Luka, sura ya saba. Yesu alipokwisha kusema maneno hayo yote kwa watu waliomsikiliza, akaenda Kapernaumu. Kule kulikuwa mkubwa mmoja wa waaskari aliyekuwa na mtumishi wake mupendwa sana. Mtumishi yule alikuwa mgonjwa karibu kufa. Yule mkubwa aliposikia habari ya Yesu, akatuma kwake wasimamizi wa moja wa Wayuda, kwa kumuomba akuje kumponyesha mtumishi wake. Wale wasimamizi walipofika kwa Yesu, wakamusihi sana, wakasema: umufanyie mutu huyu sawa anavyokuomba, kwa maana anastahili kutendewa vile, yeye anapenda taifa letu na ni yeye aliyetujengea nyumba yetu ya kuabudia. Halafu Yesu akaenda pamoja nao. Alipokuwa karibu na kwa yule mkubwa wa waaskari, yule mkubwa akawatuma warafiki zake kumwambia Yesu, Bwana, usijisumbue, kwa maana mimi sistahili kukupokea ndani ya nyumba yangu. Ndiyo sababu nilijiona kwamba sistahili kuja kwako, lakini sema neno tu na mtumishi wangu atapona. Hata mimi vilevile vile, ni mtu mwenye kuwa chini ya mamlaka ya wakubwa na tena niko na waaskari wengine wanaokuwa chini yangu, nami nikimwambia mmoja kwenda naye anakwenda, nikimwambia mwingine kuja naye anakuja, nami nikimwambia mtumishi wangu fanya hivi, naye anafanya vile. Yesu aliposikia maneno haya akashangaa sana na yule mkubwa, na kugeukia kundi la watu waliomfuata na kusema, ninawaambia katika nchi yote ya Israeli sijaona bado mtu anayekuwa na imani kubwa kama huyu. Halafu wale wasimamizi waliotumwa wakarudia kwenye nyumba nao wakamkuta yule mtumishi amekwisha kupona. Kesho yake, nyuma ya maneno haya, Yesu akaenda katika muji na Ina nao wanafunzi wake na kundi kubwa la watu wakamfuata. Alipokaribia kwenye mulango wa ukuta wa muji kukatokea watu wanaobeba maiti ya kijana mmoja aliyekuwa mtoto wa pekee wa mama mumoja mujane. Nao watu wengi wa muji ule walikuwa wakimsindikiza yule mama. Bwana alipomwona yule mama akamsikilia huruma na kumwambia usilie. Kisha akajongea akagusa sanduku nao watu waliokuwa wakilibeba wakasimama. Akasema, kijana, linakuamuru amuka. Halafu yule aliyekuwa maiti akaamuka akaikaa na kuanza kusema na Yesu, akamurudisha kwa mama yake. Watu wote wakashikwa na woga, nao wakamutukuza Mungu wakisema, nabii mkubwa ametokea tena kwetu. Mungu amekuja kuwasaidia watu wake. Na jambo hili Yesu alilolifanya likaenea katika Yudea yote na katika nchi zote zinazokuwa pembeni. Wanafunzi wa Yohane wakamwelezea mambo hayo yote yaliyotokea. Kwa hiyo Yohane akawaita wawili kati yao na kuwatuma kwa Bwana kumuuliza wewe ndiwe yule aliyepaswa kuja kutuokoa au tumungojee mwingine? Wale wanafunzi walipofika kwa Yesu, wakamwambia, Yohane Mbatizaji ametutuma kwako kukuuliza ikiwa wewe ndiwe yule aliyepaswa kuja au tumungojee mwingine? Saa ile ile Yesu akawaponyesha watu wengi walioteswa na magonjwa na ulema mbalimbali mbali, pamoja na wenye pepo. Na kuwaponyesha hata vipofu wengi. Halafu Yesu akawajibu wale wajumbe, mwende kumwelezea Yohane mambo muliyoona na kusikia: vipofu wanapata kuona, viwete wanatembea, wenye ukoma wanatakaswa, vizii wanapata kusikia, wafu wanafufuliwa, na habari njema inahubiriwa kwa wamasikini. Heri mtu yule ambaye sitakuwa kikwazo kwake. Wale wajumbe wa Yohane walipokwisha kuondoka, Yesu akaanza kuwaambia makundi ya watu habari za Yohane akisema, mulienda katika jangwa kuangalia nini? Tete linalotikiswa na upepo? Hapana. Basi mulienda kuangalia nini? Mtu aliyevaa nguo nzuri? Hapana. Wale wanaovaa nguo za bei kali na kuishi katika raha wanakaa katika nyumba za kifalme. Basi