Luka, sura ya kenda. Yesu akawakusanya wanafunzi wake kumi na wawili na kuwapatia uwezo na mamlaka ya kufukuza pepo na uwezo wa kuponyesha wagonjwa. Halafu akawatuma kuhubiri habari za ufalme wa Mungu na kuwaponyesha wagonjwa akiwaagiza, Musibebe kitu chochote kwa safari yenu hata ikiwa fimbo, mfuko, mukate, wala feza, na hata mumoja wenu asivae kanzu mbili. Na nafasi yoyote watakapowakaribisha ndani ya nyumba, mubakie mule mupaka mutakapotoka kule. Na katika muji wowote watu watakapokataa kuwakaribisha, mutoke kule na mukungute mavumbi toka juu ya miguu yenu. Jambo hili litakuwa ushuhuda juu yao. Basi wanafunzi wakaondoka wakapita katika vijiji mbalimbali wakihubiri habari njema na kuponyesha watu kila fasi. Liwali Herode akasikia habari za mambo yote yaliyofanyika, kwa hiyo akafadhaika, kwa sababu watu wamoja walikuwa wakisema kwamba Yohane Mubatizaji amefufuka, na wengine walikuwa wakisema kwamba Eliya ametokea, na wengine walisema kwamba mmoja wa manabii wa zamani amefufuka. Lakini Herode alisema, mimi nimeamuru Yohane akatwe kichwa. Basi huyu ninayesikia habari zake ni nani? Naye akatafuta namna ya kumwona Yesu. Mitume waliporudia toka kuhubiri, wakamwelezea Yesu mambo yote waliofanya. Kisha akaondoka pamoja nao na kwenda kwenye nafasi ya upekee karibu na muji Bethsaida, lakini makundi ya watu walipopata habari ile wakamfuata mpaka kule. Yesu akawapokea na kuanza kusema nao juu ya ufalme wa Mungu na vile vile akawaponyesha wale waliohitaji kuponyeshwa. Jua lilipoanza kushuka wanafunzi kumi na wawili wa Yesu wakamufikia na kumwambia, hapa tunapokuwa ni katika pori, uage makundi haya ya watu kusudi waende katika vijiji vinavyokuwa hapa karibu na kwenye nyumba kule katika mbuga, kwa kujitafutia chakula na nafasi ya kulala. Lakini Yesu akawajibu, ninyi wenyewe muwape chakula. Nao wakajibu sisi tuko tuna mikate mitano na samaki mbili. Unataka sisi wenyewe tuende kuwanunulia watu hawa wote chakula? Watu waliokuwa pale walikuwa yapata wanaume elfu tano. Yesu akawaamuru wanafunzi wake wawaikalishe kwa makundi ya watu makumi tano tano. Nao wanafunzi wakafanya vile, wakawaikalisha watu wote. Kisha Yesu akatwaa ile mikate mitano na samaki mbili, akainua macho mbinguni, akamshukuru Mungu. Halafu akaimega akawapa wanafunzi waigawanyie watu wote, wakakula na kushiba. Nao wanafunzi wakaokota vipande vilivyobaki, wakajaza vitunga kumi na viwili. Siku moja Yesu alipokuwa akiomba kwenye nafasi ya upekee nao wanafunzi wake wakiwa pale karibu naye, akawauliza "Watu wanasema kwamba mimi ni nani?" Nao wakajibu, wamoja wanasema kwamba wewe ni Yohane Mubatizaji, wengine wanasema kwamba wewe ni Eliya, na wengine wanasema kwamba wewe ni mumoja wa manabii wa zamani aliyefufuka. Na halafu Yesu akawauliza, na ninyi munasema kwamba mimi ni nani? Petro akamujibu, wewe ni masia wa Mungu. Halafu Yesu akawaagiza wanafunzi wake kwa nguvu wasimwambie mutu yeyote maneno hayo, naye akaongeza kuwaambia, sherti mwana wa mutu ateswe na kukataliwa na wasimamizi wa watu pamoja na walimu wa sheria, atauawa na kwa siku ya tatu kisha kufa kwake atafufuka. Kisha akawaambia wote kama mutu akitaka kunifuata asijishughulikie mwenyewe, lakini ajitolei kwa kubeba msalaba wake kila siku na kunifuata. Kwa maana mutu anayetaka kulinda uzima wake ataupoteza, lakini yule atakayetoa uzima wake kwa ajili yangu ataulinda. Ni faida gani kwa mutu kupata utajiri wote wa dunia, lakini anapoteza uzima wake mwenyewe au kujiangamiza? Kwa hiyo mutu yeyote anayesikia haya juu yangu na juya mafundisho yangu, mwana wa mtu atasikia haya juu yake vilevile, itakuwa vile atakapokuja katika utukufu wake, akitukuzwa na Baba yake pamoja na wamalaika wake watakatifu. Kweli ninawaambia, wamoja kati ya watu wanaokuwa hapa hawatakufa mbele ya kuona ufalme wa Mungu unasimama. Ilipotimia karibu siku nane nyuma ya pale Yesu aliposema maneno hayo, yeye akawatwaa Petro, Yakobo na Yohane akapanda pamoja nao kwa mulima kwa kuomba. Naye alipokuwa akiomba, sura yake ikageuka, nazo nguo zake zikageuka nyeupe sana na zenye