Luka sura ya kumi na moja. Ilikuwa siku moja Yesu alikuwa nafasi fulani akiomba. Alipomaliza kuomba, mumoja kati ya wanafunzi wake akamwambia, "Bwana, utufundishe kuomba kama vile Yohane alivyowafundisha wanafunzi wake." Yesu akawaambia, "Munapoomba, museme, Baba, jina lako litukuzwe." Ufalme wako ukuje. Utupe chakula chetu cha kila siku. Utusamehe zambi zetu, maana sisi vile vile tunawasamehe wote wanaotukosea. Usituache kuingia katika majaribu. Kisha Yesu akawaambia wanafunzi wake kwa mfano, mmoja kati yenu yuko na rafiki, naye anamwendea katikati ya usiku kwa kumwambia, rafiki yangu ninakuomba unikopeshe mikate mitatu kwa maana mumoja kati ya warafiki zangu amenifikia kutoka safari nami na sina chakula cha kumupatia. Na yule anayekuwa ndani ya nyumba akimujibu, usiniuzi, mulango umekwisha kufungwa, mimi na watoto wangu tumekwisha kulala, siwezi kuamuka kwa kukupatia mikate. Hakika ninawaambia kwamba hataamuka kumupatia mikate kwa sababu yeye ni rafiki yake tu, lakini sababu ya kusihi sana kwa rafiki yake ataamuka na kumupatia vyote anavyohitaji. Nami ninawaambia muombe, nanyi mutapewa; mutafute, nanyi mutapata; mupige hodi, nanyi mutafunguliwa mulango. Kwa maana kila mutu anayeomba anapewa, anayetafuta anapata, anayepiga hodi anafunguliwa mulango. Ni baba gani kati yenu anaweza kumupa mutoto wake nyoka kama akimuomba samaki? Au anayeweza kumpa nge kama akimomba yai? Basi ikiwa ninyi munaokuwa waovu munajua kuwapa watoto wenu vitu vizuri, inaonyesha hakika kwamba Baba yenu anayekuwa mbinguni atawapa Roho Mtakatifu wale wanaomwomba kwake. Yesu alikuwa akifukuza pepo aliyemufanya mutu mumoja kuwa bubu. Yule pepo alipotoka yule bubu akaanza kusema, na makundi ya watu wakashangaa sana. Lakini wamoja kati yao wakasema, anafukuza pepo kwa uwezo wa Belzebuli, yule mkubwa wa pepo. Na wengine walitaka kumupima, wakimuomba awaonyeshe kitambulisho kinachohakikisha kwamba uwezo wake umetoka kwa Mungu. Lakini yeye akiwa anatambua mawazo yao akawaambia, watu wa ufalme wowote wakigombana wao kwa wao, ufalme ule utaanguka, na watu wa jamaa moja wakigombana wao kwa wao, jamaa ile itaanguka. Basi ikiwa shetani akijigombanisha mwenyewe, ufalme wake hautadumu. Ninasema hivi kwa maana ninyi munasema kama ninafukuza pepo kwa uwezo wa Beelzebuli tena ikiwa ninafukuza pepo kwa uwezo wa Belzebuli, basi watu wa kikundi chenu wanawafukuza kwa uwezo wa nani? Watu hao watashuhudia kwa njia ya matendo yao kwamba ninyi ni wakosaji kwa ngambo yangu. Ikiwa mimi ninafukuza pepo kwa uwezo wa Mungu, hii inaonyesha kwamba ufalme wa Mungu umekwisha kufika kati yenu. Mutu mwenye nguvu akiwa na silaha anapolinda nyumba yake mali yake inabaki katika usalama. Lakini mtu mwingine mwenye nguvu zaidi akimushambulia na kumushinda, anamunyang'anya silaha zake alizotegemea, na kugawanya vitu vya unyang'anyi anavyokuwa navyo. Asiyekuwa wa upande wangu ni adui yangu, na asiyekusanya pamoja nami anasambaza. Wakati pepo amekwisha kutoka ndani ya mtu, anazunguka-zunguka kwenye ukiwa katika jangwa akitafuta nafasi ya kupumuzikia. Asipopata nafasi ile, anasema nitarudia ndani ya nyumba yangu nilimotoka. Anaporudia anaikuta wazi bila mtu, nayo imefagiliwa na kupambwa vizuri. Halafu anakwenda kutwaa pepo wengine saba wanaokuwa wabaya kumupita, nao wanaingia na kukaa mule, na hali ya mwisho ya mtu yule inageuka mbaya kuliko hali yake ya kwanza. Yesu alipokuwa akisema maneno hayo, mwanamke mmoja kati ya kundi la watu akasema kwa sauti kubwa, heri mwanamke yule aliyekuzaa na kukunyonyesha. Lakini Yesu akajibu, heri zaidi wale wanaosikia neno la Mungu na kulitii. Wakati