Marko sura ya kumi na mbili. Kisha Yesu akaanza kusema maneno haya kwa wale wakubwa kwa njia ya mifano. Mtu mmoja alipanda shamba la mizabibu. Akalizungusha na upango, akatengeneza nafasi ya kukamulia matunda ya mizabibu na kujenga munara kwa ajili ya walinzi wa shamba. Kisha akalipangisha kwa walimaji, akaenda safari katika nchi ingine. Siku za mavuno zilipotimia, akamutuma mtumishi wake mmoja kwa wale walimaji kusudi wamupatie sehemu yake ya mavuno. Lakini wale walimaji wakamukamata yule mtumishi wakamupiga, na kumurudisha mikono mitupu. Mwenye shamba akatuma tena kwao mtumishi mwingine. Yule naye wakamuumiza kwenye kichwa na kumutukana. Mwenye shamba akatuma tena kwao mtumishi mwingine, nao wakamuua, na kisha akatuma wengine wengi, nao wale walimaji wakawapiga wamoja, na kuwaua wengine. Mwenye shamba alibaki tu na mutu mumoja, naye alikuwa mwana wake mupendwa. Mwisho akamutuma kwao, akisema ninajua kwamba watamheshimu mwana wangu. Lakini wale walimaji walipomwona akikuja wakasemezana, msimame, huyu ndiye atakayerizi shamba hili, basi tumuue na shamba hili litakuwa urizi wetu. Basi wakamkamata yule mwana wakamuua na kutupa maiti yake nje ya shamba. Kisha Yesu akauliza, basi yule mwenye shamba la mizabibu atafanya nini? Yeye atakuja na kuwaua wale walimaji na kisha atawapatia walimaji wengine shamba lile. Hamujasoma bado maandiko matakatifu yanayosema jiwe lililokataliwa na wajengaji limekuwa sasa jiwe kubwa la msingi. Ni Bwana aliyefanya jambo hili, nalo ni ajabu sana kwetu. Basi hao wakubwa wakatafuta kumkamata Yesu kwa sababu walitambua kwamba alisema mfano huo juu yao, lakini kwa sababu waliogopa kundi la watu, wakamwacha ajiende. Wafarisayo wamoja na watu wamoja Waliojiunga na Herode walitumwa kwa Yesu kusudi wamunase katika masemi. Walipomfikia wakamuuliza, Mwalimu, tunajua kwamba wewe ni mutu wa kweli, vilevile haushughuliki na mafikiri ya mutu, lakini unafundisha kwa ukweli njia Mungu anayoamuru kufwata. Utuambie basi, sheria inaturuhusu kulipa kodi kwa mfalme wa Roma au hapana? ni sherti tulipe au hapana? Lakini kwa kuwa Yesu alitambua kwamba wao ni wanafiki, akawaambia sababu gani munanipima? Muniletee kikoroti kimoja cha fedha hapa kusudi nikione. Wakakileta kwake. Yesu akawauliza sura hii na jina hili linaloandikwa hapa ni vya nani? Wakamjibu, ni vya mfalume wa Roma. Halafu Yesu akawaambia mumuupe, mfalme wa Roma vinavyokuwa vyake, na Mungu vinavyokuwa vyake. Nao wakashangaa sana juu ya jibu lake. Wasadukayo wamoja, ndio wale watu wanaosema kwamba wafu hawatafufuka, wakamfikia Yesu na kumuuliza, Mwalimu, Musa alituamuru mutu akiwa na ndugu yake naye akikufa na kuacha mke wake bila mtoto, yule ndugu yake anapaswa kumuoa yule mjane na kumzalia ndugu yake marehemu watoto. Basi kulikuwa wa ndugu saba. Wa kwanza alioa mwanamke, lakini mtu yule akakufa bila kuacha mtoto. Ndugu wa pili akamuoa yule mwanamke, naye akakufa vile vile bila kuacha mtoto na ikakuwa vile kwa ndugu watatu na hata kwa wote saba. Wote walimuoa yule mwanamke, kila mmoja kisha kufa kwa mwenzake, lakini wakakufa bila kuacha watoto, na kwa mwisho yule mwanamke akakufa vilevile vile. Sasa siku wofu atakapofufuka mke yule atakuwa