Luka sura ya kumi na mbili. Wakati ule ule, makundi mengi ya maelfu ya watu walikusanyika hata wakakanyagana-kanyagana kanyagana. Yesu akaanza kwanza kusema na wanafunzi wake akiwaambia, mufanye angalisho na chacho ya wafarisayo, maana yake unafiki wao. Hakuna kitu chochote kinachofichwa kitakachokosa kuvumbulikana wala hakuna siri itakayokosa kujulikana. Ni hivi maneno yote mutakayosema katika giza yatasikilika mchana kati. Vile vile maneno yote mutakayosema kwa siri ndani ya chumba chenye kufichama yatatangazwa juu ya paa la nyumba. Ninawaambia ninyi warafiki zangu, musiwaogope wale wanaouwa mwili tu, lakini hawawezi kufanya kitu kingine zaidi. Nitawaonyesha yule munayopaswa kumwogopa: mumwogope Mungu kwa sababu kisha kuuawa ni yeye anayekuwa na uwezo wa kumutupa mutu katika jehenamu. Hakika ninawaambia, ni huyu munayepaswa kumwogopa. Ndege watano wadogo si wanauzishwa kwa bei chini kabisa? Hata vile Mungu hasahau hata mumoja wao. Lakini hata nywele za vichwa vyenu vimehesabiwa zote. Basi musiogope, kwa sababu ninyi ni bora zaidi kuliko ndege wengi. Nami ninawaambia kila mutu anayenikubali mbele ya watu, mwana wa mutu atamukubali vilevile vile mbele ya malaika wa Mungu. Lakini mutu yeyote anayenikana mbele ya watu, yule atakanwa mbele ya malaika wa Mungu. Na kila mutu anayesema vibaya juu ya mwana wa mutu atasamehewa, lakini kila mutu atakaye mtukana Roho Mtakatifu hatasamehewa. Wakati watakapowapeleka kwa kuhukumiwa katika nyumba za kuabudia au mbele ya watawala na ya wakubwa, musijihangaishi juu ya maneno mutakayojibu au yale mutakayosema, kwa sababu Roho Mtakatifu atawafundisha saa ile ile maneno munayopaswa kusema. Mutu mmoja katika kundi akamwambia Yesu, Mwalimu, umwambie ndugu yangu anipe sehemu yangu ya urizi baba aliyotuachia. Yesu akamjibu, Ewe Bwana, ni nani aliyeniweka kuwa mwamuzi wenu au mutu wa kuwagawanyia mali zenu? Kisha Yesu akawaambia watu wote, mwangalie, mujilinde na tamaa yote ya mali, kwa sababu mali haiwezi kukinga uzima wa mutu hata akiwa tajiri sana. Halafu akawaambia mfano huu: kulikuwa tajiri mumoja aliyekuwa na, na shamba lenye kutoa mavuno mengi. Yeye akawaza na kusema, nitafanya nini hivi? Ninakosewa nafasi ya kuwekea mavuno yangu yote. Kisha akajisemesha, nitafanya hivi: nitabomoa ghala zangu na nitajenga zingine kubwa zaidi, na mule nitaweka mavuno yangu yote na mali zangu zingine. Kisha itajisemesha hivi juu yangu mwenyewe, uko na mali nyingi ulizoweka akiba kwa miaka mingi, sasa utulizane, ukule na kunywa na kujifurahisha. Lakini Mungu akamwambia, mupumbafu wewe, leo leo usiku utakufa, na sasa vitu hivi vyote ulivyojitayarishia vitakuwa vya nani? Yesu akaongeza kusema ni hivi navyokuwa kwa yule anayejiwekea mali mengi, lakini mbele ya Mungu hahesabiwi kuwa na kitu. Kisha Yesu akawaambia wanafunzi wake, ni kwa sababu hii ninawaambia, musijisumbue kwa ajili ya maisha yenu kwamba mutakula nini, wala musijisumbue kwa ajili ya mili yenu kwamba mutavaa nini. Uziba unapita chakula na umwili ni walazima kuliko nguo. Mufikiri juu ya kibombobombo ndege, hao hawapandi mbegu, hawavuni hawana gala wala nafasi yoyote ya kuwekea mavuno, lakini Mungu anawalisha. Ninyi ni walazima zaidi kuliko ndege. Nani kati yenu kwa ajili ya kujisumbua kwake anaweza kujiongezea hata siku moja kupita muda wa maisha yake? Basi ikiwa hamuwezi kufanya kitu kidogo kama hiki, kwa nini munajisumbua juu ya vitu vingine? Mufikiri juu ya namna maua yanavyoota, hayasumbuki wala kujisukia nguo lakini ninawaambia kwamba hata Mfalme Solomono katika utukufu wote aliokuwa nao hakuvaa nguo inayoweza kulinganishwa na uzuri wa moja la maua. Basi ikiwa Mungu anavalisha majani kama hivi yanayoonekana pale leo na kesho yanatoweka na kutupwa, hatawavalisha vizuri zaidi ninyi, wenye imani ndogo? Basi msijisumbue