Matayo, sura ya makumi mbili na saba. Kulipo kucha wakubwa wote wa makuhani na wasimamizi wa watu wakakata shauri la kumuua Yesu wakamufunga wakamupeleka na kwenda kumutoa kwa liwali Pilato basi Yuda aliyemtoa Yesu alipoona kwamba Yesu amekwisha kuhukumiwa akajuta akawarudishia wakubwa wa makuhani na wasimamizi wa watu vile vikoroti makumi tatu vya fedha, akawaambia: nimekosa kwa kumtoa mutu huyu asiye na kosa auawe. Lakini wao wakamjibu: jambo hilo halituelekei, ni kazi yako wewe mwenyewe. Yuda akatupa vile vikoroti ndani ya hekalu, naye akaondoka na kwenda kujitundika. Wakubwa wa makuhani wakaokota zile fedha na kusema, kufuatana na sheria yetu hairuhusiwi kuweka fedha kama hizi ndani ya sanduku ya hekalu kwa sababu fedha hizi ni za damu. Basi walipokwisha kukata shauri, wakatumia zile fedha kwa kununua shamba la mufinyanzi, kusudi likuwe shamba la kuzikia wageni. Ni kutokana na mambo hayo yote shamba lile linaitwa shamba la damu hata leo. Halafu yakatimia maneno yaliyosemwa na nabii Yeremia: walitwaa vikoroti makumi tatu vya fedha kufuatana na bei wa Israeli waliyoipanga juu yake, wakazitumia kwa kununua shamba la mufinyanzi, sawa vile Bwana alivyoniamuru. Yesu alipopelekwa mbele ya liwali, yeye akamuuliza, wewe ndiwe mfalme wa Wayuda? Yesu akamujibu, wewe umesema. Na kisha wakubwa wa makuhani na wasimamizi wa watu wakamushtaki, lakini hakujibu neno. Halafu Pilato akamuuliza tena, hausikii mambo haya yote wanayokushitakia? Lakini Yesu hakumjibu hata juu ya neno moja, hata yule Liwali akashangaa sana. Kila siku kuu ya Pasaka liwali alikuwa na desturi ya kuwafungulia watu mfungwa mmoja wanayemtaka. Na katika siku zile kulikuwa mfungwa mmoja aliyejulikana sana jina lake Baraba. Nao watu walipokuwa wamekusanyika pamoja, Pilato akawauliza, Munataka niwafungulie nani kati ya Baraba na Yesu anayeitwa Kristo? Alisema vile kwa maana alijua kwamba walimtoa Yesu kwake kwa sababu walimwonea wivu tu. Pilato alipokuwa amekwisha kuikaa kwa kuamua maneno, muke wake akamutumia ujumbe huu: usijiingize katika maneno ya mutu huyo mwenye haki, kwa sababu kusiku niliteseka sana katika ndoto kwa ajili yake. Lakini wakubwa wa makuhani na wasimamizi wa watu wakawashawishi wale waliokusanyika kwamba waombe Baraba afunguliwe naye Yesu auawe. Liwali akawauliza, munataka niwafungulie nani kati ya watu hao wawili? Nao wakamjibu, fungulie Baraba. Pilato akawauliza tena basi, munataka nifanye nini na huyu Yesu anayeitwa Kristo? Nao wote wakajibu, atundikwe juu ya msalaba, atundikwe juu ya msalaba, atundikwe juu ya msalaba. Pilato akawauliza tena, yeye alifanya ubaya gani? Lakini wakazidi kupiga kelele wakisema, atundikwe juu ya msalaba. Basi Pilato alipoona kwamba hataweza kufanya kitu isipokuwa tu kuongeza fujo, akatoa maji na kunawa mikono yake mbele ya watu wote, akisema lazima ya damu ya mutu huyu isikuwe juu ya kichwa changu, maneno haya yanawaangukia nao. watu wote wa wakajibu Lazima ya damu ya mtu huyu ikuwe juu ya kichwa chetu na juu ya kichwa cha watoto wetu. Basi Pilato akawafungulia Baraba, lakini akaamuru amupige Yesu fimbo na kumtoa kusudi atundikwe juu ya msalaba. Kisha waaskari wa liwali Pilato wakamupeleka Yesu ndani ya upango wa nyumba ya liwali, nalo kundi lao lote wakakusanyika na kumzunguka wakamvua nguo zake na kumvalisha kanzu nyekundu. Nao wakasokota taji na tawi lenye miiba na kumvalisha nalo kwenye kichwa chake. Wakaweka tete katika mkono wake wa kuume, wakapiga magoti mbele yake na kumchekelea wakisema, Chambu! Chambu! Chambu! Chambu! Chambu! Chambu! Wakamtemea mate wakatwaa lile tete na kumpiga nalo juu ya kichwa. Walipokwisha kumchekelea, wakamvua ile kanzu na kumvalisha nguo zake, kisha wakaondoka naye kwenda kumtundika juu ya msalaba. Walipokuwa wakiondoka, wakaamuona mtu mumoja wa Kurene