mulienda kuangalia nini? Nabii? Ndiyo, ninawaambia ninyi kwamba yeye ni mkubwa kupita hata nabii. Huyu ndiye maneno haya yameandikwa juu yake katika maandiko matakatifu: ninamtuma mujumbe wangu akutangulie, kusudi akutengeneze njia utakayopitia. Ninawaambia, kati ya watu wanaoishi katika dunia hakuna anayekuwa mkubwa kuliko Yohani, lakini yeyote anayehesabiwa kuwa mdogo katika ufalme wa Mungu anahesabiwa kuwa mkubwa kuliko yeye. Watu wote waliomsikiliza na walipishaji wa kodi vile vile wakakubali kwamba Mungu ni mwenye haki, hata wakabatizwa na Yohane. Lakini wafarisayo na walimu wakubwa wa sheria walikataa mpango wa Mungu juu yao na kukataa kubatizwa na Yohane. Basi nitawafananisha watu wa kizazi hiki na nini? Wao ni watu wa namna gani? Wanafanana na watoto wanaoikaa kwenye nafasi ya makutano, wanaowaita wenzao wakisema, tuliwapigia ngoma, lakini hamukucheza. Tuliimba wimbo wa kilio, lakini hamukulia. Ni hivi vile vile, Yohani mubatizaji alikuja, yeye anafunga kula chakula na kunywa divai, nanyi munasema yuko na pepo. Mwana wa mtu alikuja yeye anakula na kunywa, nanyi munasema, angalia huyu mulafi na mulevi, rafiki ya walipishaji wa kodi na watenda maovu. Lakini hekima ya Mungu ilihakikishwa kuwa ya haki na wote wanaoikubali. Siku moja, mufarisayo mmoja akamwalika Yesu kwake kuja kula chakula, basi Yesu akaenda kwenye nyumba ya yule mufarisayo na kuikaa kula chakula. Katika muji ule kulikuwa mwanamuke mumoja aliyejulikana kuwa mwenye mwenendo mubaya. Mwanamke yule alipopata habari kama Yesu alikuwa akikula ndani ya nyumba ya yule mufarisayo, akafika akileta chupa la jiwe linalojaa marasi ya bei kali. Akakuja kuinama kwenye miguu ya Yesu akilia machozi yake yakamwangika juu ya miguu ya Yesu, akaipanguza na nywele zake, akaibusu na kuipaka marasi. Yule mfarisayo aliyemwalika Yesu alipoona vile, akajisemesha, kama mtu huyu angekuwa kweli nabii, angetambua mwanamke huyu anayemugusa ni wanamna gani, angetambua kwamba yeye ni mwenye mwenendo mubaya. Yesu akamwambia yule Mufarisayo Simoni, niko na neno la kukuuliza. Simoni akajibu, Mwalimu sema. Yesu akasema, kulikuwa watu wawili waliokopesha fedha kutoka kwa mutu mumoja. Mumoja alikuwa na deni ya vikoroti mia tano vya fedha, na mwingine vikoroti makumi tano, na kwa kuona wote wawili hawakukuwa na uwezo wa kulipa madeni yao, yule bwana akawasamehe. Sasa uniambie, kati ya hawa wawili ni nani atakayemupende yule bwana zaidi? Simoni akajibu, ninadhani kwamba ni yule anayesamehewa deni kubwa zaidi. na Yesu akamwambia, umejibu vizuri. Halafu akamgeukia yule mwanamke na kumwambia, Simoni, unamwona mwanamke huyu niliingia ndani ya nyumba yako nawe haukunipa maji ya kunawa miguu yangu, lakini mwanamke huyu amenawa miguu yangu na machozi yake na kuipanguza na nywele zake. Wewe haukunibusu kwa kunisalimia, lakini mwanamke huyu hakuacha kubusu miguu yangu tangu nilipoingia humo. Wewe haukupaka mafuta juu ya kichwa changu, lakini yeye amepaka marashi juu ya miguu yangu ni kwa sababu hii ninakuambia kwamba upendo ambao mwanamke huyu aliyoonyesha unahakikisha kwamba Mungu amemusamehe dhambi zake zinazokuwa nyingi, lakini yule anayesamehewa kwa machache haonyeshi upendo zaidi. Kisha Yesu akamwambia yule mwanamke, dhambi zako zimesamehewa. Na waalikwa wengine waliokuwa wakikula pamoja na Yesu wakaanza kujisemesha, ni mtu gani huyu anayesamehe zambi? Lakini Yesu akamwambia tena yule mwanamke, kuenda na amani, imani yako imekuokoa.