Luka, sura ya sita. Siku moja ya Sabato Yesu akapita katika mashamba ya ngano. Wanafunzi wake wakaanza kuchuma chuma masuke ya ngano, wakayasirita sirita katika mikono yao na kuyakula. Wamoja kati ya wafarisayo wakawauliza, sababu gani munafanya mambo yanayokatazwa kufanya kwa siku ya Sabato? Yesu akawajibu, "Hamujasoma bado vile Daudi alivyofanya wakati yeye mwenyewe na watu wake waliposikia njaa? Aliingia ndani ya nyumba ya Mungu, akakamata mikate mitakatifu iliyotolewa kwa Mungu, akaikula na kuwapa watu wake vilevile. Ijapokuwa mikate ile iliruhusiwa kukuliwa na makuhani wenyewe tu." Halafu Yesu akawaambia, "Mwana wa Mtu ndiye Bwana wa siku ya Sabato." Siku ingine moja ya Sabato, Yesu akaingia katika nyumba ya kuabudia na kuanza kufundisha. Na mule ndani mulikuwa mutu mmoja mwenye kukauka mkono wa kuume. Walimu wa sheria na wafarisayo wakamchunguza Yesu kusudi waone kama ataponyesha mutu kwa siku ya Sabato. Walifanya vile kusudi wapate sababu ya kumshitaki. Lakini kwa kuwa Yesu alijua mawazo yao, akamwambia yule mtu mwenye mkono unaokauka, simama pale mbele ya watu. Naye akaenda kusimama pale. Kisha Yesu akawaambia, "Ninawauliza, sheria inaturuhusu kufanya mema au mabaya kwa siku ya sabato? Kuponyesha mtu au kumuua?" Yesu akawaangalia wote waliokuwa pale. Kisha akamwambia yule mtu, "Nyosha mkono wako." Naye akafanya vile, na mkono wake ukakuwa mzima tena. Lakini wale wakubwa wakakasirika sana, wakaanza kusemezana wao kwa wao juu ya namna watakavyomtendea Yesu. Katika siku zile, Yesu akapanda juu ya kilima kwenda kuomba na kukesha usiku wote akiomba Mungu. Kulipokucha, akawaita wanafunzi wake na kuchagua hawa kumi na wawili katikati yao, akawapanga jina la mitume: Simoni, Yesu aliyemupa jina la Petro, na ndugu yake Andrea, Yakobo na Yohane, Filipo na Bartolomayo, Matayo na Toma, Yakobo mwana wa Alfayo, na Simoni wa kikundi cha Wazeloti, Yuda mwana wa Yakobo na Yuda Iskariota aliyemtoa Yesu. Yesu akashuka toka kilima pamoja na wanafunzi wake na kusimama kwenye uwanja. Pale kulikuwa wanafunzi wake pamoja na kundi kubwa sana la watu waliotoka Yerusalema, katika Yudea yote na pande za miji, Tiro na Sidona pembeni ya bahari. Watu hao walikuja kumusikiliza na kuponyeshwa magonjwa yao, na wale walioteswa na pepo waliponyeshwa. Watu wote walitaka kumugusa, kwa sababu uwezo ulikuwa ukitoka ndani yake na kuwaponyesha wote. Kisha Yesu akawaangalia wanafunzi wake na kusema, heri kwenu mwanaokuwa wamasikini, maana ufalme wa Mungu ni kwenu. Heri kwenu munaokuwa wenye njaa sasa, maana mutashibishwa. Heri kwenu munaolia sasa, maana mutacheka. Heri ninyi wakati watu wanapowachukia, wanajitenga nanyi, wanapowatukana na kuchafua jina lenu kwa ajili ya mwana wa mtu. Mambo hayo yatakapotokea, mufurahi na kurukaruka, maana munawekewa zawadi kubwa mbinguni, ni hivi babu zao walivyowatendea manabii. Lakini ole kwenu ninyi mwanaokuwa watajiri, maana hamutapata raha ingine. Ole kwenu ninyi munaoshiba sasa, maana mutasikia njaa. Ole kwenu ninyi munaocheka sasa, maana mutahuzunika na kulia. Ole kwenu ninyi, wakati watu wote watakapowasifu, maana ni hivi babu zao walivyowatendea manabii wa uongo. Lakini kwa ngambo yenu ninyi munaonisikiliza, ninawaambia, muwapende