Habari Njema iliyoandikwa na Luka. Luka sura ya kwanza. Mheshimiwa Teofilo, watu wengi wamejaribu kuandika juu ya mambo yale yaliyotendeka katikati yetu. Wameandika sawa vile tulivyoelezwa na wale walioona mambo yale tangu mwanzo na waliotangaza ujumbe ule. Inafaa nami vilevile vile, kisha kuchunguza kwa uangalifu mambo yote tangu mwanzo nikuandikie kwa utaratibu, kusudi upate kujua ukweli juu ya mambo uliyofundishwa. Katika siku Herodi alipokuwa mfalme wa Yudea, kulikuwa kuhani mmoja aliyeitwa Zakaria kuhani, wa kundi la makuhani wa ukoo wa Abia. Mke wake Elizabeti alikuwa vilevile vile wa uzao wa kuhani mkubwa Haruni. Wote wawili walikuwa wenye haki mbele ya Mungu, walishika kwa ukamilifu amri na maagizo yote ya Bwana, lakini hawakukua na mtoto, kwa maana Elizabeti alikuwa tasa, tena wote wawili walikuwa wazee sana. Siku moja, Zakaria alikuwa akimtumikia Mungu, akifanya kazi yake ya ukuhani. Kwa maana ilikuwa zamu ya kundi lake, na kama ilivyokuwa desturi ya makuhani, yeye alichaguliwa kwa njia ya kupiga kura kwa kuingia ndani ya hekalu la Bwana kusudi achome ubani. Kundi kubwa la watu walikuwa nje wakiomba saa ile Zakaria alipokuwa akichoma ubani. Halafu malaika wa Bwana akamtokea Zakaria akisimama upande wakuume, wa kuume wa madhabahu ya kuchomea ubani. Wakati Zakaria alipomwona akahangaika na kushikwa na woga, lakini yule malaika akamwambia Zakaria, usiogope, kwa maana Mungu amesikia maombi yako. Mke wako Elizabeti atakuzalia mtoto mwanaume, nawe utamwita jina lake Yohane. Utakuwa na furaha na shangwe kwa ajili yake, na watu wengi watafurahia kuzaliwa kwake, kwa maana atahesabiwa kuwa mutu mkubwa mbele ya Bwana, hata kunywa divai wala kinywaji kikali, na atajazwa na Roho Mtakatifu tangu kuzaliwa kwake. Atawageuza Waisraeli wengi kwa kumrudilia Bwana Mungu wao, atatangulia mbele ya kufika kwa Bwana akiwa na roho na uwezo kama Nabii Eliya kwa kuwapatanisha tena baba na watoto wao na kuwageuza waasi wapate kuwa na hekima kama vile wenye haki. Hivi atamtayarishia Bwana watu wanaokuwa tayari kwa kumpokea. Zakaria akamuuliza yule malaika, kitu gani kitakachonijulisha kwamba maneno hayo ni ya kweli? Mimi ni mzee na mke wangu amekwisha kuzeeka sana. Malaika akamjibu “Mimi ni Gabrieli anayebaki karibu na Mungu. Nimetumwa kusema nawe kwa kukuletea habari hii njema. Maneno yale yatatimia kwa wakati wake uliyopangwa, lakini kwa sababu haukuya sadiki, itakuwa bubu, hautaweza kusema mpaka siku ile mambo hayo yatakapotimia. Kwa muda wote watu wale walipokuwa nje wakimngojea Zakaria wakashangaa kwa kuona anakawia ndani ya hekalu. Alipotoka nje hakuweza kusema nao, na watu wakatambua kwamba amepata maono ndani ya hekalu, lakini alikuwa akifanya alama kwa mikono, kwa sababu alibaki bubu. Wakati Zakaria alipotimiza siku zake za kazi, akarudia kwenye nyumba yake. Alafu nyuma ya siku zile muke wake Elizabeti akapata mimba, hakutoka toka ndani ya nyumba kwa muda wa miezi mitano, akisema sasa, Bwana amenifanyia mema kwa kunitendea hivi, ameniondolea haya ya kutokuzaa niliyokuwa nayo mbele ya watu. Mimba ya Elizabeti ilipotimiza miezi sita, Mungu akamutuma malaika Gabrieli katika muji mumoja wa Galilaya unaoitwa Nazareti alimutuma kwa binti mumoja aliyekuwa muchumba wa mutu mumoja wa ukoo wa mfalme Daudi aliyeitwa Yosefu. Jina la yule binti liliitwa Maria. Malaika akamufikia kwenye nyumba yao na kumwambia, salamu kwako wewe uliyejaliwa neema kutoka kwa Mungu Bwana yuko pamoja nawe. Wakati Maria aliposikia maneno haya akahangaika sana na kujiuliza maana ya salamu hii ni nini? Halafu malaika akamwambia Maria, usiogope, kwa maana Mungu amekujalia neema. Utapata mimba, utazaa mtoto mwanaume na utamwita jina lake Yesu. Yeye atakuwa mwenye mamlaka na ataitwa mwana wa Mungu mkubwa. Bwana Mungu atamuweka kuwa mtawala wa ufalme wa babu yake Daudi, yeye atatawala taifa la Israeli hata milele, nao wa ufalme wake hautakuwa na mwisho. Maria akamuuliza malaika, jambo hili litawezekana namna gani? Kwa maana mimi ningali bikira. Malaika akamujibu Mutakatifu