Luka, sura ya tatu. Katika mwaka wa kumi na tano wa utawala wa Tiberio, mfalme wa Roma, Pontio Pilato alikuwa liwali wa jimbo la Yudea na Herode alikuwa mutawala wa jimbo la Galilaya na ndugu yake Filipo alikuwa mtawala wa inchi ya Iturea na ya Tarakoniti, vile vile Lisania Alikuwa mtawala wa inchi ya Abilene. Nao Anasi na Kayafa walikuwa makohani wakubwa. Halafu Mungu akatoa ujumbe wake kwa Yohane, mwana wa Zakaria, katika jangwa. Basi Yohane akapita katika inchi zote zinazokuwa pembeni ya muto Yordani, akihubiri, akawaambia watu wageuke toka zambi zao wabatizwe na Mungu atawaondolea zambi. Hivi yakatimia maneno haya yaliyoandikwa katika kitabu cha maneno ya nabii Isaya: sauti inatangaza katika jangwa, mutengeneze njia ya Bwana, munyooshe pahali atakapopita. Hivi kila bonde litafunikwa, kila mulima na kila kilima vitasawanishwa, njia zenye lukumba zitanyooshwa nazo njia zenye mashimo zitalainishwa. Kila mutu ataona jinsi Mungu atakavyotuokoa. Halafu watu wengi walimufikia Yohane kusudi awabatize, naye aliwaambia, ninyi kikundi cha nyoka, nani aliwaambia kwamba mnaweza kuponyoka adhabu ya Mungu inayokaribia? Basi muonyeshe kwa njia ya matendo kwamba mumegeuka toka zambi zenu. Msianze tu kujisemesha kwamba Abrahamu ndiye babu yenu. Ninawaambia kwamba Mungu anaweza kugeuza mawe haya kuwa watoto wa Abrahamu. Hata sasa shoka limekwishwa kuwekwa tayari kwenye mashina ya miti. Kila mti usiozaa matunda mazuri utakatwa na kutupwa katika moto. Alafu watu wale wakamuuliza, basi tufanye nini? Naye akawajibu Mwenye kuwa na kanzu mbili atoe moja kwa yule asiyekuwa na kitu, na naye kuwa na vyakula afanye hivi vile vile. Walipishaji wa kodi nao wakamufikia vile vile kusudi wabatizwe, wakamuuliza, mwalimu, tufanye nini? Naye akawajibu, musilipishe zaidi kuliko vile inavyoamriwa. Nao waaskari wakamuuliza na sisi tufanye nini? Naye akawajibu musifanye, ukorofi kwa mtu yeyote wala kumsingizia mtu, lakini mtoshelewe na mishahara yenu. Watu walikuwa wakitazamia kuja kwa Kristo, na wote wakazania kwamba labda Yohane ndiye yeye. Basi Yohane akawaambia wote, mimi ninawabatiza kwa maji, lakini yule atakaye kuja nyuma yangu ni mwenye uwezo kunipita nami sistahili hata kufungua kamba za viatu vyake. Yeye atawabatiza kwa Roho Mtakatifu na kwa moto. Anashika lungo katika mikono yake kwa kupepeta ngano, atakusanya ngano na kuitia katika gala yake, lakini atateketeza maganda katika moto usiozimika. Na Yohane aliwahubiria watu wale habari njema akiwatolea maonyo mengi mbalimbali. Yohane alimkaripia Mutawala Herode juu ya kumuoa Herodia muke wa ndugu yake Filipo na juu ya mabaya mengine, lakini Herode akaongeza ubaya mwingine kwa kumutia Yohane ndani ya kifungo. Watu wale wote