Luka sura ya kumi na tano. Siku moja walipishaji wa kodi na watenda mabaya wengi walikusanyika karibu na Yesu kwa kumusikiliza. Wafarisayo na walimu wa sheria wakaanza kunungunika wakisema, mtu huyu anawakaribisha watenda mabaya na kula pamoja nao. Halafu Yesu akawaambia mfano huu, ni nani kati yenu akiwa na kondoo mia moja na mumoja wao akipotea, atakayekosa kuwaacha wale wengine makumi tisa na tisa kwenye mashamba ya kulishia wanyama na kwenda kumutafuta yule aliyepotea mupaka atakapomupata? Atakapomwona atamubeba kwa furaha juu ya mabega, naye anaporudia kwake atawaita warafiki na jirani zake na kuwaambia, mufurahi pamoja nami kwa sababu nimemupata kondoo wangu aliyepotea. Vile vile ninawaambia, ndivyo kutakuwa furaha kubwa zaidi mbinguni kwa ajili ya mwenye zambi mmoja anayegeuka toka zambi zake kuliko wenye haki makumi tisa na tisa wasiokuwa na lazima ya kugeuka toka zambi zao. Vile vile ni mwanamke gani anayekuwa na vikoroti kumi vya fedha naye akipoteza kimoja, atakayekosa kuwakisha taa na kufagia nyumba kutafuta vizuri mpaka akipate, anapokipata Atawaita warafiki na jirani zake, na kuambia, mfurahi pamoja nami kwa sababu nimepata kikoroti kile cha fedha nilichokipoteza. Vile vile ninawaambia, ndivyo malaika wa Mungu wanavyofurahi kwa ajili ya mwenye dhambi mmoja anayegeuka toka zambi zake. Yesu akaendelea kuwaambia mfano mwingine, mtu mmoja alikuwa na wana wawili. Yule mudogo akamwambia baba yake, baba Unipe ile sehemu ya urizi inayopaswa kuwa yangu. Basi baba akagawanya mali yake kati ya wanawake wote wawili. Nyuma ya siku chache, yule mdogo akauzisha urizi wake na kwenda katika nchi ya mbali. Kule aliponda mali yake yote katika maisha ya ovyo. Alipokwisha kumaliza mali yake yote, njaa kubwa ikatokea katika nchi ile. Akaanza kuishi katika ukosefu. Kwa hiyo akaenda kuomba kazi kwa mkaaji mmoja wa nchi ile. Mukaaji yule akamutuma katika mashamba yake kufanya kazi ya kukuulisha nguruwe, naye alitamani sana kula maganda yale nguruwe waliokula, lakini hakuna mtu aliyemupa nayo. Basi akaanza kufikiri yeye mwenyewe na kujisemesha, watumishi wote wa baba yangu wana vyakula kwa wingi, nami huko ninakufa na njaa. Basi nitaondoka huku na kurudia kwa baba yangu, nami nitamwambia baba, nimemkosea Mungu na nimekukosea wewe vile vile. Sababu hii, sistahili kuhesabiwa tena sawa vile mwana wako, unihesabu sawa vile mumoja wa watumishi wako. Kisha akafunga safari yake na kurudia kwa baba yake. Alipokuwa angali mbali kidogo, baba yake akamwona, akamusikilia huruma Akamukimbilia, akamukumbatia mwana wake na kumubusu mwana wake. Akamwambia, baba, nimemukosea Mungu na nimekukosea wewe vilevile vile. Sababu hii sistahili kuhesabiwa tena sawa vile mwana wako. Lakini baba yake akawaambia watumishi wake, mulete mbio kanzu nzuri sana na kumuvalisha nayo, mumuvalishe pete kwenye kidole chake na mumuvalishe viatu kisha mulete yule ng'ombe mwenye kunona na kumuchinja, nasi tutakula na kufurahi pamoja, kwa sababu mwana wangu huyu alikuwa amekufa na amefufuka, alikuwa amepotea na sasa ameonekana. Nao wakaanza kufurahi pamoja. Kwa wakati ule, mwana wake wa kwanza alikuwa kwenye mashamba. Alipokuwa akirudia na kukaribia nyumba, akasikia sauti watu wakiimba na kucheza. Akamwita mmoja kati ya watumishi na kumuuliza juu ya mambo yanayopitika kule. Mtumishi ule akamujibu, mdogo wako amerudia salama, kwa hiyo baba yako amechinja yule ngombe mwenye kunona. Ndugu huyu mkubwa akakasirika na kukataa kuingia ndani ya nyumba. Basi baba yake akatoka nje na kumusihi aingie, lakini akamujibu, baba yake, ninakutumikia kwa miaka mingi na sijakukosea hata mara moja ingawa vile haujanipatia hata kitoto cha mbuzi kusudi ni furahi pamoja na warafiki zangu lakini mwana wako huyu aliyeharibu mali yako katika ukahaba alipofika ukamuchinjia yule ng'ombe mwenye kunona baba yake akamwambia mtoto wangu wewe uko pamoja nami siku zote na kile ninachokuwa nacho ni chako kwa hivi ilitupaswa kushangilia na kufurahi kwa maana mudogo wako huyu alikuwa amekufa na amefufuka, alikuwa amepotea na sasa ameonekana.