Luka, sura ya pili. Katika siku zile Augusto mfalme wa Roma akatoa amri kwamba wafanye hesabu ya watu wa utawala wake wote. Hesabu hii ya kwanza ilifanyika katika siku Kurenio alipokuwa liwali wa jimbo la Suria. Watu wote walienda kujiandikisha kila mmoja katika mji wake wa kuzaliwa. Basi Yosefu naye vilevile akaondoka katika muji Nazareti wa jimbo la Galilaya na kwenda Yudea katika muji wa kuzaliwa wa Mfalme Daudi unaoitwa Betlehemu. Alienda kule kwa sababu alikuwa mutu wa ukoo wa Daudi. Alienda kujiandikisha kule pamoja na mchumba wake Maria ambaye alikuwa mimba. Walipokuwa kule Betlehemu wakati wake wa kuzaa ukatimia, akazaa mwana, ndiye muzaliwa wake wa kwanza. Akamufunika nguo za kitoto na kumulalisha katika sanduku ya kukulishia nyama, kwa sababu walikosa nafasi ya kukaa katika nyumba ya kupangisha wageni. Na katika pande zile kulikuwa wachungaji kule katika mbuga wakichunga kondoo zao usiku na kwa ghafla malaika wa Bwana akawatokea na mwangaza wa utukufu wa Bwana ukawazunguka, nao wakaogopa sana. Lakini malaika akawaambia, Msiogope, kwa sababu ninawaletea habari njema itakayofurahisha sana watu wote. Leo hii Mwokozi amezaliwa kwa ajili yenu katika mji wa Daudi, yeye ndiye Kristo na Bwana na hiki ndicho kitambulisho kwenu: mtamkuta mtoto mchanga amefunikwa nguo za kitoto, naye amelalishwa katika sanduku ya kukulishia nyama. Mara moja kukaonekana kundi kubwa la wamalaika kutoka mbinguni wakiwa pamoja na yule malaika, wakimutukuza Mungu na kusema, sifa kwa Mungu juu mbinguni, na amani katika dunia kwa watu wanaowapenda. Wale wa malaika walipoondoka na kurudia mbinguni, wachungaji wakasemezana, basi twende Betlehemu kusudi tupate kuona jambo lile lililotokea ambalo Bwana alitujulisha. Halafu wakaenda kwa haraka wakawakuta Maria, Yosefu na mutoto amelalishwa katika sanduku ya kukulishia nyama. Nao walipokwisha kumwona mtoto huyo mchanga, wakaeleza maneno walioambiwa na malaika juu yake, na wote waliosikia habari ile walioieleza wakashangaa. Lakini Maria akachunga mambo hayo yote ndani ya moyo na kuyafikiri sana. Kisha wachungaji wakarudia wakitukuza Mungu na kumusifu kwa ajili ya mambo yote waliyoyasikia na kuyaona, kwa maana yote yalifanyika sawa vile malaika alivyokuwa amewaambia. Ilipotimia siku ya kumutahiri mtoto, ndio siku ya nane tangu alipozaliwa, wakamupa jina lake Yesu. Jina hili ni lile malaika alilojulisha mbele mama yake hajabeba mimba. Siku zilipotimia za Maria na Yosefu kutakaswa kama vile sheria ya Musa inavyoagiza, wa wakamupeleka mtoto Yerusalema kusudi wapate kumtolea kwa Bwana. Imeandikwa katika sheria ya Bwana kila mzaliwa wa kwanza wa kiume atatolewa kwa Bwana. Wakatoa vile vile sadaka sawa vile inavyoagizwa wa katika sheria ile huwa wawili au vitoto viwili vya njiwa. Wakati ule, katika Yerusalema kulikuwa mutu mumoja aliyeitwa Simeoni. Mutu huyo alikuwa mwenye haki na mwenye kuogopa Mungu, alikuwa akitazamia kwa hamu ukombozi wa taifa la Israeli. Roho