Luka, sura ya kumi na tatu. Katika siku zile watu wa moja wakakuja kumwelezea Yesu habari juu ya wale watu wa Galilaya waliouawa na liwali Pilato walipokuwa wakichinja nyama za kutolea Mungu sadaka. Yesu akawauliza munazani kwamba Wagalilaya hawa waliuawa vile kwa sababu wao walikuwa wenye zambi kuliko Wagalilaya wengine wote? Hakika si vile, lakini musipogeuka toka zambi zenu, ninyi wote mutaangamia kama wao. Vile vile munazani kwamba wale watu kumi na wanane waliokufa munara ulipowaangukia kule Siloamu walikuwa wakosaji kuliko wakaaji wengine wote wa Yerusalema? Hakika si vile, lakini musipogeuka toka zambi zenu ninyi wote mutaangamia kama wao. Kisha Yesu akawaambia mfano huu: mtu mmoja alikuwa na muti wa tini uliopandwa katika shamba lake la mizabibu. Alikuja kutafuta matunda juu yake, lakini hakupata kitu. Basi akamwambia mtunzaji wa hili shamba, sasa ni muda wa miaka mitatu ninakuja kutafuta matunda juu ya muti huu wa tini, nami sipati kitu, ukate muti huu unaharibu udongo bure. Lakini yule mtunzaji wa shamba akajibu, Bwana, uwache tena mwaka huu, nitalima pembeni pembeni yake na kuutilia mboleo, hivi utaweza labda kutoa matunda mwaka kesho. Kama si vile, basi utaukata. Siku moja ya Sabato, Yesu alikuwa akifundisha katika nyumba ya kuabudia na mule ndani mulikuwa mwanamke mumoja mgonjwa aliyeshikwa na pepo kwa muda wa miaka kumi na minane. Mgongo wake ulikuwa umekunjama na hakuweza kuinuka hata kidogo. Yesu alipomwona yule mwanamke akamwita, akamwambia: ewe mama, ugonjwa wako umepona. Halafu akaweka mikono juu yake kwa kumuponyesha. Na mara moja akainuka tena na kumtukuza Mungu. Lakini mkubwa wa nyumba ya kuabudia alichukizwa kwa sababu Yesu aliponyesha mutu kwa siku ya Sabato. Kwa hiyo akawaambia watu waliokusanyika pale, kuna siku sita za kazi, basi mufika kwa kuponyeshwa katika siku zile, hapana kwa siku ya Sabato. Lakini Bwana akamujibu: ninyi wanafiki kuna mutu mmoja kati yenu anayekosa kumufungua ngombe au upunda wake toka katika upango kwa siku ya sabato kwa kumupeleka kunywa maji? Sasa mwanamke huyu anayekuwa wa uzao wa Abrahamu, ambaye alifungwa na shetani kwa muda wa miaka kumi na minane, haikumupasa afunguliwe katika kifungo hiki, ingawa ni siku ya sabato? Yesu aliposema vile, wapinzani wake wote wakafezeheka lakini, kundi lote la watu wote walifurahia matendo yote ya ajabu aliyoyatenda. Yesu akasema tena, Ufalme wa Mungu unafanana na nini? Nitaulinganisha na nini? Unafanana na mbegu ya haradali mutu mumoja aliyotwaa na kuipanda katika shamba lake. Ikaota na kuwa muti mkubwa, nao ndege wakakuja kujenga chicha zao katikati ya matawi yake. Yesu akasema tena, Nitafananisha ufalme wa Mungu na nini? Unafanana na chachu, mwanamuke mmoja aliyoitwa na kuichanga na vipimo vitatu vya unga kwa kuponda mikate hata yote ikapata kuvimba. Yesu alipokuwa katika safari kwenda Yerusalema alipita katika miji na vijiji akifundisha. Mutu mmoja akamuuliza Bwana, ni watu wachache tu ndiyo watakaookolewa? Halafu Yesu akawaambia, mufanye nguvu, muingie kwa kupitia mulango unaokuwa mwembamba, maana ninawaambia ninyi hakika watu wengi watajaribu kuingia, lakini hawataweza. Mwenye nyumba atakapokwisha kusimama na kufunga mulango, ninyi mutabaki nje na kuanza kupiga hodi na kusema, Bwana, utufungulie naye atawajibu sijui munatokea wapi. Halafu mutaanza kumwambia, sisi tulikula na kunywa pamoja nawe na wewe ulifunisha katika barabara za muji wetu. Lakini atawaambia tena, sijui munatokea wapi, mutoke karibu nami, ninyi wote watenda maovu. Na kule mutalia na kusaga meno mutakapowaona Abrahamu, Isaka, Yakobo na manabii wote katika ufalme wa Mungu. Lakini ninyi mutakuwa mumetupwa nje. Watu watakuja toka mashariki na magharibi, kaskazini na kusini, nao wataikaa kula chakula katika ufalme wa Mungu. Wanaokuwa wa mwisho watakuwa wa kwanza na wa kwanza watakuwa wa mwisho. Kwa saa zile, wafarisayo wamoja walimwendea Yesu na kumwambia, ondoka hapa uende fasi ingine, maana mfalme Herode anataka kukuua Yesu. Akawajibu, muende kumwambia yule mbweha, leo na kesho nitafukuza pepo na kuponyesha wagonjwa na kesho kutwa nitamaliza kazi yangu, lakini ninapaswa kuendelea na safari yangu leo, kesho na kesho kutwa, kwa sababu haipaswi nabii au uawe nje ya Yerusalema. Ewe Yerusalema. Ewe Yerusalema, wewe unayewauwa manabii na wajumbe ambao Mungu anakutumia kwa kuwatupia mawe! Mara nyingi nilitaka kuwakusanya wakaaji wako kama vile kuko anavyokusanya vitoto vyake chini ya mabawa yake, lakini ninyi hamukutaka. Makao yenu yataachwa ukiwa. Lakini ninawaambia, tangia sasa hamutaniona tena mupaka mutakaposema, abarikiwe huyu anayekuja kwa jina la Bwana.