aliyeitwa Simoni, wakamshurutisha abebe msalaba wa Yesu. Na walipofika kwenye pahali palipoitwa Golgota, maana yake kilima cha mfupa wa kichwa, wakamupa Yesu divai iliyochanganywa na kinywaji chenye uchungu sana. Lakini alipoionja, akakataa kuikunywa. Nao walipokwisha kumtundika juu ya musalaba, wakagawanya nguo zake kwa kuzipigia kura. Kisha wakaikaa pale kwa kumuchunga. Juu ya kichwa chake wakaweka tangazo hili kwa kuonyesha sababu ya kuhukumiwa kwake: huyu ndiye Yesu, mfalme wa Wayuda. Vile vile wanyang'anyi wawili walitundikwa juu ya misalaba pamoja na Yesu, mumoja kwa upande wake wa kuume na mwingine kwa upande wa kushoto. Watu waliokuwa wakipita pale Walimtukana na kutikisa tikisa vichwa vyao, wakisema, wewe uliyetaka kubomoa hekalu na kujenga lingine katika siku tatu, ujiokoe sasa wewe mwenyewe. Kama wewe ni mwana wa Mungu, ujishushe juu ya msalaba. Vile vile wakubwa wa makuhani walimchekelea pamoja na walimu wa sheria na wasimamizi wa watu, wakisemezana hivi, aliokoa wengine lakini sasa anashindwa kwa kujiokoa yeye mwenyewe. Yeye ni mfalme wa Waisraeli, sasa ajishushe pale juu ya msalaba, kusudi nasi tupate kumwamini yeye. Alimutumainia Mungu na alisema kwamba yeye ni mwana wa Mungu. Ikiwa Mungu anapendezwa naye, sasa amuokoe. Hata wale wanyang'anyi waliotundikwa pamoja naye Walimtukana vile vile. Tangia saa sita ya muchana giza lilikuwa katika inchi yote mpaka saa tisa. Ilipokuwa karibu saa tisa, Yesu akalalamika akisema, Eli Eli lama sabaktani, maana yake Mungu wangu, Mungu wangu, kwa nini umeniacha? Na watu wamoja waliosimama pale walipomsikia wakasema anamuita Eliya. Mara moja mmoja wao akaenda mbio akatwaa kikausho akakichovya ndani ya divai yenye kuchacha akakifungia juu ya tete akakipandishia Yesu kusudi apate kunywa. Lakini wengine wakasema muache, tuone kama Eliya atakuja kumuokoa. Lakini Yesu akalalamika tena kwa sauti kubwa na kukata roho. Na saa ile ile, pazia la hekalu likapasuka vipande viwili toka juu mpaka chini. Inchi ikatetemeka. Mawe makubwa yakapasuka. Makaburi yakafunguka. Na watakatifu wengi waliokufa zamani wakafufuliwa. Wakatoka ndani ya makaburi na nyuma ya kufufuka kwa Yesu wakaingia katika muji mutakatifu Yerusalema, na watu wengi wakawaona. Mkubwa wa askari na wale waliokuwa pamoja naye wakimuchunga Yesu, walipoona tetemeko la nchi na mambo yote yaliyofanyika, wakaogopa sana na kusema, hakika mutu huyu alikuwa mwana wa Mungu. Pale kulikuwa vile vile wanawake wengi walioangalia kwa mbali, ndiyo wale waliomfuata Yesu tokea Galilaya wakimshughulikia. Kati yao kulikuwa Maria wa Magdala, Maria mama ya Yakobo na Yosefu, pamoja na mama ya wana wa Zebedayo. Ilipokwisha kuwa magharibi Mutu mmoja tajiri aliyeitwa Yosefu wa Arimatea akafika. Huyu naye alikuwa mwanafunzi wa Yesu. Yeye akaenda kwa liwali Pilato kwa kumuomba maiti ya Yesu. Basi Pilato akaamuru aipewe. Halafu Yosefu akatoa maiti ile akaifunga-funga ndani ya vitambaa safi. Akaiweka ndani ya kaburi lake jipya alilojichimbia katika jiwe, kisha akasukumia jiwe kubwa kwenye kiingilio cha lile kaburi na kujiendea. Maria wa Magdala na yule Maria mwingine walikuwa wakiikaa pale kuelekea kwenye kaburi. Kesho yake, maana yake siku iliyofuata, ile ya matayarisho ya siku ya Sabato, Wakubwa wa makuhani na wafarisayo wakamwendea Pilato na kumwambia, Bwana, tunakumbuka kwamba wakati yule mdanganyifu alipokuwa angali mzima alisema, Kwa siku tatu kisha kufa kwangu nitafufuka. Basi uamuru kaburi lichungwe mpaka zile siku tatu nyuma ya kufa kwake zitakapotimia, kusudi wanafunzi wake wasifike kuiba maiti yake. Na kuwaambia watu kwamba amefufuka. Pilato akawajibu, Muko na waskari walinzi. Mwende kuchunga kaburi kwa kadiri munavyoweza. Basi wakaenda. Wakatia muhuri juu ya lile jiwe na wakaweka waskari pale kwa kulichunga.