Marko, sura ya tatu. Yesu aliingia tena katika nyumba ya kuabudia. Na mule ndani mulikuwa mutu mumoja mwenye mkono unaokauka. Watu waliokuwa mule wakamchunguza Yesu kusudi waone kama atamponyesha mutu yule kwa siku ya Sabato wapate sababu ya kumshitaki. Halafu Yesu akamwambia yule mwenye mkono unaokauka, simama hapa katikati. Kisha akawauliza, Sheria inaturuhusu kufanya mema au kufanya mabaya kwa siku ya Sabato? Kuponyesha mutu au kumuua? Lakini wakakaa kimya. Yesu akawakazia macho kwa kasirani, akihuzunika kwa sababu ya ugumu wao. Akamwambia yule mtu, Nyoosha mkono wako. Akaunyoosha, nao ukakuwa mzima tena. Pale pale Wafarisayo wakatoka nje na kwenda kukusanyika na watu wa Herode kusudi wafanye mipango ya kumuua Yesu. Yesu na wanafunzi wake wakaenda peke yao pembeni ya ziwa la Galilaya na kundi kubwa la watu walimfuata. Watu hawa walitoka Galilaya na Yudea, Yerusalema, Idumea katika inchi za upande mwengine wa muto Yordani na pande za muji wa Tiro na Wasidona. Kundi hili kubwa la watu walimufikia Yesu kwa sababu walisikia habari za mambo aliyofanya. Na kwa kuona uwingi wa watu wale, Yesu akawaambia wanafunzi wake wamutayarishie chombo kidogo kusudi wasimusonge. Watu waliokuwa na magonjwa walikuwa wakisukumana kusudi wamufikie na kumugusa kwa maana aliwaponyesha watu wengi. Na wakati pepo walipomwona Yesu, wakaanguka mbele yake na kulalamika wakisema, wewe ni mwana wa Mungu. Lakini Yesu aliwakaripia kwa nguvu wasimtambulishe yeye ni nani. Kisha Yesu akapanda juu ya kilima, akawaita watu aliowataka mwenyewe, nao wakakuja kwake akachagua kumi na wawili kati yao kusudi wakae pamoja naye na apate kuwatuma kwa kuhubiri na kuwapa uwezo wa kufukuza pepo. Wale kumi na wawili aliowachagua ni hawa: Simoni Yesu aliyemupa jina la Petro, Yakobo na ndugu yake Yohane, wote wawili walikuwa wana wa Zebedayo. Yesu aliwapa jina la Boanerge, maana yake ngurumo ya radi; Andrea na Filipo, Bartolomayo, Matayo, Toma, Yakobo mwana wa Alfayo, Tadeo, Simoni wa kundi la Wazeloti na Yuda Iskariota, yule aliyemtoa Yesu. Kisha Yesu akarudi kwenye nyumba. Kundi kubwa la watu wakakusanyika tena, hata Yesu na wanafunzi wake Hawakupata wakati wa kula. Wandugu zake za jamaa waliposikia maneno haya, wakaondoka kwenda kumtoa, kwa maana walisema kwamba amepotelewa na akili. Walimu wa sheria waliotoka Yerusalemu wakasema hivi juu ya Yesu. Amepatwa na Belzebuli. Na wengine wao wakasema ni huyo mkubwa wa pepo ndiye anayemupa uwezo wa kufukuza pepo. Basi Yesu akawaita, akawaambia kwa mifano akisema, Namna gani shetani anaweza kujifukuza mwenyewe? Watu wa ufalme mmoja, wakigombana wao kwa wao, ufalme ule utaanguka. Nao watu wa jamaa moja, wakigombana wao kwa wao, jamaa ile haitadumu. Kama shetani akijigombanisha yeye mwenyewe, na ufalme wake ukigawanyika, uwezo wake hautaendelea, lakini utaanguka. Mutu hawezi kuingia ndani ya nyumba ya mwenye nguvu na kunyang'anya vitu vyake, isipokuwa kwanza anamfunga; kisha anaweza kunyang'anya vitu vyake. Kweli ninawaambia, watu wataweza kusamehewa dhambi zao zote na matusi yao yote, lakini mutu anayemutukana Roho Mtakatifu hatasamehewa hata milele, kwa maana dhambi ile inadumu kwa milele. Yesu aliwaambia vile kwa sababu walisema kwamba yuko na pepo. Mama ya Yesu na wandugu zake wakakuja, wakasimama inje, wakatuma mutu kwenda kumuita. Kundi kubwa la watu waliikaa wakizunguka Yesu, halafu wakamwambia, mama yako na wandugu zako wako nje wanakutafuta. Yesu akawajibu, nani ndiye mama yangu? Na nani ndiyo wandugu zangu? Kisha akawaangalia watu waliomzunguka na kusema, mama yangu na wandugu zangu ni hawa wanaoikaa hapa. Kwa sababu mutu yeyote anayefanya mapenzi ya Mungu huyu ndiye ndugu yangu, dada yangu na mama yangu.