Marko sura ya kumi na ine. Kulikuwa kumebaki siku mbili mbele ya kutimia kwa sikukuu ya Pasaka na ya mukate usiotiwa chachu. Wakubwa wa makuhani na walimu wa sheria walitafuta njia ya kumkamata Yesu kwa werevu, kusudi wa muue, kwa maana walijisemesha, tusimukamate kwa wakati wa karamu, kusudi fujo isitokee kati ya watu. Yesu alikuwa Betania katika nyumba ya mutu aliyeitwa Simoni Mukoma. Walipokuwa wakikula, mwanamke mumoja akaingia ndani ya nyumba. Alikuwa na chupa la jiwe lenye marasi ya bei kali yaliyotengenezwa na mauwa ya Nardo safi. Kisha akavunja mdomo wa lile chupa na kumimia marasi juu ya kichwa cha Yesu. Na wamoja kati ya watu waliokuwa pale wakachukizwa na kitendo kile na kusemezana, kwa nini kupoteza mali namna hii? Marashi hii ingeweza kuuzishwa kwa bei ya vikoroti mia tatu vya fedha na kugawanyia wamasikini mali ile. Na wakamkasirikia yule mwanamuke vikali. Lakini Yesu akasema, mumwache kimya. Sababu gani munamusumbua yeye? Amenitendea jambo zuri, kwa maana mutakuwa na wamasikini pamoja nanyi siku zote, na munaweza kuwasaidia wakati wowote munapotaka, lakini mimi sitakuwa pamoja nanyi siku zote. Amefanya sawa alivyoweza, ameupaka mwili wangu marasi mbele ya wakati kwa kuutayarisha kwa ajili ya maziko. Kweli ninawaambia, kwa ajili ya kukumbuka mwanamke huyu, tendo lile alilofanya Ilitaelezwa popote habari njema itakapohubiriwa katika dunia nzima. Yuda Iskariota, mumoja wa wanafunzi kumi na wawili, akaenda kwa wakubwa wa makuhani kusudi ya mtoo Yesu kwao. Waliposikia habari ile, wakafurahi sana, nao wakamwahidia kumupa feza. Basi Yuda akaanza kutafuta wakati mzuri kwa kumutoa Siku ya kwanza ya karamu ya sikukuu ya mkate usiotiwa chachu, wakati ambapo walichinja kondoo wa Pasaka, wanafunzi wa Yesu wakamuuliza, unataka tuende wapi kukutayarishia karamu ya Pasaka? Basi Yesu akawatuma wawili kati ya wanafunzi wake akiwaambia, muende katika muji na kule mutakutana mutu mumoja anabeba mutungi wenye maji, mumfuate mutu yule na pahali atakapoingia umwambie mwenye nyumba mwalimu: anauliza kwamba ni wapi kunapokuwa chumba chake ambamo atakulia karamu ya Pasaka pamoja na wanafunzi wake. Naye atawaonyesha chumba kikubwa cha gorofi kilichokwisha kupangwa vizuri na kuwa tayari. Ni mule mutakapo tutayarishia karamu. Halafu wanafunzi wakaondoka wakaenda katika muji wakakuta vitu vyote tayari sawa vile Yesu alivyowaambia nao wakatayarisha karamu ya pasaka ilipokuwa magharibi Yesu akafika pamoja na wanafunzi wake kumi na wawili walipokuwa wameikaa kula chakula Yesu akasema kweli ninawaambia mmoja kati yenu anayekula pamoja nami atanitoa wanafunzi wakaanza kuhuzunika na kumuuliza mumoja kwa mumoja, ni mimi? Yesu akawajibu, ni mumoja kati yenu ninyi kumi na wawili, anayechovya mukate pamoja nami ndani ya sahani moja, kwa maana mwana wa mutu atakufa sawa vile maandiko matakatifu yanavyosema juu yake, lakini ole kwa yule mutu atakayemutoa. Ingekuwa