Mtakatifu alikuwa pamoja naye, alikuwa amefunuliwa kwamba hata kufa mbele hajamuona Kristo wa Bwana na ili mutokea Simeoni kuingia ndani ya hekalu akiongozwa na Roho. Wazazi walipomleta mtoto wao Yesu kusudi wa mtendee sawa ilivyoagizwa na sheria, Simeoni akampokea katika mikono akamshukuru Mungu akisema, sasa ee Bwana, umruhusu mtumishi wako akufe katika amani, maana umetimiza ahadi yako nimejionea mwenyewe wokovu unaotoka kwako ulioutayarisha mbele ya watu wote, ndiyo utakawaangazia mataifa na kuleta utukufu kwa watu wako wa Israeli. Wazazi wa Yesu wakashangaa kusikia maneno yale Simeoni aliyosema juu ya mtoto. Simeoni akawabariki na kumwambia Maria, mama yake mtoto huyu, amezaliwa kwa sababu ya kuwaangusha na kuwasimamisha watu wengi katika Israeli, naye atakuwa kitambulisho kutoka kwa Mungu watu watakachokipinga, kusudi mawazo ya wengi yanayofichwa yapate kufunuliwa wazi. Na kwa ngambo yako wewe, uchungu utakuchoma moyo kama upanga. Kulikuwa vilevile nabii mumoja mwanamuke aliyeitwa Ana, aliyekuwa binti ya Fanueli wa kabila la Aseri. Yeye alikuwa mzee sana. Aliishi miaka saba na mume wake tangu alipoolewa. Kisha akabaki mujane hata akaeneza umri wa miaka makumi nane na mine, alibaki katika hekalu akitumikia Mungu usiku na mchana, akifunga kula chakula na kuomba. Basi akafika saa ile ile, akaanza kumshukuru Mungu. Naye akaeleza habari za mtoto huyo kwa watu wote waliokuwa wakingojea jinsi Mungu atakavyokuomboa wa Yerusalema. Wakati wazazi wa Yesu walipokwisha kutimiza kanuni zote zilizoagizwa na sheria ya Bwana, wakarudia pamoja naye Galilaya katika muji wao wa Nazareti. Mtoto yule akakomaa, akazidi kuwa na nguvu, akajaa hekima. Na neema ya Mungu ilikuwa pamoja naye. Kila mwaka wazazi wa Yesu walikwenda Yerusalema kuhudhuria sikukuu ya Pasaka. Yesu alipokuwa na umri wa miaka kumi na miwili, akaenda pamoja nao kule kwa sikukuu ile kama ilivyokuwa desturi. Siku za karamu zilipopita, wakarudia kwao, lakini mtoto Yesu akabaki Yerusalema bila wazazi wake kujua. Walizania kama alikuwa pamoja na wenzake aliosafiri nao. Kisha kutembea mwendo wa siku nzima, wakaanza kumutafuta katikati ya wandugu zao na ya watu waliojuana nao, lakini kwa kuwa hawakumwona, wakarudia tena Yerusalema kumutafuta. Nyuma ya siku tatu, wakamukuta ndani ya hekalu akiikaa katikati ya waalimu wakubwa wa sheria akiwasikiliza na kuwauliza maulizo. Na wote waliomsikia walishangaa kuona akili yake na majibu yake. Wazazi wake walipomwona wakashangaa sana. Mama yake akamuuliza, mtoto wangu, kwa nini umetufanyia kama hivi? mimi na baba yako tulikutafuta tukiwa na wasiwasi. Yesu akawajibu, kwa nini mulinitafuta Hamujui kwamba ninapaswa kuwa katika nyumba ya baba yangu? Lakini hawakufahamu neno lile alilowaambia. Basi Yesu akarudia Nazareti pamoja nao, akaendelea kuwatii, na mama yake alichunga maneno haya yote katika moyo wake. Na Yesu alizidi kuwa na hekima na kuongezeka kimo na kuendelea kumupendeza Mungu na watu.