Luka sura ya kumi na ine. Siku moja ya sabato, Yesu aliingia katika nyumba ya mumoja wa wakubwa wa wafarisayo kwa kula chakula mule. Watu wakabaki wakimuchunguza, na mbele ya Yesu kulikuwa mutu mmoja aliyekuwa na ugonjwa wa kuvimba tumbo. Basi Yesu akawauliza walimu wa sheria na wafarisayo sheria inaruhusu au inakataza kuponyesha mutu kwa siku ya sabato? Lakini wao wakanyamaza. Halafu Yesu akamshika mgonjwa akamuponyesha na kumruhusu kwenda. Kisha akawaambia wale watu, ni nani kati yenu, mtoto wake au ng'ombe wake akitumbukia ndani ya kisima, atakayekosa mara moja kumwondosha mule, hata ikiwa ni siku ya sabato? nao hawakuweza kumujibu neno. Yesu alipoona namna wale walioalikwa walivyojichagulia viti vya heshima, akawaambia mfano huu: wakati mtu anapokualika kwa karamu ya ndoa, usikai kwenye viti vya mbele, labda kati ya waalikwa kuna mtu mwenye heshima kukupita, naye anapokuja yule aliyewaalika ninyi wawili, ataweza kuja kukuambia Umwachie mtu huyu kiti, halafu utapatwa na haya kwenda kuikaa kwenye viti vya nyuma. Lakini wakati unapoalikwa kwenda kuikaa kwenye viti vya nyuma, kusudi wakati yule aliyekualika atakapokuja akwambie, rafiki, jongea huku mbele zaidi. Na halafu utaheshimiwa mbele ya wote unaoikaa pamoja nao kwa kula. Kwa maana kila mtu anayejiinua atashushwa, lakini anayejishusha atainuliwa. Kisha Yesu akamwambia yule aliyemwalika, wakati unapofanya karamu ya mchana au ya magharibi, usiwaalike wa rafiki zako wala wa ndugu zako wala watu wa jamaa yako wala jirani zako wanaokuwa watajiri, kusudi nao vilevile wasikualike, nawe usikuwe kama umelipwa. Lakini wakati unapofanya karamu, uwaalike wa masikini, vilema viwete na vipofu. Hivi utabarikiwa kwa maana watu hawa hawana cha kukulipa, utalipwa hayo yote wakati wenye haki watakapofufuka. Mtu mmoja kati ya wale waliokuwa wakiikaa kula pamoja na Yesu aliposikia maneno hayo akamwambia, heri mtu atakayeshiriki kwa kula karamu katika ufalme wa Mungu. Halafu Yesu akawaambia mfano huu: mtu mmoja alifanya karamu kubwa na kualika watu wengi. Saa ya karamu ilipotimia, akamtuma mtumishi wake kwenda kuwaambia walioalikwa kwamba wafike, kwa maana vitu vyote viko tayari. Lakini wao wote moja kwa moja wakaanza kutoa sababu zao za kutokufika. Wa kwanza akamwambia yule mtumishi, nimenunua shamba nami ninapaswa kwenda kuliangalia, tafadhali unisamehe. Mwingine akamwambia nimenunua ng'ombe kwa ajili ya kazi ya kulima, nami ninakwenda kuwapima. Tafadhali unisamehe. Na mwingine akamwambia mimi ninatoka kuoa siku hizi, na kwa sababu hii siwezi kuja. Basi yule mtumishi akarudia na kumwelezea bwana wake maneno hayo yote. Halafu bwana wa nyumba akakasirika na kumwambia kwenda upesi katika nafasi za mkutano na katika barabara za muji walete wa masikini, vilema, vipofu na viwete, na kuwaingiza humu. Kisha yule mtumishi akarudia na kusema, bwana, nimetimiza sawa ulivyoniamuru, lakini kungali nafasi. Halafu bwana wake akamwambia kwenda katika njia kwenye vijiji na pembeni ya mashamba, walazimishe watu wafike kuingia, kusudi nyumba yangu ipate kujaa, kwa maana ninawaambia kwamba kati ya wale niliokuwa nimewaalika hakuna hata mmoja wao atakayeoncha vyakula vya karamu yangu. Siku moja makundi mengi ya watu walikuwa wakimfuata Yesu nyuma. Yeye akageuka na kuwaambia, mtu anayenifuata atakuwa kweli mwanafunzi wangu kama akinipendelea mimi kuliko baba na mama yake, muke na watoto wake wakaka na wadada zake. Na zaidi ya hii, hapaswi kujipendelea yeye mwenyewe vile vile. Mtu yeyote asiyejitolea kwa kubeba msalaba wake na kunifuata hawezi kuwa mwanafunzi wangu. Ni nani kati yenu anayetaka kujenga munara atakayekosa kwanza kuikaa na kuhesabu mali yote atakayoitumia kwa kujenga, kusudi ajue kama yuko na mali inayotosha kwa kumaliza? Kwa maana akiweka msingi na nyuma anashindwa kumaliza kujenga mnara ule, wote wanaoona jambo lile wataanza kumdharau, wakisema mtu huyu alianza kujenga lakini hakuweza kumaliza. Au ni mfalme gani anayetaka kuenda kupigana vita na mfalme mwingine, atakayekosa kwanza kuikaa na kujiuliza, kama kwa nguvu za askari wake elfu kumi ataweza kumushinda adui yake anayekuja na waaskari elfu makumi mbili yeye akiona kwamba hataweza atamtumia yule mfalme mwingine ujumbe kwa kuomba mapatano ya amani huyo mwingine anapokuwa angali mbali ni vile navyokuwa hakuna mmoja wenu atakayeweza kuwa mwanafunzi wangu kama asipoacha vyote anavyokuwa navyo chumvi ni kitu kizuri lakini chumvi ikipoteza onjo lake itatiwa nini kusudi ipate tena kukolea Haifai tena kitu, wala kwa udongo wala kwa mboleo, lakini watu wanaitupa tu. Mwenye kuwa na masikio ya kusikia asikie.