kumeta-meta. Watu wawili, Musa na Eliya, wakatokea wakionekana katikati ya mwangaza wa utukufu kutoka mbingu. Walikuwa wakizungumuza na Yesu juu ya yale yatakayomutokea kule Yerusalema, kusudi atimize yaliyoandikwa juu yake. Kwa wakati ule, Petro na wenzake walikuwa wamewezwa sana na usingizi, lakini wakaamuka, wakaona ule utukufu wa Yesu na wale watu wawili waliokuwa wakisimama pamoja naye. Watu wale walipokuwa wakiachana na Yesu, Petro akamwambia, Bwana, ni vizuri kuona sisi tuko hapa, tujenge vibanda vitatu, kimoja chako, kimoja cha Musa na kingine cha Eliya. Naye alisema hayo bila kufikiri. Alipokuwa hajamaliza kusema, wingu likatokea na kuwafunika nao, wanafunzi wale wakaogopa kwa kuona wamefunikwa na lile wingu, na sauti ikasikilika toka katikati ya lile wingu ikisema, huyu ni mwana wangu niliyemchagua, mumsikilize. Nyuma ya kusikilika kwa sauti ile, Yesu akaonekana amebaki peke yake. Wale wanafunzi wakachunga mambo hayo yote kwa siri, wala hawakumwambia mutu neno katika siku zile. Kesho yake Yesu na wale wanafunzi watatu waliposhuka toka kwa mulima, kundi kubwa la watu wakamufikia, na mutu mumoja kati ya kundi akalalamika akisema, Mwalimu, ninakusii umwangalie mwana wangu, kwa maana yeye ni mtoto wa pekee pepo anapomkamata mara moja, mtoto analalamika na yule pepo anamutikisa-tikisa kwa nguvu, hata pofu inamtoka huyo. Pepo hatoki ndani yake upesi, naye anamutesa sana. Niliwasihi wanafunzi wako wamfukuze, lakini hawakuweza. Na Yesu akajibu, ee ninyi watu wa kizazi kisichoamini Mungu na chenye kupotoka, nitakaa pamoja nanyi tena mpaka wakati gani? Nitawavumilia tena mpaka wakati gani? Umulete mtoto wako hapa. Yule mtoto alipokuwa akijongea karibu na Yesu, yule pepo akamutupa chini na kumutikisa kwa nguvu, lakini Yesu akamkaribia yule pepo na kumuponyesha mtoto kisha akamurudisha kwa baba yake, na watu wote wakashangaa sana kwa kuona uwezo mkubwa wa Mungu. Nao wote walipokuwa wakishangaa juu ya mambo hayo yote Yesu aliyofanya, yeye akawaambia wanafunzi wake, munitegee sikio vizuri, mwana wa mutu atatolewa katika mikono ya watu. Lakini wao hawakufahamu maana ya maneno hayo. Kwa sababu yalikuwa yamefichwa kwao kusudi wasipate kuyatambua, nao waliogopa kumuuliza maana yake. Wanafunzi waliingiwa na wazo la kutafuta kujua nani anayekuwa mkubwa kati yao. Yesu akatambua mawazo yao, kwa hiyo akatwaa mtoto akamuweka karibu naye, na, na kuwaambia Anayemupokea mutoto mudogo kama huyu kwa jina langu ananipokea mimi, naye anayenipokea mimi anamupokea yule aliyenituma. Kwa maana yule anayekuwa mudogo kati yenu ndiye anayekuwa mukubwa. Naye Yohane akasema, Bwana, tulimwona mtu mumoja akifukuza pepo kwa jina lako, nasi tulimukataza, kwa sababu yeye si wa kundi letu. Lakini Yesu akamujibu, Msimukataze, kwa maana yule asiyekuwa adui yenu ni wa upande wenu. Siku za Yesu za kunyanyuliwa mbinguni zikakaribia. Kwa hiyo akakusudia sana kwenda Yerusalema. Akawatuma wajumbe watangulie mbele yake. Wale wajumbe wakaondoka na kuingia katika kijiji kimoja cha Wasamaria kusudi wamutayarishie vitu vyote kule. Lakini wale wakaaji wakakataa kumupokea Yesu kwao, kwa sababu alikuwa katika safari kwenda Yerusalema. Wanafunzi wake Yakobo na Yohane walipoona mambo hayo wakasema, Bwana, unataka tuombe moto washukie toka mbinguni na kuwateketeza? Lakini Yesu akawageukia na kuwakaripia. Kisha wakaondoka kwenda katika kijiji kingine. Nao walipokuwa katika njia, mutu mmoja akamwambia Yesu, nitakufuata popote utakapokwenda. Yesu akamwambia, mbweha wako na makao yao ndani ya matundu, nao ndege wako na chicha, lakini mwana wa mutu hana nafasi ya kulala. Naye Yesu akamwambia mutu mwingine Unifuate. Lakini mutu yule akamujibu, Bwana, unipe ruhusa niende kwanza kuzika baba yangu. Yesu akamwambia, uache hao wafu wazike wafu wao, lakini wewe uende kutangaza habari ya ufalme wa Mungu. Mutu mwingine akasema, Bwana, nitakufuata lakini unipe ruhusa niende kwanza kuaga jamaa yangu. Lakini Yesu akamujibu, mtu yeyote anayeanza kulima na kuanza tena kuangalia nyuma hafai kutumika katika ufalme wa Mungu.