kama vile mimi ninavyotaka, lakini kama vile wewe unavyotaka. Kisha akarudi pahali pale alipowaacha wale wanafunzi akawakuta wamelala usingizi. Akamwambia Petro, hamukuweza kukesha pamoja nami hata kwa saa moja tu. Mukeshe na muombe kusudi musianguke katika majaribu, kwa maana roho ni hodari, lakini mwili ni dhaifu. Akawaacha tena kwa mara ya pili akaomba akisema ee, hey Baba yangu, kama kikombe hiki cha mateso hakiwezi kupita mbali nami bila mimi kukikunywa, basi mapenzi yako yafanyike. Aliporudi tena, akawakuta wanafunzi wale wamelala usingizi, kwa maana macho yao yalikuwa yamewezwa sana na usingizi. Yesu akawaacha tena na kwenda kuomba kwa mara ya tatu, akirudilia maombi yale yale, kisha akarudi kwenye wanafunzi wake na kuwaambia, Mungali munalala na kupumzika? Angalia, saa imetimia sasa, mwana wa mtu anatolewa katika mikono ya wenye zambi. Musimame tuende, angalia, yule anayenitoa amefika karibu. Yesu alipokuwa hajamaliza kusema, Yuda mumoja wa wanafunzi kumi na wawili Akafika pamoja na kundi kubwa la watu wenye panga na magongo. Hawa wote walikuwa wametumwa na wakubwa wa makuhani na wasimamizi wa watu. Yuda yule aliyekuwa amemtoa aliwapa kitambulisho hiki, yule nitakaye mubusu ndiye yeye, mumkamate. Yuda alipofika akamujongelea Yesu na kumwambia Jambo, Mwalimu. Na kisha akamubusu. Lakini Yesu akamwambia rafiki, ufanye lililokuleta. Halafu watu wale wakajongea na kumkamata Yesu na kumufunga. Na mumoja wa wale waliokuwa pamoja na Yesu akachomoa upanga wake, akamupiga mtumishi wa kuhani mkubwa, akamukata sikio. Halafu Yesu akamwambia, rudisha upanga wako katika kifuko chake, kwa maana yeyote anayetumia upanga atauawa kwa upanga. Haujui kwamba ninaweza kumwomba Baba yangu msaada, na mara moja angenitumia zaidi ya makundi kumi na mawili ya wa malaika? Lakini namna gani yangetimia maandiko matakatifu yanayosema kwamba mambo haya yanapaswa kuwa hivi? Kisha Yesu akawaambia watu wale, mumekuja na panga na magongo kwa kunikamata kama watu wanavyokwenda kumukamata munyang'anyi. Siku zote niliikaa ndani ya hekalu nikifundisha, nanyi hamukunikamata. Mambo haya yote yamefanyika kusudi maneno yanayosemwa na manabii katika maandiko matakatifu yapate kutimia. Basi wanafunzi wake wote wakamwacha na kukimbia. Wale waliomkamata Yesu wakampeleka kwa kuhani mkubwa Kayafa, pahali walimu wa sheria na wasimamizi wa watu walipokuwa wamekusanyika. Lakini Petro akamfuata Yesu kwa mbali, hata akaingia ndani ya upango wa kuhani mkubwa, akaingia katika kiwanja, akaikaa pamoja na walinzi kusudi aone mambo yatakayotokea. Wakubwa wa makuhani na wakubwa wote wa baraza kubwa walitafuta mashtaki ya uongo juu ya Yesu kusudi wapate kumuua, lakini hawakupata neno, ijapokuwa watu wengi walikuja kumsingizia maneno ya uongo. Mwisho watu wawili wakafika na kusema, mtu huyu alisema kwamba anaweza kubomoa hekalu la Mungu na kulijenga tena kwa muda wa siku tatu. Kuhani mkubwa akasimama na kumuuliza Yesu, haujibu hata neno? Watu hawa wanakushitakia nini? Lakini Yesu akanyamaza. Kuhani mkubwa akamwambia, ninakuapisha kwa jina la Mungu mwenye uzima, utuambie kama wewe ndiwe Kristo mwana wa Mungu. Yesu akamjibu, wewe umesema, lakini zaidi ya hiyo ninawaambia ninyi kwamba Mutamwona mwana wa mutu akiika na mamlaka karibu na Mungu mwenye uwezo, mutamwona vilevile akikuja katika mbingu katikati ya mawingu. Halafu kuani mkubwa akapasua nguo zake na kusema, mutu huyu amemtukana Mungu, hatuhitaji tena ushuhuda wowote juu yake. Angalia, munatoka kusikia jinsi alivyomtukana Mungu. Munawaza nini? Nao wakajibu, "Anastahili kufa." Halafu wamoja wakamtemea mate juu ya uso na kumpiga ngumi na wengine wakampiga makofi, wakisema: ewe Kristo, <laughs> tambua ni nani aliyekupiga. Wakati ule Petro, alikuwa akiikaa nje katika kiwanja. Mtumishi mmoja mwanamke akamfikia na kumwambia wewe vilevile vile, ulikuwa pamoja na Yesu wa Galilaya. Lakini akakana mbele ya wote waliokuwa pale akisema sijui maneno unayotaka kusema. Petro alipotoka nje kwa mulango wa upango, mutumishi mwingine mwanamuke akamuona na kuwaambia wale waliokuwa pale, huyu alikuwa pamoja na Yesu wa Nazareti. Lakini Petro akakana tena, akaapa akisema, ninaapa ya kuwa simjui mutu huyu. Nyuma kidogo, wale waliosimama pale wakamfikia Petro na kumwambia, hakika wewe ni mmoja wao, kwa maana hata usemi wako unakutambulisha. Halafu Petro akaanza kusema, nilaaniwe ikiwa ninasema uongo. Ninaapa kwamba simujui mtu huyu. Na mara moja jogoo akawika. Naye Petro akakumbuka maneno yale Yesu aliyomwambia kwamba mbele jogoo hajawika atakuwa amemukana mara tatu. Basi akatoka nje akalia kwa uchungu sana.