Luka, sura ya munane. Nyuma ya pale Yesu akapita katika miji na vijiji mbalimbali akihubiri na kutangaza habari njema ya ufalme wa Mungu. Wale wanafunzi wake kumi na wawili walienda naye pamoja na wanawake wamoja ambao alikuwa ameondosha pepo ndani yao na magonjwa mengine. Kati ya wale wanawake kulikuwa Maria aliyeitwa wa Magdala, aliyekuwa ameponyeshwa pepo saba, na Yohana mke wa Kuza; huyo mume wake alikuwa msimamizi wa mali ya Herode, pamoja na Suzana na wengine wengi. Wanawake hawa walitumia mali yao kwa kuwasaidia Yesu na wanafunzi wake. Watu walikuwa wakimfikia Yesu toka miji mbalimbali mbali, na kundi kubwa la watu walikusanyika. Halafu akawaambia mfano huu. Mpandaji mmoja alikwenda kupanda mbegu. Alipokuwa akipanda mbegu katika shamba lake, zimoja zikaanguka pembeni ya njia. Watu wakazikanyaga kanyaga na ndege wakazikula. Zingine zikaanguka kwenye udongo wenye mawe. Nazo zilipoota mara moja zikakauka kwa sababu ya ukosefu wa maji. Mbegu zingine zikaanguka katikati ya miiba, ile miiba ikaota pamoja na mbegu na kuzisonga. Lakini mbegu zingine zikaanguka katika udongo mzuri, nazo zikaota na kutoa matunda, kila moja punje mia. Yesu alipokwisha kuwaambia hayo yote akasema: Mwenye kuwa na masikio ya kusikia asikie. Halafu wanafunzi wa Yesu wakamuuliza maana ya mfano huo, akawajibu: ninyi mumefunuliwa kujua siri ya ufalme wa Mungu, lakini kwa watu wengine si vile. Wao wanaambiwa maneno hayo kwa njia ya mifano, kusudi waangalie lakini wasione kitu, nao wasikie lakini wasifahamu kitu. Basi. Hii ndiyo maana ya ule mfano wa mpandaji. Mbegu ni mfano wa neno la Mungu. Nafasi ile mbegu zilipoanguka pembeni ya njia ni mfano wa watu wanaosikia neno la Mungu. Lakini shetani anakuja na kuondoa lile neno katika mioyo yao kusudi wasiamini na kuokolewa. Udongo wenye mawe pahali mbegu zilipoanguka ni mfano wa watu wanaosikia neno na kulipokea kwa furaha, lakini halizami ndani yao kama mizizi. Wanaliaminia kwa muda mfupi tu, nayo majaribu yanapowafikia wanaliacha. Na mbegu zilizoanguka katika miiba ni mfano wa wale wanaosikia, lakini masumbuko, utajiri na raha ya dunia vinawasonga hata wanashindwa kutoa matunda yanayokomaa. Nao udongo mzuri walimopanda mbegu ni mfano wa watu wanaosikia neno la Mungu na kulishika kwa moyo mwema na kwa uhaki, ndio wale wanaovumilia hata wanatoa matunda mazuri. Hakuna mtu anayewakisha taa na kuifunika na chombo fulani au kuiweka chini ya kitanda, lakini anaiweka juu ya kinara, kusudi wanaoingia ndani wapate kuona mwangaza. Na ni hivi hakuna chochote kinachofichwa kitakachokosa kuonekana wazi, wala hakuna siri itakayokosa kufunuliwa waziwazi wazi. Basi mufanye angalisho na jinsi munavyosikia maneno, kwa maana mtu anayekuwa na kitu ataongezewa kingine, lakini mtu asiyekuwa na kitu atanyanganywa kile anachozania kuwa nacho. Mama na wandugu za Yesu wakakuja kumwona lakini hawakuweza kufika karibu naye kwa ajili ya kundi kubwa la watu. Halafu watu wakamwambia Yesu, mama yako na wandugu zako wanasimama nje, wanataka kukuona. Lakini Yesu akawajibu, mama yangu na wandugu zangu ni wale wanaosikia neno la Mungu na kulishika. Siku moja Yesu akaingia ndani ya chombo pamoja na wanafunzi wake, naye akawaambia, tuvuke ngambo ya ziwa. Basi wakaondoka, nao walipokuwa wakivuka ziwa, Yesu akalala usingizi. Mara moja zoruba kali ikaanza kuvuma, hata maji yakaanza kuingia ndani ya chombo, nao wakakuwa katika hatari. Basi wanafunzi wake wakamujongelea, wakamwamusha wakisema, Bwana, Bwana, tunakufa! Yesu alipoamuka akakaripia zoruba, nayo ikakoma na maji yakatulia. Halafu akawaambia wanafunzi wake, imani yenu iko wapi? Nao wakaogopa na kushangaa, wakiulizana huyu ni mtu gani? Anaamuru hata zoruba na ziwa, navyo vinamtii. Yesu na wanafunzi wake wakaezeka chombo katika inchi ya Wagerasi kuelekea Galilaya. Yesu alipotoka ndani ya chombo, akakutana na mutu mmoja kule katika muji aliyeshikwa na pepo. Mutu yule hakuvaa nguo tangu siku nyingi wala hakuishi ndani ya nyumba, lakini