Matayo sura ya makumi mbili na munani. Siku ya sabato ilipokwisha kupita kesho yake siku ya kwanza ya Juma, kwa wakati wa mapambazuko Maria wa Magdala na Maria mwingine wakaenda kuangalia kaburi. Kwa rafula kukatokea tetemeko la nchi, kwa maana malaika wa Bwana alishuka toka mbinguni akasukuma lile jiwe lililofunga kaburi pembeni na kuikaa juu yake. Yeye aliangaa kama umeme, na nguo yake ilikuwa nyeupe sana. Halafu wale walinzi wa kaburi wakaogopa sana na kutetemeka, hata wakakuwa kama wamekufa. Yule malaika akawaambia wale wanawake, musiogope kwa maana ninajua ya kama munamtafuta Yesu aliyetundikwa juu ya msalaba. Yeye hayuko hapa, amefufuka sawa alivyosema. Mukuje muone pahali walipolalisha maiti yake. Mwende upesi kuwaambia wanafunzi wake kwamba amefufuka, naye anawatangulia Galilaya, nikule watakapomwona. Basi nimekwisha kuwaambia nini. Basi wale wanawake wakaondoka upesi kutoka kwenye kaburi, wakijazwa na woga na furaha kubwa vilevile vile. Wakakimbia kwenda kuwapasha wanafunzi wake habari ile. Mara moja Yesu akakutana na wale wanawake akawasalimia. Wakajongea karibu naye wakamushika miguu na kumwabudu. Kisha Yesu akawaambia musiogope. Mwende kuwaambia wandugu zangu waende Galilaya, na kule wataniona. Wale wanawake walipokuwa wakienda, waaskari wamoja kati ya wale waliochunga kaburi wakaenda katika muji na kuwapasha wakubwa wa makuhani habari za mambo yote yaliyotokea. Wakubwa wa makuhani wakakutana pamoja na wasimamizi wa watu na kukata shauri Wakawapa wale wa asikari fedza nyingi, wakiwaambia, Mutasema kwamba wanafunzi wake walikuja kuiba maiti yake usiku, wakati mulipokuwa mukilala usingizi. Na kama Liweli akisikia habari hii, sisi tutasemezana naye na kuhakikisha yale yaliyotokea, kusudi musipate matata. Basi wale waaskari walinzi wakapokea zile fedha na kufanya sawa walivyoambiwa. Na habari hii ilienea katikati ya Wayuda mpaka leo. Halafu wale wanafunzi kumi na mumoja wakaenda Galilaya kwa mlima ule Yesu aliyowaagiza. Wakati walipomwona wakamwabudu. Lakini wamoja kati yao wakaona shaka. Kisha Yesu akakuja karibu nao na kuwaambia, Nimepewa mulaka yote mbinguni na katika dunia. Basi, Muwaendeye watu wa mataifa yote kusudi wapate kuwa wanafunzi wangu, mukiwabatiza kwa jina la Baba, la Mwana na la Roho Mtakatifu. Muwafundishe kutii maneno yote niliyowaagiza, na mujue kwamba mimi ni pamoja nanyi siku zote, hata mwisho wa dunia.