atakufikia na uwezo wa Mungu mkubwa utakufunika kama vile kivuli. Kwa sababu hii, mtoto yule atakayezaliwa ataitwa mtakatifu na mwana wa Mungu. Hata Elizabeti wa jamaa yako amepata mimba, naye atazaa mtoto mwanaume ijapokuwa yeye ni muzee, yeye aliyekuwa akitwa tasa. Sasa huu ni mwezi wa sita wa mimba yake. Kwa maana hakuna kisichowezekana kwa Mungu. Basi Maria akasema, Mimi ni mjakazi wa Bwana. Ifanyike kwangu sawa ulivyosema. Kisha malaika akajiendea. Katika siku zile Maria akafunga safari, akaenda kwa haraka katika muji mmoja uliokuwa katika vilima vya Yudea. Akafika kwenye nyumba ya Zakaria. Akaingia ndani yake na kumsalimia Elizabeti. Elizabeti aliposikia salamu ya Maria, mtoto akajitingiza ndani ya tumbo lake. Elizabeti akajazwa na Roho Mtakatifu, akasema kwa sauti kubwa, wewe umebarikiwa kuliko wanawake wote, na mtoto utakayemzaa amebarikiwa. Namna gani nimepata bahati hii ya kutembelewa na mama ya Bwana wangu? Kwa maana mara moja niliposikia salamu yako mtoto akajitingiza kwa furaha ndani ya tumbo langu. Heri kwako wewe uliyesadiki kwamba maneno yale uliambiwa kutoka kwa Bwana yatatimizwa. Halafu Maria akasema, moyo wangu unamtukuza Bwana, roho yangu inafurahia Mungu mwokozi wangu kwa maana ameniangalia kwa huruma mimi mjakazi wake mnyenyekevu. Tangu sasa watu wote wataniita mwenye heri, sababu Mungu mwenye uwezo amenitendea maajabu. Jina lake ni takatifu. Yeye anawasikilia wale wanaomwogopa, huruma kwa vizazi vyote. Ametenda kwa uwezo wake mkubwa, amewasambaza wale wanaofanya mipango kwa kiburi. Amewashusha wafalme wenye uwezo lakini amewainua wanyenyekevu. Anawatajirisha wenye njaa lakini amewaacha watajiri mikono mitupu. Amesaidia Israeli mtumishi wake, akikumbuka huruma yake, sawa alivyoahidi babu zetu, Abrahamu na wazao wake kwa milele. Maria akakaa na Elizabeti kadiri ya miezi mitatu. Kisha akarudia kwenye nyumba yao. Wakati wa kuzaa kwa Elizabeti ulipotimia, akazaa mtoto mwanaume. Wajirani zake na wandugu zake wa jamaa waliposikia jinsi Bwana amemusikilia huruma sana, wakafurahi wote pamoja naye. Ilipotimia siku nane tangu mtoto alipozaliwa, wakaenda kumutahiri, Nao wakataka kumupa jina la baba yake Zakaria, lakini mama yake akakataa na kuwaambia kwamba jina lake litaitwa Yohane. Wakamwambia, mbona hakuna mutu katika jamaa yako anayeitwa kwa jina hili? Alafu wakamuuliza baba ya mtoto kwa njia ya kufanya alama, jina gani analotaka wamupe. Zakaria akaomba wamuletee kibao, naye akaandika maneno haya juu yake: jina lake ni Yohane. Wote wakashangaa, na pale pale ulimi wa Zakaria ukafunguka, akaanza tena kusema, akasifu Mungu. Basi watu wote waliokaa karibu naye wakashikwa na woga, na habari ya mambo haya yote ikaenea fasi zote katika nchi ya vilima vya Yudea. Na wote waliosikia habari ile wakafikiri juu yake na kujiuliza, Mtoto huyu atakuwa mtu gani? Maana hakika nguvu ya Bwana ilikuwa pamoja naye. Baba yake Zakaria akajazwa na Roho Mtakatifu na kuanza kutabiri akisema, Asifiwe Bwana, Mungu wa Waisraeli, maana amewasaidia watu wake na kuwakomboa ametuletea Mwokozi mwenye uwezo toka ukoo wa mtumishi wake Daudi. Ni sawa alivyosema zamani kwa njia ya manabii wake watakatifu. Aliahidi kutuokoa toka mikono ya waadui zetu, ndio wale wanaotuchukia. Aliahidi kuwasikilia babu zetu huruma na kukumbuka agano lake takatifu sawa alivyomwapia babu yetu Abrahamu. Alimwahidi kutuokoa toka mikono ya waadui zetu, kusudi tumutumikie pasipo uoga katika hali ya utakatifu na haki mbele yake siku zote za maisha yetu. Na wewe mtoto wangu, utaitwa nabii wa Mungu mkubwa, maana utatangulia mbele ya kufika kwa Bwana kusudi umutengenezee njia, upate kuwajulisha watu wake kwamba atawaokoa akisamehe zambi zao. Kutokana na huruma kubwa ya Mungu wetu, atatutumia mwangaza kutoka juu, atawaangazia wale wanaoishi katika giza na wanaokaa katika kivuli cha kifo, kusudi atuongoze tupate kufuata njia ya amani. Mtoto yule akakomaa na kuzidi kuwa na nguvu katika roho, akakaa katika nafasi za jangwa mpaka siku alipojionyesha waziwazi mbele ya Waisraeli.