Luka, sura ya ine. Yesu akarudia toka kwenye muto Yordani akijazwa na roho na roho huyo akamwongoza kwenda katika jangwa kule akajaribiwa na shetani kwa muda wa siku makumi ine kwa muda ule yeye hakukula kitu na wakati siku zile zilipotimia akasikia njaa halafu shetani akamufikia na kumwambia kama wewe ni mwana wa Mungu amuru jua hili ligeuke mkate. Yesu akamjibu, imeandikwa katika maandiko matakatifu, mutu hawezi kuishi kwa mukate tu. Kisha shetani akamupeleka kwenye nafasi inayoinuka juu sana, akamwonyesha mara moja falme zote za dunia na kumwambia, nitakupa falme hizo zote zenye uwezo na utukufu, kwa maana mimi nimezipewa zote. Nami ninaweza kuzitoa kwa mtu yeyote ninayetaka. Basi ukinama mbele yangu kwa kuniabudu, zote zitakuwa zako. Lakini Yesu akamjibu, imeandikwa katika maandiko matakatifu, umwabudu Bwana Mungu wako na umutumikie yeye peke yake. Halafu shetani akampeleka Yerusalema, akamsimamisha juu sana kwenye pembe la hekalu na kumwambia kama wewe ni mwana wa Mungu, ujitupe chini, kwa maana inaandikwa katika maandiko matakatifu, Mungu atawaamuru wa malaika wake wa kulinde, watakubeba katika mikono yao, kusudi mguu wako usijikwae juu ya jiwe. Lakini Yesu akamjibu, imeandikwa katika maandiko matakatifu, usimujaribu Bwana Mungu wako. Shetani alipokwisha kumujaribu Yesu namna zote Akamwacha kwa muda. Yesu akarudia Galilaya akijazwa na uwezo wa Roho, na habari zake zikaenea fasi zote katika pande zile. Alifundisha katika nyumba zao za kuabudia na kusifiwa na watu wote. Yesu akafika Nazareti, nafasi alipokomalia Siku ya Sabato ilipotimia akaingia katika nyumba ya kuabudia, kama ilivyokuwa desturi yake, akasimama kwa kusoma maandiko matakatifu. Wakamupa kitabu cha nabii Isaya, alafu akakifungua na kupata nafasi inayoandikwa Roho wa Bwana yuko pamoja nami, maana amenichagua ni wahubiri wa masikini habari njema amenituma kuwatangazia wafungwa kwamba watakombolewa, nao vipofu kwamba wataona. Amenituma kuwapa wanaoteswa uhuru na kutangaza mwaka ambao Bwana atawajalia watu neema. Kisha akafunga kile kitabu, akakipatia mtumishi wa nyumba ya kuabudia na kuikaa. Na watu wote waliokuwa ndani ya ile nyumba ya kuabudia wakamkazia macho. Halafu akaanza kuambia maandiko haya yametimia leo. Nao wote wakamfurahia na kushangaa na maneno mazuri aliyosema, wakasema, huyu si mwana wa Yosefu? Yesu akawaambia, hakika mutaniambia fumbo hili, muganga, ujiponyeshe wewe mwenyewe, na vile vile mutaniambia hivi, tumesikia mambo yote uliyotenda katika muji Kapernaumu, basi Uyafanya hapa vile vile katika muji wako. Naye akaongeza kusema, kweli ninawaambia, hakuna nabii anayekubaliwa katika muji wake. Ninawaambia ukweli, kulikuwa wajane wengi katika nchi ya Israeli katika siku za nabii Eliya, wakati ule mvua ilifungwa isinyeshe kwa muda wa miaka mitatu na nusu, na kukakuwa njaa kubwa katika nchi yote, lakini Eliya hakutumwa kwa mtu yeyote kati yao isipokuwa tu kwa yule mujane wa Zarepata katika nchi ya Sidona. Vile vile kulikuwa watu wengi wenye ukoma katika Israeli katika siku za nabii Elisha, lakini hakuna mumoja kati yao aliyetakaswa isipokuwa tu Naamani wa nchi ya Suria. Watu wote waliokuwa ndani ya ile nyumba ya kuabudia wakakasirika sana wakati waliposikia maneno hayo. Wakasimama, wakamusukuma Yesu hata nje ya muji wao uliojengwa juu ya kilima, wakamupeleka kwenye maporomoko kusudi wamutupe chini, lakini yeye akapita katikati yao na kujiendea. Halafu Yesu akaenda Kapernaumu katika jimbo la Galilaya. Siku ya Sabato ilipotimia, akawafundisha watu, nao wakashangaa sana kuona namna alivyowafundisha, kwa maana aliwafundisha kama mutu mwenye mamlaka. Na ndani ya nyumba ya kuabudia kulikuwa mtu aliyeshikwa na pepo, naye alilalamika kwa sauti kubwa akisema, e hey, Yesu wa Nazareti, kuna maneno gani kati yako na sisi? Ulikuja kutuangamiza? Unakutambua wewe ni nani, wewe ni mtakatifu wa Mungu. Yesu akamkaripia akimwamuru hivi, nyamaza na utoke ndani ya mutu huyu. Na yule pepo akamutupa yule mutu chini mbele ya watu na kutoka ndani yake pasipo kumuumiza. Watu wote wakashangaa sana na kusemezana, hatujaona mambo kama haya. Mtu huyu anawaamugu pepo kwa mamlaka na uwezo wake nao wanatoka, na habari za Yesu zikaenea katika jimbo lile lote. Yesu akatoka ndani ya ile nyumba ya kuabudia akaenda kwa nyumba ya Simoni. Mama mkwe wa Simoni alikuwa ameshikwa na homa kali, halafu wakamwomba Yesu amuponyeshe. Basi akainama kunapokuwa yule mama akaamuru ile homa itoke ndani yake, naye akapona. Na mara moja akasimama na kuanza kuwashughulikia. Jua lilipotua, wakamletea Yesu watu wote wenye kuwa na magonjwa mbalimbali. Akaweka mikono yake juu ya kila mmoja wao akawaponyesha. Pepo akatoka ndani ya watu wengi wakilalamika wakisema, wewe ni mwana wa Mungu. Lakini Yesu akawakaripia na hakuwaachilia waseme neno kwa sababu walijua kwamba yeye ndiye Kristo. Kulipokucha kesho yake, Yesu akatoka katika muji na kwenda pahali penye ukiwa. Kundi kubwa la watu wakaanza kumutafuta nao walipomwona, walitaka kumzuia kusudi asitoke kwao. Lakini Yesu akawaambia, Imenipasa kuhubiri habari njema ya ufalme wa Mungu katika miji mingine vilevile vile. Kwa maana ni kwa sababu ile nimetumwa. Naye akaendelea kuhubiri katika Yudea ndani ya nyumba za kuabudia