Marko sura ya pili. Nyuma ya siku chache Yesu akarudi Kapernaumu na watu wakasikia kwamba yuko ndani ya nyumba. Watu wengi wakakusanyika pale mpaka hapakukuwa tena nafasi ndani ya nyumba, hata inje mbele ya mlango. Yesu alipokuwa akiwahubiri neno la Mungu, wakamuletea mgonjwa mwenye kupooza akibebwa na watu wane lakini kwa kuona hawakuweza kumfikisha mbele ya Yesu kwa sababu ya uwingi wa watu, wakabomoa dari juu ya pahali Yesu alipokuwa. Kisha wakamshusha yule mwenye kupooza kwenye nafasi ile walipobomoa, akilala juu ya kipoi chake. Yesu alipoona namna walivyomwaminia, akamwambia yule mwenye kupooza, mtoto wangu, zambi zako zimesamehewa. Walimu wa wamoja wa sheria walioikaa pale wakajiuliza, namna gani mutu huyu anasubutu kumutukana Mungu? Ni nani anayeweza kusamehe zambi isipokuwa Mungu peke yake? Mara moja Yesu akitambua mafikiri yao, akawauliza sababu gani mnajiuliza mambo hayo yote? Kitu gani kinachokuwa chepesi kumwambia mutu mwenye kupooza zambi zako zimesamehewa, au kumwambia simama utoe kipoi chako na utembee? Basi ninataka mujue kwamba mwana wa mutu yuko na mamlaka ya kusamehe zambi hapa katika dunia. Kwa hiyo akamwambia yule mtu mwenye kupooza, ninakuamuru, simama utoe kipoi chako na uende kwako. Na watu wote walipokuwa wakimwangalia mutu yule pale pale akasimama akatwaa kipoi chake na kujiendea. Wote wakashangaa wakamsifu Mungu wakisema, hatujaona mambo kama haya hata mara moja. Yesu akaenda tena pembeni ya ziwa la Galilaya, kundi kubwa la watu wakamfikia naye akawafundisha. Kisha alipokuwa akipita, akamwona Lawi mwana wa Alfayo Akiikaa katika nyumba ya kulipishia kodi. Yesu akamwambia, "Unifuate." Naye Lawi akasimama na kumfuata. Nyuma Yesu akaikaa kula chakula ndani ya nyumba ya Lawi. Walipishaji wengi wa kodi na watenda mabaya wengine waliikaa kula pamoja na Yesu na wanafunzi wake kwa maana watu wengi wa namna ile walikuwa wamemfuata. Na wakati walimu wa sheria wa kikundi cha Wafarisayo walipomwona Yesu akikula pamoja na watu wale, wakawauliza wanafunzi wake, "Kwa sababu gani anakula pamoja na walipishaji wa kodi na watenda mabaya?" Yesu alisikia vile walivyosema, na kwa hiyo akawaambia, "Wenye afya nzuri hawahitaji muganga, ni wale wanaokuwa wagonjwa tu Sikukuja kuwaita wenye haki kunifuata, lakini watenda mabaya. Wanafunzi wa Yohane Mbatizaji na Wafarisayo walikuwa wakifunga kula chakula. Hivi watu wakakuja kumuuliza Yesu, sababu gani wanafunzi wa Yohane Mbatizaji na wanafunzi wa Wafarisayo wanafunga kula chakula, lakini wanafunzi wako hawafungi? Yesu akawajibu, unafikiri kwamba wanaoalikwa kwa arusi wanaweza kujizuiza kula chakula cha karamu wakati bwana arusi angali pamoja nao? Hapana, wakati bwana arusi angali pamoja nao hawawezi kujizuiza kula. Lakini kutakuwa siku bwana arusi atakapoondoshwa kati yao, ni katika siku zile ndipo watafunga kula. Hakuna mutu anayeshonea kiraka kipya juu ya nguo ya zamani. Kama akifanya vile, kile kiraka kipya kinapasua nguo ya zamani, nako kupasuka kwake kunaongezeka zaidi. Vile vile, hakuna mutu anayetia divai mupya ndani ya machupa ya ngozi yenye kuzeeka. Kama akifanya vile, ili divai mupya itapasua machupa yale yenye kuzeeka, nayo divai na machupa vyote vinapotea bure. Lakini inafaa kutia divai mupya ndani ya machupa mapya ya ngozi. Siku moja ya Sabato, Yesu akapita katika mashamba ya ngano, wanafunzi wake wakaanza kuchuma-chuma masuke ya ngano kwa kadiri walivyoendelea katika njia. Basi wafarisayo wakamwambia Yesu, sababu gani wanafunzi wako wanafanya jambo linalokatazwa kwa siku ya Sabato? Yesu akawajibu, hamujasoma bado vile Daudi alivyofanya wakati alipohitaji chakula, kwa sababu yeye mwenyewe na watu wake walisikia njaa Si aliingia ndani ya nyumba ya Mungu na kula mikate mitakatifu iliyotolewa kwa Mungu? Jambo hili lilifanyika wakati Abiatari alipokuwa kuhani mkubwa. Ni makuhani tu walioruhusiwa kula mikate ile, lakini Daudi alikula na kuwapa watu wake vile vile. Yesu akaongeza kuwaambia, siku ya sabato iliwekwa kwa ajili ya mafaa ya mtu, lakini mtu hakuumbwa kwa ajili ya siku ya Sabato. Ni kwa sababu hii, Mwana wa Mtu ndiye Bwana hata wa siku ya Sabato.