Marko sura ya kumi na tano. Asubuhi mapema mara moja wakubwa wa makuhani wakafanya shauri pamoja na wasimamizi wa watu, walimu wa sheria na wakubwa wote wa baraza. Wakamfunga Yesu. Wakampeleka na kwenda kumtoa kwa Pilato. Pilato akamuuliza Yesu, wewe ni mfalme wa Wayuda? Yesu akamjibu, Umesema. Nao wakubwa wa makuhani wakamshtaki Yesu juu ya mambo mengi. Basi Pilato akamuuliza tena, "Wewe haujibu hata neno? Angalia mambo haya yote wanayokushtakia." Lakini Yesu hakujibu neno lolote tena. Hata Pilato akashangaa. Kila sikukuu ya Pasaka, Pilato alizowea kuwafungulia watu mfungwa mmoja yule waliyemtaka. Kulikuwa mfungwa mmoja jina lake Baraba aliyefungwa pamoja na waasi wamoja kwa sababu ya uuaji na uasi walioufanya. Watu wakamwendea Pilato wakaanza kumwomba awatendee kama ilivyokuwa desturi yake. Pilato akawajibu akiwauliza, mnataka niwafungulie mfalme wa Wayuda? Alisema vile kwa maana alitambua kwamba wakubwa wa makuhani wamemutoa Yesu kwa sababu walimwonea wivu tu. Lakini wakubwa wa makuhani wakawachochea watu wamwombe pilato awafungulie Baraba. Pilato akawauliza watu tena, basi munataka nifanye nini na huyu munayemwita mfalme wa Wayuda? Wakapiga kelele tena wakisema Pilato akawauliza, alifanya ubaya gani? Lakini wakazidi kupiga kelele wakisema kwa kuwa Pilato alitaka kuwapendeza watu, basi akawafungulia Baraba na kisha kuamuru wamupige Yesu fimbo, akamutoa kusudi atundikwe juu ya msalaba kwa askari. Wakampeleka Yesu ndani ya upango wa nyumba ya liwali, nao wakaita kundi lao lote wakusanyike. Wakamuvalisha Yesu nguo nyekundu na wakasokota taji na tawi lenye miiba na kumvalisha nalo juu ya kichwa. Kisha wakaanza kumsalimia wakisema, jambo jambo. Wakamupiga piga tete juu ya kichwa, wakamtemea mate, wakapiga magoti na kuinama mbele yake Walipokwisha kumchekelea wakamuvua ile nguo nyekundu na kumvalisha nguo zake. Kisha wakaondoka naye nje kwa kwenda kumtundika juu ya msalaba. Mtu mmoja wa kurene aliyeitwa Simoni, baba ya Alesanduro na Rufu, alikuwa akipita katika njia akitoka kwenye vijiji. Waaskari wakamshurutisha abebe msalaba wa Yesu. Wakamufikisha Yesu kwenye pahali palipoitwa Golgota, maana yake kilima cha mfupa wa kichwa. Wakamupa divai iliyochanganywa na manemane, lakini akaikataa. Kisha wakamtundika juu ya msalaba, wakagawanyana nguo zake kwa kuzipigia kura, kusudi wajue nguo gani kila mmoja atakazopaswa kutwaa. Ilikuwa saa tatu ya asubuhi wakati walipomtundika juu ya msalaba. Na tangazo hili liliandikwa kwa kuonyesha sababu ya kuhukumiwa kwake: mfalme wa Wayuda. Vilevile waliwatundika wanyang'anyi wawili juu ya misalaba pamoja na Yesu, mmoja kwa upande wake wa kuume na mwingine kwa upande wa kushoto. Maandiko matakatifu yanayosema hivi yakatimizwa: alihesabiwa pamoja na watenda mabaya watu waliokuwa wakipita pale walimutukana na kutikisa tikiswa vicha vyao wakisema, Ewe wewe uliyetaka kubomoa hekalu na kujenga lingine katika siku tatu, ujiokoe sasa mwenyewe ukijishusha juu ya msalaba. Vile vile wakubwa wa makuhani na walimu wa sheria kati yao walimsimanga Yesu wakisemezana, aliokoa wengine lakini sasa anashindwa kwa kujiokoa yeye mwenyewe. Kristo, mfalme wa Waisraeli, ajishushe sasa juu ya msalaba kusudi nasi tupate kuona na kumwamini. Hata wale waliotundikwa pamoja naye walimtukana vilevile. Ilipokuwa saa sita ya mchana, giza likakuwa katika nchi yote mpaka saa tisa. Na saa tisa Yesu akalalamika, Eloi! Eloi! lama sabaktani, maana yake Mungu wangu, Mungu wangu, kwa nini umeniacha? Na watu wa moja waliokuwa pale walipomsikia wakasema, musikilize, anamwita Eliya. Na mmoja wao akaenda mbio akachovya kikausho ndani ya divai yenye kuchacha na kukifungia juu ya tete, kisha akakipandishia Yesu kusudi apate kunywa, akisema mwache, tuone kama Elia atakuja kumushusha juu ya msalaba. Lakini Yesu akalalamika kwa sauti kubwa, akakata roho. Basi pazia la hekalu likapasuka vipande viwili toka juu mpaka chini. Mkubwa wa askari aliyekuwa akisimama mbele ya Yesu alipoona namna alivyokata roho akasema, hakika mtu huyu alikuwa mwana wa Mungu. Kulikuwa wanawake wamoja walioangalia kwa mbali. Kati yao kulikuwa Maria wa Magdala, Maria mama ya kijana Yakobo na Yose, na mwanamke mwingine Salome. Wanawake hawa ni wale waliomfuata wa Yesu na kumshughulikia wakati alipokuwa Galilaya. Wanawake wengine wengi waliomfuata mpaka Yerusalema walikuwa pale vilevile. Ilipokwisha kuwa magharibi, Yosefu wa Arimatea akafika kwa Pilato. Yosefu alikuwa mtu mwenye heshima katika baraza kubwa na vile vile alikuwa akitazamia kuja kwa ufalme wa Mungu. Siku ile ilikuwa ya matayarisho ya siku ya sabato iliyofuata. Kwa hiyo Yosefu akaenda bila woga kwa Pilato kwa kumwomba maiti ya Yesu. Pilato akashangaa sana kusikia kwamba Yesu amekwisha kufa. Basi akamwita yule mkubwa wa askari na kumuuliza kama kumepita muda mrefu tangia Yesu alipokufa. Alipokwisha kuhakikishwa na yule mkubwa wa askari kwamba Yesu amekwisha kufa, akamruhusu Yosefu atwaye maiti yake. Yosefu akanunua vitambaa Akaondoa maiti ya Yesu juu ya msalaba, akaifunga-funga na vile vitambaa na kuiweka ndani ya kaburi lililochimbwa ndani ya jiwe. Kisha wakasukumia jiwe kwenye kiingilio cha lile kaburi. Maria wa Magdala na Maria mama ya Yose walikuwa wakiangalia pahali walipomzika Yesu.