heri kwake kama asingezaliwa. Walipokuwa wakikula, akatoa mukate akaubariki kisha akaumega na kuwapa wanafunzi wake, akisema mutwai, huu ni mwili wangu. Kisha akatwaa kikombe, akakibariki na kuwapa nao, wote wakakikunywa. Na Yesu akawaambia, hii ni damu yangu, damu inayomwangika kwa ajili ya watu wengi, kwa kuhakikisha agano la Mungu. Kweli ninawaambia, tangia sasa sitakunywa tena divai mpaka siku ile nitakapoikunywa kwa upya katika ufalme wa Mungu. Na walipokwisha kuimba wimbo, wakaondoka kwenda kwa mlima wa Mizeituni. Yesu akawaambia wanafunzi wake, ninyi wote mtaanguka, kwa maana imeandikwa katika maandiko matakatifu, nitamuua mchungaji na kondoo watasambazwa. Lakini nitakapokwisha kufufuka nitawatangulia Galilaya. Petro akamwambia, hata wote wengine wakianguka mimi sitaanguka. Yesu akamjibu kweli na kuambia kwamba usiku huu mbele jogoo hajawika mara mbili utakuwa umenikana mara tatu. Lakini Petro akazidi kusema kwa nguvu, hata ikinipasa kufa pamoja nawe sitakukana hata kidogo. Na wote wengine wakasema sawa-sawa naye. Wakafika katika bustani inayoitwa Getsemane na Yesu akawaambia wanafunzi wake, mwikae hapa kwa wakati mimi nitakapokuwa nikiomba. Kisha akatoa Petro, Yakobo na Yohane na kwenda nao, akaanza kuwa na hofu na maangaiko. Akawaambia, ninahuzunika sana, karibu kufa, mubakie hapa na mukeshe. Kisha akajitenga mbali kidogo nao Akajitupa chini akaomba, kwamba ikiwezekana saa ile ya mateso imuondokee mbali. Akasema, e Baba, yote yanawezekana kwako, ninakuomba uniondolee mbali hiki kikombe cha mateso, lakini isikuwe kama vile mimi ninavyotaka, lakini kama vile wewe unavyotaka. Aliporudi akawakuta wamelala usingizi, akamwambia Petro, Simoni, umelala? Haukuweza kukesha hata kwa saa moja tu. Mkeshe na kuomba kusudi musianguke katika majaribu. Kwa maana roho ni hodari lakini mwili ni dhaifu. Mara tena akawaacha, akaomba, akirudilia maneno yale yale. Aliporudi tena, akawakuta wanafunzi wale wamelala usingizi kwa maana macho yao yalikuwa yamewezwa sana na usingizi. Nao hawakujua wa mujibu nini. Aliporudi kwa mara ya tatu, akawaambia: mungali munalala na kupumzika? Inatosha, saa imetimia sasa. Mwana wa mutu anatolewa katika mikono ya wenye zambi. Musimame, tuende. Yule anayenitoa amefika karibu. Yesu alipokuwa hajamaliza kusema, mara moja Yuda, mmoja wa wanafunzi kumi na wawili, Akafika pamoja na kundi kubwa la watu wenye panga na magongo. Hawa wote walikuwa wametumwa na wakubwa wa makuhani, walimu wa sheria na wasimamizi wa watu. Yuda yule aliyekuwa amemtoa alikuwa amekwisha kuwapa kitambulisho hiki. Yule nitakayembusu ndiye yeye, mumukamate na mumupeleke mukimulinda vizuri. Yuda alipofika, mara moja akamjongelea Yesu na kumwambia, Mwalimu. Kisha akamubusu. Basi wale watu wakamkamata Yesu na kumufunga. Lakini mumoja kati ya wale waliokuwa pale, akachomoa upanga wake na kumukata mutumishi wa kuhani mukubwa sikio. Kisha Yesu akawaambia, mumekuja