wanani? kwa maana wote saba walikuwa wamemwoa. Yesu akawajibu, Mumedanganyika kwa sababu ya kutojua maandiko matakatifu wala uwezo wa Mungu. Kwa maana wafu watakapofufuka, wataishi kama vile wa malaika wanavyoishi katika mbingu; hawataoa wala kuolewa. Na juu ya kufufuka kwa wafu Hamujasoma katika kitabu cha sheria ya Musa yale maandiko yanayosema juu ya kichaka kilichowaka moto? Mungu alimwambia Musa, mimi ni Mungu wa Abrahamu, Mungu wa Isaka na Mungu wa Yakobo. na Yesu akaendelea kuwaambia, Mungu si Mungu wa waliokufa, lakini ni Mungu wa wanaokuwa wazima. Hivi ninyi munadanganyika kabisa. Alikuwa pale Yesu alipobishana na Wasadukayo. Yeye alitambua kwamba Yesu aliwajibu vizuri, basi akamjongelea na kumuuliza, ni amri gani inayokuwa ya kwanza katikati ya amri zote? Yesu akamjibu, amri ya kwanza katikati ya zote ni hii, sikia wewe taifa la Waisraeli, Bwana Mungu wetu ndiye Bwana peke yake, umupende Bwana Mungu wako kwa moyo wako wote, kwa roho yako yote, kwa akili yako yote na kwa nguvu yako yote. Na amri ya pili ni hii, umupende mwenzako kama vile unavyojipenda mwenyewe. Hakuna amri zingine kubwa kupita hizi. Yule mwalimu wa sheria akamwambia Yesu, ni vizuri, ee eh, mwalimu, umesema kweli kwamba Mungu ni mumoja pekee yake, wala hakuna Mungu mwingine isipokuwa yeye na mutu anapaswa kumupenda Mungu kwa moyo wake wote, kwa akili yake yote, na kwa nguvu yake yote, naye anapaswa kumupenda mwenzake kama vile anavyojipenda mwenyewe. Mambo hayo ni bora zaidi kuliko kumutolea Mungu nyama za kuteketezwa kwa moto na sadaka zingine zote. Yesu alipoona kwamba amejibu kwa akili, akamwambia si mbali kwako kuingia katika ufalme wa Mungu. Kisha maneno hayo, hakuna mutu aliyesubutu tena kumuuliza Yesu neno. Yesu alipokuwa akifundisha katika hekalu, akauliza, namna gani waalimu wa, wa sheria wanaweza kusema kwamba Kristo ni mwana wa Daudi? Daudi yeye mwenyewe, akiongozwa na Roho Mutakatifu, alisema, Bwana wetu Mungu alimwambia Bwana wangu, ikana mamlaka kwa kuume kwangu mpaka nitakapoweka waadui zako chini ya miguu yako. Daudi mwenyewe anamwita Kristo Bwana. Namna gani basi Kristo anaweza kuwa mwana wake? Kundi kubwa la watu walimsikiliza Yesu kwa furaha. Katika mafundisho yake aliwaambia, mjiepushe na waalimu wa sheria wanaopenda kujitembeza, wakivaa kanzu ndefu na kusalimiwa kwa heshima kwenye nafasi ya makutano wanapenda vile vile kuikaa katika viti vya mbele ndani ya nyumba za kuabudia na kwenye nafasi za heshima katika karamu. Wananyang'anya mali ya wajane na kuomba maombi marefu kusudi waonekane mbele ya watu. Kwa sababu hii watahukumiwa vikali sana. Yesu akaikaa akielekea kwenye sanduku ya kutilia sadaka za hekalu, akaangalia jinsi watu walivyotia fedha ndani ya sanduku ile. Watajiri wengi walitia fedha nyingi ndani yake, na kukakuja mjane mmoja masikini, akatoa vikoreti viwili vidogo sana vinavyolingana na sengi mbili. Basi Yesu akawaita wanafunzi wake na kuwaambia, kweli ninawaambia, kwamba mjane huyo masikini ametoa mingi zaidi kuliko wote wanaotia fedha ndani ya sanduku ya sadaka, kwa maana wengine wote walitoa sehemu ya mali wasiokuwa nayo lazima, lakini yeye ametoa kwa umasikini wake mali yote aliyokuwa nayo kwa kuishi.