kwa kutafuta chakula au kinywaji. Ni wapagani ndio wanaotafuta tafuta vitu hivyo vyote. Baba yenu anajua kwamba munahitaji vitu hivyo hivi. Ninyi mutafute ufalme wake, naye atawaongezea vitu hivyo vyote. Musiogope ninyi kundi dogo, kwa kuwa Baba yenu amependelea kuwapa ninyi ule ufalme wake. Muuzishe vitu munavyokuwa navyo, muwasaidie wamasikini Mujiwekee fedha zisizoweza kuwa na upungufu, nayo akiba isiyoweza kumalizika katika mbingu, kule wizi hawawezi kukaribia wala nondo hawaharibu. Kwa maana pahali akiba yenu inapokuwa ni pale roho zenu zinapokuwa vilevile. Mukuwe tayari kwa kutumika na kuacha taa zenu zikiwaka. Mukuwe kama watumishi wanaomngojea bwana wao arudie kutoka katika karamu ya ndoa kusudi wakati anapofika na kupiga hodi wamfungulie mulango mara moja. Heri watumishi wale bwana wao atakaowakuta wakikesha wakati anapofika. Kweli ninawaambia, atafunga mkaba wake vizuri na kuwakaribisha kula chakula na kubakia pale akiwashughulikia. Heri watumishi wale atakaowakuta wakikesha, hata akifika katikati ya usiku au nyuma ya saa ile. Munajua vema kwamba mwenye nyumba angejua saa gani mwizi atakapokuja kumwiba, asingeacha nyumba yake ibomolewe. Kwa hiyo ninyi vile vile mukuwe tayari, kwa sababu mwana wa mutu atarudia saa musiyozania. Halafu Petro akamuuliza Yesu, Bwana, mfano huu unatuelekea sisi wenyewe au unawaelekea watu wote? Bwana akajibu ni nani basi anayekuwa msimamizi mwaminifu na mwenye akili? Ni yule bwana wake aliyemweka kwa kuwasimamia watumishi wake wengine na kumwamuru kuwapatia posho lao kwa wakati uliopangwa. Heri mtumishi yule ikiwa sa bwana wake anaporudia, anamkuta akifanya kazi ile. Kweli ninawaambia, bwana wake atamuweka mtumishi yule kuwa msimamizi wa mali yake yote, lakini kama mtumishi yule akijisemesha mwenyewe kwamba bwana wake anakawia kurudia na alafu anaanza kuwapiga watumishi wenzake wanaume na wanawake, naye anakula na kunywa na kulewa, basi bwana wa mtumishi yule atakuja siku asiyozania na saa asiyoijua, naye atamupiga vikali na kumwazibu sawa na watu wasiokuwa waaminifu. Mtumishi anayejua mapenzi ya bwana wake lakini anakosa kujiweka tayari na kutofanya sawa na mapenzi ya bwana yule, atapigwa fimbo nyingi. Lakini kwa ngambo ingine, yule asiyejua mapenzi ya bwana yake na anayefanya mambo yanayostahili adhabu atapigwa fimbo chache. Kwa maana kila mtu aliyepewa vingi ataombwa kutoa vingi zaidi, na aliyepewa madaraka mengi ataulizwa mengi zaidi. Nimekuja kuleta moto katika dunia nami ningetaka sana kuona ukiwa umekwisha kuwaka. Niko na mzigo wa mateso ninayopaswa kubeba, nami ninasongwa sana mpaka mapaso hayo yatakapotimizwa. Munazania kwamba mimi nimekuja kuleta amani katika dunia? Ninawaambia ninyi si vile, nimekuja kuleta matengano. Kwa maana tangu sasa watu watano wa jamaa moja watatengana, watatu watapingana na wawili na wawili watapingana na watatu. Baba atapingana na mwana wake na mwana atapingana na baba yake, mama atapingana na binti yake na binti atapingana na mama yake, mama mukwe atapingana na muke wa mtoto wake na muke yule atapingana na mama mukwe yake. Yesu akawaambia makundi vile vile, wakati munapoona mawingu yakitokea upande wa magharibi mara moja munasema kwamba mvua itanyesha, na ni vile inavyokuwa. Na wakati munapoona upepo ukivuma toka upande wa kusini munasema kwamba jua litakuwa kali, na ni vile inavyokuwa. Ninyi wanafiki, munajua kutambua hali ya inchi na ya anga, namna gani munashindwa kutambua nyakati hizi za sasa? Sababu gani ninyi wenyewe hamuwezi kujiamulia jambo la haki? Unapokwenda kwa tribinali na mupinzani wako, ujikaze upatane naye mungali katika njia, kama si vile, atakupeleka mbele ya mwamuzi, na mwamuzi atakutoa kwa askari, na askari atakutupa katika kifungo. Ninakwambia, hautatoka mule mpaka utakapomaliza kulipa sengi la mwisho.