Marko, sura ya munane. Katika siku zile kundi kubwa la watu walikusanyika tena. Nao walipokosa chakula, Yesu akawaita wanafunzi wake na kuwaambia, "Ninawasikilia watu hawa huruma, kwa sababu wamekaa nami sasa muda wa siku tatu nao hawana chakula tena. Kama nikiwaambia waende kwao pasipo kula, wataregea katika njia. Kwa maana wamoja kati yao wametoka mbali." Wanafunzi wake wakamjibu, "Hapa katika pori mtu ataweza kupata wapi chakula cha kuwashibisha?" Yesu akawauliza, "Muko na mikate ngapi?" Nao wakamjibu, "Tuko na mikate saba." Basi Yesu akawaamuru watu waikae chini. Kisha akakamata ile mikate saba akamshukuru Mungu akaimega na kuwapa wanafunzi wake waigawanye kwa watu, nao wanafunzi wakaigawanya. Walikuwa vile vile na samaki ndogo chache. Yesu akamshukuru Mungu na kuwaambia wanafunzi wazigawanye vile vile. Wote walikula na kushiba. Kisha wanafunzi wakaokota vipande vya mikate na vya samaki vilivyobaki Wakajaza vitunga saba. Watu waliokula walikuwa yapata elfu ine. Kisha kuwagana nao, mara moja Yesu akaingia ndani ya chombo pamoja na wanafunzi wake, akaenda katika jimbo la Dalmanuta. Wafarisayo wakamfikia Yesu na kuanza kubishana naye, wakamupima wakimwomba awaonyeshe kitambulisho kinachohakikisha kwamba uwezo wake umetoka kwa Mungu. Yesu akaugua sana kwa huzuni na kusema, sababu gani ninyi watu wa kizazi hiki munataka kuona kitambulisho? Kweli ninawaambia, hamutaonyeshwa kitambulisho. Kisha akawaacha, akaingia tena ndani ya chombo, akaanza kuvuka ziwa. Wanafunzi walikuwa wamesahau kupeleka mikate isipokuwa Walikuwa na mkate mmoja tu ndani ya chombo. Yesu akawaagiza, mujiangalie vizuri, mujiepushe na chachu ya Wafarisayo na ya Herode. Wanafunzi wakaanza kusemezana, Anasema hivi kwa sababu hatuna mikate. Yesu akatambua maneno waliyosema, basi akawauliza, sababu gani munasemezana juu ya kukosa mikate? Hamujafahamu wala kuelewa? Mioyo yenu ingali migumu. Muko na macho lakini hamuoni. Muko na masikio lakini hamusikii. Hamukumbuki wakati nilipo mega mikate mitano na kulisha watu elfu tano. Wakati ule mulijaza vitunga ngapi na vipande vya mikate? Wakajibu kumi na viwili. Naye akawauliza tena, Na wakati nilipo mega mikate saba na kulisha watu elfu ine Mulijaza vitunga ngapi na vipande vya mikate? Wakamjibu, saba. Basi Yesu akawauliza, "Na hata sasa hamujelewa kitu? Yesu na wanafunzi wake wakafika Betesaida. Kule wakamuletea Yesu mutu mumoja kipofu na kumwomba amuguse kusudi apate kupona. Yesu akashika mkono wa yule kipofu na kumpeleka nje ya kijiji. Yesu alipokwisha kupakaa mate kwa macho ya mutu yule, na kuweka mikono juu yake, akamuuliza, "Unaona kitu?" Kipofu akainua macho yake na kusema, "Ninaona watu wakitembea, lakini wanaonekana kama miti." Yesu akagusa tena macho ya yule kipofu, naye akapata kuona vizuri. Macho yake yakapona na kupata kuona vitu vyote waziwazi wazi. Kisha Yesu akamwomba arudie kwake akimwagiza asirudi katika kijiji. Yesu na wanafunzi wake wakaenda pande za vijiji vilivyokuwa karibu na muji Kaisaria Filipi. Walipokuwa katika njia, yeye akawauliza, Watu wanasema kwamba mimi ni nani? Nao wakamjibu. Wamoja wanasema kwamba wewe ni Yohane Mbatizaji. Wengine wanasema kwamba wewe ni Nabii Eliya. Na wengine wanasema kwamba wewe ni mmoja wa manabii wengine. Halafu Yesu akawauliza, Na ninyi munasema kwamba mimi ni nani? Petro akamjibu, Wewe ni Kristo. Basi Yesu akawaagiza wasimwambie mutu neno lile. Kisha Yesu akaanza kuwafundisha wanafunzi wake akisema, sherti mwana wa mutu ateswe na kukataliwa na wasimamizi wa watu, wakubwa wa makuhani pamoja na walimu wa sheria, atauawa na kwa siku ya tatu kisha kufa kwake atafufuka. Yeye aliwaambia maneno hayo waziwazi wazi. Basi Petro akamwita Yesu pembeni na kuanza kumkaripia, lakini Yesu akawageukia wanafunzi wake na kumkaripia Petro akisema Ondoka hapa karibu nami wewe, Shetani, kwa maana mawazo yako si ya Mungu, lakini ni ya kimutu. Kisha Yesu akaita kundi la watu pamoja na wanafunzi wake na kuwaambia, kama mutu akitaka kunifuata, asijishughulikie mwenyewe, lakini ajitolee kwa kubeba musalaba wake na kunifuata. Kwa maana mutu anayetaka kulina uzima wake ataupoteza, lakini yule atakayetoa uzima wake kwa ajili yangu na kwa ajili ya habari njema ataulinda. Ni faida gani kwa mutu kupata utajiri wote wa dunia, lakini anapoteza uzima wake? Hakuna kitu chochote mutu anachoweza kutoa kwa kukomboa uzima wake. Kwa hiyo mutu yeyote anayesikia haya juu yangu na juu ya mafundisho yangu kati ya watu wa kizazi hiki kisichokuwa na uaminifu mbele ya Mungu na chenye zambi, mwana wa mutu atasikia haya juu yake vile vile. Itakuwa vile atakapokuja pamoja na wamalaika watakatifu akitukuzwa na Baba yake.