waadui zenu, muwatendeye mema wale wanaowachukia, muwaombeye baraka wale wanaowalaani, muwaombeye wale wanaowaonea. Kama mutu akikupiga kofi kwa shavu moja, umugeuzie lingine vilevile vile. Kama mutu akikunyang'anya koti yako, umwachie shemizi yako vilevile vile. mutu akikuomba kitu, umupe nacho na anayekunyang'anya vitu vyako usiombe akurudishie. Muwatendee wengine sawa sawa munavyotaka wawatendee ninyi vile vile. Muko na shukrani gani kama munawapenda tu wale wanaowapenda? Kwa maana hata wenye zambi wanawapenda wale wanaowapenda. Muko na shukrani gani kama munawatendea mema tu wale wanaowatendea mema? hata wenye zambi wanafanya hivi vile vile tena. Muko na shukrani gani kama munawakopesha tu wale munaowatumainia kwamba watawarudishia? Hata wenye zambi wanawakopesha wenye zambi wenzao kusudi warudishiwe tena mali ile ile. Lakini muwapende wadui zenu, muwatendee mema na muwakopeshe pasipo kutumainia kurudishiwa kitu, halafu mutapewa zawadi kubwa na mutakuwa kweli watoto wa Mungu mkubwa, kwa sababu yeye ni mwema kwa watu waovu wasiokuwa na shukrani. Mukuwe wenye huruma kama vile baba yenu anavyokuwa mwenye huruma. Msiwahukumu wengine na Mungu hatawahukumu ninyi. Musikuwe wenye kukatia wengine adhabu naye hatawaadhibu ninyi. Muwasamehe wengine na Mungu atawasamehe ninyi. Vilevile muwape wengine na Mungu atawapa ninyi mutapokea kipimo kikubwa kilichojaa zaidi, kwa maana mutapimiwa na kipimo kile munachotumia kwa wengine. Yesu akawaambia tena wanafunzi wake mfano huu, akiwauliza, kipofu anaweza kumuongoza kipofu mwingine? Wote wawili hawatatumbukia ndani ya shimo? Mwanafunzi hamupiti mwalimu wake akili, lakini kila mwanafunzi anayetimiza mafundisho yake atakuwa kama mwalimu wake. Namna gani unaona vumbi inayokuwa ndani ya jicho la ndugu yako, lakini haufikiri juu ya nguzo inayokuwa ndani ya jicho lako? Au namna gani unaweza kumwambia ndugu yako kwamba aache umwondoe vumbi inayokuwa ndani ya jicho lake, wakati ndani ya jicho lako mungali ile nguzo? Wewe munafiki, ondosha kwanza nguzo kutoka ndani ya jicho lako, kisha utaweza kuona waziwazi na kuweza kuondosha ile vumbi inayokuwa ndani ya jicho la ndugu yako. Hakuna muti mzuri unaoweza kutoa matunda mabaya, wala hakuna muti mubaya unaoweza kutoa matunda mazuri, kwa maana kila muti unajulikana kwa njia ya matunda yake. Watu hawachumi matunda ya tini au mizabibu juu ya miti ya miiba. Mutu mzuri anasema maneno mazuri kutokana na uzuri wa moyo wake, na mutu mubaya anasema maneno mabaya kutokana na ubaya wa moyo wake. Kwa maana kinywa ki cha mutu kinasema maneno yanayojaa ndani ya moyo ja, wake. Sababu gani munaniita Bwana Bwana nanyi hamufanyi yale ninayowaamuru? Nitawaonyesha mfano wa mutu anayenifuata anayesikia maneno yangu na kuyashika Anafananishwa na mutu aliyejenga nyumba akaichimbia msingi chini sana mpaka kwenye jiwe na kuujenga pale. Mvua kubwa iliponyesha, mto ukaja na maji yakashambulia nyumba ile, lakini hayakuweza kuitikisa kwa sababu ilikuwa imejengwa vizuri. Lakini yule anayesikia maneno yangu pasipo kuyashika anafananishwa na mutu aliyejenga nyumba juu ya udongo bila kuchimba msingi. Maji kutoka muto yakaishambulia, na mara moja ikaanguka na kubomoka kabisa.