watu wengi walipokuwa wakikusanyika pembeni ya Yesu, yeye akaanza kusema, watu wa kizazi hiki kibaya wanataka kuona kitambulisho, lakini hawataonyeshwa kitambulisho isipokuwa kitambulisho cha Yona. Kwa maana kama vile Yona alivyokuwa kitambulisho kwa watu wa Ninawe, ni vile mwana wa mtu atakavyokuwa kitambulisho kwa watu wa kizazi hiki. Vile vile, kwa siku ya hukumu Malkia toka kusini atasimama na watu wa kizazi hiki na kuwashitaki kwa sababu yeye alitoka mbali sana kuja kusikiliza maneno ya hekima ya mfalme Solomono. Hapa kuna yule anayekuwa mkubwa kupita Solomono. Kwa siku ya hukumu, watu wa Ninawe watasimama nanyi watu wa kizazi hiki na kuwashitaki, kwa sababu wao waligeuka toka dhambi zao waliposikia mahubiri ya Yona. Hapa kuna yule anayekuwa mkubwa kupita Yona. Hakuna mutu anayewakisha taa na kuificha au kuifunika na kitunga, lakini anaiweka juu ya kinara kusudi wanaoingia ndani wapate kuona mwangaza. Jicho ni taa ya mwili. Kama jicho lako likiwa zima, mwili wako wote utabaki katika mwangaza, lakini kama jicho lako linaharibika, mwili wako vilevile vile, utabaki katika giza. Ujiangalie vizuri kusudi mwangaza unaokuwa ndani yako usigeuke kuwa giza. Basi kama mwili wako wote uko katika mwangaza pasipo kiungo kinachokuwa katika giza, mwili wako wote utabaki katika mwangaza kabisa, kama vile taa inavyokuangazia kwa mwangaza wake. Yesu alipomaliza kusema, Mfarisayo mumoja akamwalika kwake kuja kula chakula. Yesu akaenda na kuikaa kule. Mfarisayo yule akashangaa alipoona kwamba Yesu Hakuna wa mikono mbele ya kula halafu Bwana akamwambia ninyi wafarisayo ni kama mutu anayesafisha tu nje ya kikombe na sahani lakini ndani yenu mumejaa tamaa ya wizi na uovu. Ninyi wapumbafu si Mungu aliyeumba nje ya mtu ndiye aliyeumba ndani yake vile vile? basi muwasaidie wa masikini na vitu vya ndani na vingine vyote vitakuwa safi kwenu Ole kwenu ninyi wafarisayo, munatoa fungu moja la kumi la vijani vya kukoleza chakula na kila namna ya mboga, lakini mumezarau haki na upendo wa Mungu. Mambo hayo ndiyo mulipaswa kushika pasipo kuacha mengine. Ole kwenu ninyi wafarisayo, munapenda kuikaa katika viti vya mbele ndani ya nyumba ya kuabudia na kusalimiwa kwa heshima kwenye nafasi za makutano. Ole kwenu munafanana na makaburi yasiyoonekana wazi ambayo watu wanatembea juu yao pasipo kujua. Mumoja kati ya walimu wa sheria akamwambia, Mwalimu, kwa kusema vile unatutukana sisi vile vile. Yesu akajibu, Ole kwenu vile vile ninyi walimu wa sheria, munawabebesha watu mizigo mizito, lakini ninyi wenyewe hamufikiri hata kidogo juu ya namna ya kuwasaidia kuibeba. Ole kwenu, munajenga makaburi ya manabii wale waliouawa na babu zenu. Kwa hiyo ninyi munashuhudia na kukubaliana na babu zenu, kwa sababu wao waliwaua wale manabii na ninyi munawajengea makaburi. Kwa sababu hii, Mungu anasema katika hekima yake, nitawatumia manabii na mitume, watawaua wamoja kati yao na kuwatesa wengine wao. Basi watu wa kizazi hiki watabeba lazima ya damu ya manabii wote iliyomwangwa tangu kuumbwa kwa dunia, tangia kuuawa kwa Abeli mpaka kuuawa kwa Zakaria kwenye hekalo katikati ya mazabahu na pahali patakatifu. Kweli ninawaambia, watu wa kizazi hiki watabeba lazima ya mambo hayo yote. Ole kwenu ninyi waalimu wa, wa sheria, mmewaficha watu ufunguo Wasingie kwenye nafasi wanapoweza kujifunza elimu. Ninyi wenyewe hamuingii pale, nanyi mnawazuia wale wanaotaka kuingia. Yesu alipoondoka katika nyumba ya yule mufarisayo, walimu wa sheria na wafarisayo wakaanza kumshambulia vikali sana na kumuuliza maneno mengi, wakimupima kusudi wapate kumunasa katika masemi yake.