Luka, sura ya tano. Siku moja Yesu alisimama pembeni ya ziwa la Genezareti na watu wengi walimusonga-songa kusudi wasikie neno la Mungu. Akaona vyombo viwili vyenye kuwezeka pembeni ya ziwa na wavuvi walikuwa wametoka ndani yao na walikuwa wakisafisha nyavu zao. Yesu akaingia ndani ya moja kati ya vile vyombo Nacho kilikuwa cha Simoni. Yesu akamuomba akisukume mbali kidogo na kivuko. Halafu akaikaa mule na kuwafundisha watu. Alipokwisha kufundisha, akamwambia Simoni, "Uendeshe chombo mpaka kwenye maji mengi na mushushe nyavu zenu, mvue samaki." Simoni akajibu, "Mwalimu, tumetumika usiku kucha bila kupata kitu." Lakini kwa sababu umeniambia, nitashusha nyavu. Na waliposhusha nyavu, wakanasa samaki wengi sana, hata nyavu zao zikaanza kupasuka. Alafu wakawafanyia wale wenzao waliokuwa ndani ya chombo kingine alama kwa mikono, kusudi wakuje kuwasaidia. Wakakuja wakajaza vyombo vyote viwili na samaki wengi, hata vyombo vikaanza kuzama. Simoni Petro alipoona mambo hayo akapiga magoti mbele ya Yesu na kusema, Bwana, utoke karibu nami kwa sababu mimi ni mutu mwenye zambi. Simoni na wote waliokuwa pamoja naye walishangaa sana kwa sababu ya wingi wa samaki waliowapata. Yakobo na Yohane wana wa Zebedayo waliokuwa wavuvi wenzake na Simoni walishangaa vile vile. Na Yesu akamwambia Simoni, Usiogope. Tangia sasa utafanya kazi ya kuopoa watu. Basi wakakokota vyombo vyao mpaka nchikavu. Wakaacha vyote na kumfuata. Yesu alipokuwa katika muji mmoja kati ya miji ile, kukatokea mtu aliyejaa na ukoma mwili wote. Naye alipomwona Yesu akainama uso mpaka chini akamusihi akisema, Bwana, kama ukitaka unaweza kunitakasa. Yesu akanyosha mkono akamugusa na kumwambia ninataka, utakaswe. Na mara moja mutu yule akapona ukoma. Yesu akamwamuru hivi, usimwambie mutu neno juu ya hii, lakini kwenda na kumwonyesha kuhani, jinsi unavyokuwa sasa, kisha utowe sadaka kama Musa alivyoamuru, kuwa ushuhuda kwa watu wote kwamba umetakaswa. Hata hivi, habari juu ya Yesu zikazidi kuvuma na makundi mengi ya watu wakakusanyika kwa kumusikiliza na kuponyeshwa magonjwa yao. Lakini alikuwa akienda mbali nao kwenye ukiwa na kuomba kule. Siku moja Yesu alipokuwa akifundisha Wafarisayo na walimu wakubwa wa sheria waliotoka katika kila kijiji cha jimbo la Galilaya na la Yudea na toka Yerusalema walikuwa wakiikaa pale, naye alikuwa akiponyesha wagonjwa kwa uwezo wa Bwana. Watu wa moja wakakuja wakimubeba mtu aliyepooza juu ya kipoi, wakatafuta njia ya kumuingiza ndani ya nyumba kusudi wamuweke mbele ya Yesu, lakini kwa kuona walikosa njia ya kumuingiza ndani kwa sababu ya wingi wa watu, wakapanda juu ya paa wakaondosha matebura na kumushusha yule mugonjwa katikati ya watu, akiwa juu ya kipoi chake, hata wakamufikisha mbele ya Yesu. Yesu alipoona namna walivyomwaminia, akasema rafiki yangu zambi zako zimesamehewa. Walimu wa sheria na wafarisayo wakaanza kujiuliza, ni mutu gani huyu anayemutukana Mungu? Ni nani anayeweza kusamehe zambi isipokuwa Mungu peke yake? Halafu Yesu akitambua mafikiri yao akawauliza, sababu gani munajiuliza mambo hayo yote? Kitu gani kinachokuwa chepesi kusema, zambi zako zimesamehewa, au kusema Simama utembee. Basi ninataka mujue kwamba mwana wa mutu yuko na mamlaka ya kusamehe zambi hapa katika dunia. Kwa hiyo akamwambia yule mutu aliyepooza, ninakuamuru, simama utwee kipoi chako na urudie kwako. Pale pale mutu yule akasimama mbele yao wote, akatwaa kipoi alichokilalia akaenda kwake, akimusifu Mungu. Wote wakashangaa na kushikwa na woga, wakamutukuza Mungu akisema, leo tumeona mambo ya ajabu. Nyuma ya mambo hayo, Yesu alipoondoka, akamwona mlipishaji mumoja wa kodi anayeitwa Lawi akiikaa katika nyumba ya kulipishia kodi. Yesu akamwambia, unifuate. Lawi akasimama, akaacha vyote na kumfuata. Kisha Lawi akamfanyia Yesu karamu kubwa katika nyumba yake. Walipishaji wengi wa kodi na watu wengine walikuwa wakikula pamoja nao. Wafarisayo na waalimu wa sheria wa kikundi chao wakawanungunikia wanafunzi wake wakisema, Kwa sababu gani munakula na kunywa pamoja na walipishaji wa kodi na watenda mabaya? Yesu akawajibu, wenye afya nzuri hawahitaji muganga, lakini wale wanaokuwa wagonjwa. Sikukuja kuwaita wenye haki, lakini wenye zambi kusudi wageuke toka dhambi zao. Watu wa moja wakamwambia Yesu, wanafunzi wa Yohane na wale wa Wafarisayo wanafunga mara nyingi na kuomba, lakini wanafunzi wako wanaendelea kula na kunywa. Yesu akawajibu, munafikiri kwamba munaweza kuwazuiza warafiki za bwana arusi kula chakula cha karamu wakati bwana arusi akingali pamoja nao? Hapana, lakini kutakuwa siku bwana arusi atakapoondoshwa kati yao, katika siku zile ndipo watafunga kula. Yesu akawaambia mfano huu vile vile, hakuna mutu anayekata kiraka kwenye nguo mpya na kukishonea juu ya nguo ya zamani. Kama anafanya vile, atakuwa amepasua ile nguo mpya, na kile kiraka cha nguo mpya hakitashikamana na nguo ya zamani. Vile vile hakuna mutu anayetia divai mpya ndani ya machupa ya ngozi yenye kuzeeka. Kama akifanya vile, ile divai mpya itapasua yale machupa, divai itamwangika, na machupa yatapotea bure, lakini Inafaa kutia divai mpya ndani ya machupa mapya ya ngozi. Hakuna mtu aliyekwisha kunywa divai ya zamani atakayetaka tena divai mupya. Kwa maana anasema kwamba ile ya zamani ni nzuri zaidi.