aliishi kwenye makaburi. Wakati alipomwona Yesu akalalamika na kuanguka mbele yake na kusema kwa nguvu, "Yesu Mwana wa Mungu mkubwa, kuna neno kati yako na mimi, ninakusihi usinitese." Alisema vile kwa sababu Yesu alikuwa amemwamuru huyo pepo atoke ndani ya yule mutu. Huyo pepo alimkamata mutu yule mara nyingi, na ijapokuwa watu walimufunga na minyororo na vifungo vya chuma kusudi asitoroke, yeye alivikata, na yule pepo alimusukuma kwenda katika jangwa. Yesu akamuuliza, jina lako nani? Naye akamujibu, jina langu ni Jeshi. Alisema vile kwa sababu ndani ya mtu yule mulikuwa pepo wengi. Nao wale pepo walimusihi Yesu kwamba atakapowafukuza asiwaamuru kutumbukia ndani ya shimo lisilokuwa na mwisho. Na karibu na pale kulikuwa kundi la nguruwe wengi waliokuwa wakijitafutia chakula kwenye mulima. Wale pepo wakamusihi Yesu awaruhusu kuingia ndani ya wale nguruwe, naye akawaruhusu. Basi pepo wakamutoka mtu yule na kuingia ndani ya wale nguruwe Kundi zima la nguruwe wakatelemuka mbio kwenye mulima na kutumbukia ndani ya maji nao wakazama. Wachungaji wa nguruwe walipoona jambo lililotokea, wakaenda mbio kupasha habari katika muji na katika vijiji. Watu wakakuja kusudi waone jambo lile. Walipofika kwa Yesu wakamukuta yule mtu aliyetokwa na pepo akiikaa mbele ya Yesu akiwa amevaa nguo nayo akili yake ikiwa sawa. Basi watu wale wakaogopa. Wale walioona yale yaliyotendeka wakawaelezea watu namna yule aliyekuwa na pepo alivyoponyeshwa. Halafu watu wote wa nchi ya Wagerasi wakashikwa na woga mkubwa, kwa hiyo wakamwomba Yesu aondoke kwao. Basi Yesu akaingia ndani ya chombo kusudi apate kuondoka. Kule mtu yule aliyeponyeshwa pepo akamusihi Yesu aende pamoja naye, lakini akamkatalia akimwambia, Rudia kwako kwako na ueleze mambo yote Mungu aliyokutendea. Basi yule mtu akajiendea na kutangaza fasi zote katika muji wake mambo Yesu aliyomtendea. Yesu alipovuka kurudia ngambo ingine ya ziwa, watu wengi wakampokea kwa furaha, kwa sababu wote walikuwa wakimungojea. Mkubwa mmoja wa nyumba ya kuabudia aliyeitwa Yairo akafika, alijitupa mbele ya Yesu na kumusihi afike kwake kwa sababu alikuwa na mtoto mmoja binti wa pekee mwenye umri wa miaka ya pata kumi na miwili na aliyekuwa karibu kufa. Yesu alipokuwa akienda kule, kundi kubwa la watu walimusonga-songa. Kati yao kulikuwa mwanamke mmoja mwenye ugonjwa wa kutokwa na damu kwa muda wa miaka kumi na miwili. Alikuwa ametumia mali yake yote kwa kulipa waganga lakini hakuna hata mmoja wao ambaye aliweza kumuponyesha mwanamke. Huyu akakuja nyuma ya Yesu na kugusa upindo wa nguo yake, na mara moja akapona ule ugonjwa wa kutokwa na damu. Yesu akauliza, ni nani aliyenigusa? Watu wote wakakana, lakini Petro akasema, Bwana hawoni kwamba watu wengi wanakuzunguka-zunguka na kukusonga. Lakini Yesu akasema, kuna mtu aliyenigusa, kwa maana nimejisikia kwamba nguvu zimenitoka. Yule mwanamke alipoona kwamba ametambulikana, akakuja akitetemeka kwa woga na kujitupa mbele ya Yesu, na pale mbele ya watu wote akaeleza sababu gani alimugusa na namna alivyoponyeshwa mara moja. na Yesu akamwambia, binti yangu, imani yako imekuponyesha, ujiende na amani. Yesu alipokuwa hajamaliza kusema maneno hayo, mjumbe mmoja akafika toka kwa yule mkubwa ya Yairo wa nyumba ya kuabudia na kumwambia, binti yako amekwisha kufa, usiendelee kumsumbua mwalimu lakini Yesu aliposikia vile, akamwambia Yairo, usiogope, amini tu, atapona Yesu alipofika ndani ya nyumba ya Yairo hakuruhusu mutu kuingia pamoja naye isipokuwa Petro, Yohane, Yakobo, baba na mama wa mtoto. Watu wote walikuwa wakilia na kusikitika sana kwa ajili ya kifo cha mtoto, lakini Yesu akasema Musilie, kwa maana hakufi, lakini analala tu. Nao wakamchekelea, kwa sababu walijua kwamba amekwisha kufa. Lakini Yesu akamushika mkono na kumwambia kwa sauti kubwa, mtoto simama. Naye akakuwa tena mzima na mara moja akasimama. Yesu akawaamuru wamupe chakula. Wazazi wake wakashangaa sana. Na Yesu akawaagiza wasimwambie mutu yeyote yale yaliyotokea.