walipobatizwa, Yesu akabatizwa vilevile. Alipokuwa akiomba, mbingu zikafunguka na Roho Mutakatifu akashuka juu yake katika hali ya kimwili kwa mfano wa njiwa, na sauti ikasikilika toka mbinguni ikisema, wewe ndiwe mwana wangu mpendwa, ninapendezwa nawe sana. Wakati Yesu alipoanza kazi yake, alikuwa na umri wa miaka ya pata makumi tatu. Yeye alizaniwa kuwa mwana wa Yosefu. Yosefu alikuwa mwana wa Heli. Heli alikuwa mwana wa Matati. Matati alikuwa mwana wa Lawi. Lawi alikuwa mwana wa Melki. Melki alikuwa mwana wa Yana. Yana alikuwa mwana wa Yosefu. Yosefu alikuwa mwana wa Matatia. Matatia alikuwa mwana wa Amosi. Amosi alikuwa mwana wa Nahumu. Nahumu alikuwa mwana wa Esili. Esili alikuwa mwana wa Nage. Nage alikuwa mwana wa Mati. Mati alikuwa mwana wa Matatia. Matatia alikuwa mwana wa Simei. Simei alikuwa mwana wa Yosefu. Yosefu alikuwa mwana wa Yoda. Yoda alikuwa mwana wa Yohana. Yohana alikuwa mwana wa Resa. Resa alikuwa mwana wa Zerubabeli. Zerubabeli alikuwa mwana wa Saltieli. Salitieli alikuwa mwana wa Neri. Neri alikuwa mwana wa Melki. Melki alikuwa mwana wa Adi. Adi alikuwa mwana wa Kosamu. Kosamu alikuwa mwana wa Elmadamu. Elmadamu alikuwa mwana wa Eri. Eri alikuwa mwana wa Yoshua. Yoshua alikuwa mwana wa Eliezeri. Eliezeri alikuwa mwana wa Yorimu. Yorimu alikuwa mwana wa Matati. Matati alikuwa mwana wa Lawi. Lawi alikuwa mwana wa Simeoni. Simeoni alikuwa mwana wa Yuda. Yuda alikuwa mwana wa Yosefu. Yosefu alikuwa mwana wa Yonamu. Yonamu alikuwa mwana wa Eliakimu. Eliakimu alikuwa mwana wa Melea. Melea alikuwa mwana wa Mena. Mena alikuwa mwana wa Matata. Matata alikuwa mwana wa Natani. Natani alikuwa mwana wa Daudi. Daudi alikuwa mwana wa Yese. Yese alikuwa mwana wa Obedi. Obedi alikuwa mwana wa Boazi. Boazi alikuwa mwana wa Salmoni. Salmoni alikuwa mwana wa Nasoni. Nasoni alikuwa mwana wa Aminadabu. Aminadabu alikuwa mwana wa Aramu. Aramu alikuwa mwana wa Esironi. Esironi alikuwa mwana wa Peresi. Peresi alikuwa mwana wa Yuda. Yuda alikuwa mwana wa Yakobo. Yakobo alikuwa mwana wa Isaka. Isaka alikuwa mwana wa Abrahamu. Abrahamu alikuwa mwana wa Tera. Tera alikuwa mwana wa Nahori. Nahori alikuwa mwana wa Serugu. Serugu alikuwa mwana wa Reu. Reu alikuwa mwana wa Pelegi. Pelegi alikuwa mwana wa Eberi. Eberi alikuwa mwana wa Sela. Sela alikuwa mwana wa Kainana. Kainana alikuwa mwana wa Aripakisadi. Aripakisadi alikuwa mwana wa Semu. Semu alikuwa mwana wa Noa. Noa alikuwa mwana wa Lameki. Lameki alikuwa mwana wa Metusela. Metusela alikuwa mwana wa Enoki. Enoki alikuwa mwana wa Yaredi. Yaredi alikuwa mwana wa Mahaleli. Mahaleli alikuwa mwana wa Kainana. Kainana alikuwa mwana wa Enosi. Enosi alikuwa mwana wa Seti. Seti alikuwa mwana wa Adamu. Adamu aliumbwa na Mungu.