Luka, sura ya kumi. Nyuma ya maneno hayo Bwana akawachagua watu wengine makumi saba naye akawatuma wawili wawili, wamutangulie kupita katika kila muji na kila nafasi yeye mwenyewe alipokuwa amekusudia kwenda. Akawaambia, mavuno ni mengi, lakini watumishi ni wachache. Basi Muombe Bwana wa mavuno atume watumishi kwa kuyavuna. Muende muangalie, nina ninawatuma kama wanakondoo katikati ya imbo wa pori. Musibebe fedha wala mufuko wala viatu, na musimsalimie mutu katika njia. Na katika nyumba yeyote mutakapoingia, mutoe kwanza salamu mukisema, amani kuwe katika nyumba hii. Kama mule mukiwa mutu anayekuwa tayari kupokea amani atakaa na amani ile muliyomutakia. Kama si vile, amani ile itawarudilia. Mkae ndani ya nyumba ile, nanyi mukule na kunywa chochote watakachowapa, kwa maana mutumishi anastahili kupewa mshahara wake. Musihame nyumba kwa nyumba. Na katika mji wowote mutakamwingia, watu wakiwakaribisha, mukule na kunywa kile watakachowapa. Muponyeshe wagonjwa wanaokuwa mule na kuwaambia wakaaji, ufalme wa Mungu mumewakaribia ninyi. Lakini katika mji wowote mtakamuingia nao wakaaji wake wasipowakaribisha, muende kwenye viwanja vyake vya makutano na kusema, tunawakungutia ninyi hata mavumbi ya mji wenu toka juu ya miguu yetu, kuwa ushuhuda juu yenu na hata hivi mujue vizuri kwamba ufalume wa Mungu umewakaribia. Ninawaambia hakika kwamba kwa siku ya hukumu muji ule utaazibiwa vikali zaidi kuliko muji Sodoma. Yesu akaendelea kusema, ole kwako muji Korazini, ole kwako muji Betesaida. Kwa maana kama miujiza iliyofanyika ndani yenu ingefanyika katika muji wa Tiro na wa Sidona, wakaaji wa kule wangekwisha zamani kuonyesha masikitiko yao kwa kuvaa magunia na kujipaka majivu na kugeuka toka zambi zao. Kwa hiyo siku ile ya hukumu, mutaazibiwa vikali zaidi kuliko Tiro na Sidona. Nawe muji Kapernaumu, unafikiri kwamba utapandishwa mupaka mbinguni? Utashushwa mupaka chini katika kuzimu. Yesu akaongeza kuwaambia wanafunzi wake, yule anayewasikiliza ninyi ananisikiliza mimi. Yule asiyewapokea ninyi hanipokei mimi, na yule asiyenipokea mimi hamupokei yule aliyenituma. Wale wanafunzi makumi saba wakarudia wakijazwa na furaha, nao wakasema, Bwana hata pepo wanatutii tunapowaamuru kwa jina lako. Naye Yesu akamwambia, nilimwona shetani akianguka kama umeme toka mbinguni. Mwangalie, nimewapa uwezo wa kukanyaga nyoka na nge na mamlaka ya kumshinda yule adui Shetani, wala hakuna kitu chochote kitakacho wazuru. Hata hivi, musifurahi kwa sababu pepo wanawatii, lakini mufurahi kwa sababu majina yenu yameandikwa mbinguni. Saa ile ile, Yesu akajazwa na furaha kwa uwezo wa Roho Mutakatifu naye akasema: Ee Baba, Bwana wa mbingu na dunia, ninakushukuru kwa maana mambo uliyoyaficha kwa watu wenye hekima na elimu umeyafunua kwa wanaokuwa wadogo. Ndiyo Baba, hayo yote ni kutokana na mapenzi yako. Baba yangu umeweka vitu vyote katika mikono yangu. Hakuna mutu anayemujua mwana isipokuwa Baba, wala hakuna anayemjua baba isipokuwa mwana, na yeyote ambaye mwana anataka kumjulisha kwake. Kisha Yesu akawageukia wanafunzi wake wakiwa peke yao, akawaambia, heri watu wanaoona mambo yale munayoona, kwa maana ninawaambia manabii wengi na wafalme walitamani kuona mambo mnayoyaona, lakini hawakuyaona na kusikia maneno munayoyasikia lakini hawakuyasikia. Halafu mwalimu mmoja wa sheria akasimama na kumuuliza Yesu kwa kumupima, Mwalimu, nifanye nini kusudi nipate uzima wa milele? Yesu akamjibu imeandikwa namna gani katika sheria? Unaielewa namna gani unapoisoma? mutu yule akamujibu kwa maneno haya, umupende Bwana Mungu wako kwa moyo wako wote, kwa roho yako yote, kwa nguvu yako yote na kwa akili yako yote, vile vile umupende mwenzako kama vile unavyojipenda mwenyewe. Basi Yesu akamwambia, umejibu vizuri, fanya sawa vile unavyosema, nawe utaishi milele. Lakini kwa kutaka kujipatia haki, yeye akamuuliza Yesu, mwenzangu ni nani? Yesu akajibu akimwelezea, mtu mmoja alitoka Yerusalema, akishuka kwenda Yeriko. Alipokuwa katika njia, akashambuliwa na wanyang'anyi, wakamvua nguo, wakampiga piga, wakajiendea, wakimwacha karibu kufa. Kukatokea kuhani mmoja akishuka katika njia ile ile. Wakati alipomwona yule mutu akapita pembeni na kujiendea. Vile vile Mulawi mmoja akafika kwenye nafasi ile, naye alipomwona mutu yule akapita pembeni na kujiendea. Lakini Msamaria mmoja alikuwa akisafiri vile vile katika njia ile, akafika kwenye nafasi ile yule mutu alipokuwa. Wakati alipomwona akamusikilia huruma, akajongea karibu naye akamtunza vidonda akivimwangia divai na kuvimimia mafuta na kuvifunga na vitambaa, kisha akamupandisha juu ya punda wake na kumupeleka kwenye nyumba ya kupangisha wageni na kumchunga. Kesho yake akatoa vikoroti viwili vya fedha na kuvitoa kwa mwenye nyumba, akimwambia, umuchunge mtu huyu, na fedha zingine utakazotumia zaidi ya hizi kwa matunzo yake nitazilipo kwako nitakaporudia. Halafu Yesu akamuuliza yule mwalimu wa sheria, kati ya hawa watatu ni nani aliyemutendia yule mtu aliyeshambuliwa na wanyang'anyi kama vile mwenzake? Naye akajibu ni yule aliyemusikilia huruma. Halafu Yesu akamwambia kuenda, nawe ufanye sawa sawa. Yesu na wanafunzi wake Walipokuwa wakisafiri, wakaingia katika kijiji kimoja. Kule mwanamke mmoja aliyeitwa Marta akamukaribisha ndani ya nyumba yake. Marta alikuwa na dada yake mdogo aliyeitwa Maria. Huyo aliikaa mbele ya Bwana akisikiliza mafundisho yake. Lakini Marta alikuwa anafungwa na kazi nyingi za nyumba. Kwa hiyo akamwendea Yesu na kumwambia, Bwana, haikuhangaishi kitu kuona jinsi dada yangu anavyoniachilia kutumika mimi peke? Umwambie anisaidie. Bwana akamjibu Marta, Marta, kwa nini unahangaika na kusumbuka kwa ajili ya vitu vingi? Kuna kitu kimoja tu cha lazima. Maria amechagua kitu kinachokuwa kizuri zaidi ambacho hakuna mtu atakayekiondoa kwake.