na panga na magongo kwa kunikamata kama watu wanavyokwenda kumukamata munyang'anyi. Siku zote nilikuwa pamoja nanyi, nami nilifundisha ndani ya hekalu, nanyi hamukunikamata. Lakini mambo haya yamefanyika kusudi maandiko matakatifu yatimizwe. Wanafunzi wake wote wakamwacha na kukimbia, lakini kijana mumoja aliyevaa shuka akaendelea kumfuata Yesu. Walijaribu kumkamata, lakini akaachilia shuka ile na kukimbia uchi. Wakampeleka Yesu mbele ya kuhani mkubwa, nao wakubwa wote wa makuhani na wasimamizi wa watu pamoja na walimu wa sheria wakakusanyika pale. Petro akamfuata Yesu kwa mbali, hata akaingia ndani ya upango wa nyumba ya kuhani mkubwa. Pale akaikaa pamoja na walinzi akiota moto. Wakubwa wa makuhani na wakubwa wote wa baraza kubwa walitafuta mashitaki juu ya Yesu kusudi wapate kumuua. Lakini hawakupata neno. Watu wengi walimushuhudia uongo, lakini ushuhuda wao haukupatana. Hata wengine wakasimama kwa kutoa ushuhuda huu wa uwongo juu yake wakisema, sisi tulimusikia akisema, mimi nitabomoa hekalu hili lililojengwa na watu na katika siku tatu nitajenga lingine lisilojengwa na watu. Lakini hata hivi Ushuhuda wao haukupatana. Basi kuhani mukubwa akasimama katikati ya watu na kumuuliza Yesu, haujibu hata neno? watu hawa wanakushitakia nini? Lakini Yesu akanyamaza, wala hakujibu neno. Kuhani mukubwa akamuuliza tena, wewe ndiwe Kristo mwana wa Mungu mwenye sifa? Yesu akajibu, mimi ndiye nanyi mutamwona mwana wa mtu akiikaa na mamulaka kwa kuume kwa Mungu mwenye uwezo. Mutamwona vile vile akikuja katika mbingu katikati ya mawingu. Wakati kuhani mkubwa aliposikia maneno haya, akapasua nguo zake na kusema hatuhitaji tena ushuhuda wowote juu ya mutu huyu. Mumesikia wenyewe jinsi alivyomtukana Mungu. Munawaza nini? Wote wakamuhukumu kwamba anastahili kufa. Wengine katikati yao wakaanza kumutemea Yesu mate, wakamufunika uso na kumupiga ngumi wakimwambia, tambua sasa ni nani aliyekupiga? Nao wasikari walinzi wakamkamata Yesu na kumupiga makofi. Petro alipokuwa ngali chini ndani ya upango, mmoja wa watumishi wanawake wake wa kuhani mukubwa akafika pale. Alipomwona Petro akiota moto akamwangalia na kumwambia, wewe vile vile ulikuwa pamoja na Yesu wa Nazareti, lakini Petro akakana akisema, sijui wala sifahamu maneno unayotaka kusema. Kisha akatoka inje ya upango na kwenda kwenye kiingilio cha mulango. Jogoo akawika. Yule mutumishi mwanamuke akamuona pale, akaanza tena kuambia wale waliokuwa pale, huyu mutu ni mumoja wao. Lakini Petro akakana tena. Nyuma kidogo, watu wale wakamwambia Petro tena, hakika wewe ni mumoja wao, kwa sababu wewe vilevile vile ni wa Galilaya. Basi Petro akaanza kusema, nilaaniwe ikiwa ninasema uwongo. Ninaapa kwamba simujui mutu huyu munayemutaja. Mara moja, jogoo akawika kwa mara ya pili na Petro akakumbuka maneno yale Yesu aliyomwambia kwamba mbele jogoo hajawika mara mbili atakuwa amemukana mara tatu. Basi akaanza kulia.