Luka, sura ya kumi na sita. Yesu akawaambia wanafunzi wake mfano huu: kulikuwa mutu mumoja tajiri aliyekuwa na mulinzi wa mali yake. Yule mulinzi akachongewa kwa bwana wake kwamba anaponda mali yake. Halafu bwana wake akamwita na kumwambia, ni habari gani ile walionielezea juu yako? ninakuomba unifanyie hesabu yote ya mali yangu, kwa sababu hauwezi tena kuwa mulinzi wa mali yangu. Yule mulinzi akajiuliza sasa, nitafanya nini? Bwana wangu ananifukuza kwa kazi, kulima mimi siwezi, na kuomba-omba ninasikia haya. Sasa ninajua jinsi nitakavyofanya, kusudi wakati nitafukuzwa kwa kazi yangu ya ulinzi, watu wapate kunikaribisha katika nyumba zao halafu akamwita kila mtu aliyekuwa na deni ya bwana wake. Akamuuliza kwanza, deni ya bwana yangu unayokuwa nayo ni yapata gani? Naye akamujibu, madebe mia moja ya mafuta ya muzeituni. Yule mulinzi wa mali akamwambia, kamata barua yako ya mapatano ya deni, ikaa upesi na uandike makumi tano. Kisha akamuuliza mwingine, na wewe uko na deni yapata gani? Naye akajibu saki mia moja zangano yule mlinzi akamwambia kamata barua yako ya mapatano, na uandike saki makumi nane. Basi bwana wa yule mlinzi akamusifu kwa sababu alitenda kwa werevu, kwa maana watu wa dunia hii wanatengeneza maneno yao na wenzao kwa werevu sana kuliko watu wanaopenda kuishi katika mwangaza. Yesu akaongeza kusema, nami ninawaambia Mutumie mali ya dunia hii kwa kuunga urafiki, kusudi wakati mali ile itakapokosekana mupate kupokelewa kwenye makao ya milele. Yule anayekuwa mwaminifu katika vitu vichache yuko mwaminifu vile vile katika vitu vingi, na yule asiyekuwa mwaminifu katika vitu vichache hayuko mwaminifu mwaminifu vile vile katika vitu vingi. Basi kama nyinyi hamukukua waaminifu kwa kulina mali ya dunia hii ni nani atakayeweza kuwatumainia kwa kulinda mali ya kweli? Na kama hamuwezi kulinda mali ya mutu mwingine kwa uaminifu, ni nani atakayewapa mali yenu ya pekee? Hakuna mtumishi anayeweza kutumikia wa bwana wawili, kwa maana atamuchukia mumoja na kumupenda mwingine, au atashikamana na mumoja na kumudharau mwingine. Hamuwezi kumtumikia Mungu na kutumikia mali vilevile vile. Wakati Wafarisayo waliposikia maneno haya yote, wakamdharau Yesu kwa sababu walikuwa wapenda fedha. Yesu akawaambia, "Ninyi ni watu wanaojionyesha kuwa wenye haki mbele ya watu, lakini Mungu anajua yanayokuwa ndani ya mioyo yenu. Kwa maana mambo yanayosifiwa na watu ni machukizo mbele ya Mungu." Sheria ya Musa na maandiko ya manabii Yalitangazwa mpaka kuja kwa Yohani. Tangu wakati ule, habari njema ya ufalme wa Mungu inahubiriwa, na kila mtu anajiingiza kwa kinguvu ndani ya ufalme ule. Lakini ni vyepesi zaidi kwa mbingu na dunia kutoweka kuliko hata nukta moja ya sheria kuondoshwa. Kila mtu anayemfukuza muke wake na kuoa mwingine anazini, na mtu anayemwoa yule muke aliyefukuzwa anazini vilevile vile. Kulikuwa mtu mmoja tajiri aliyezoea kuvaa nguo zenye kuwa laini sana za bei kali zaidi, na aliyeishi katika raha siku zote. Vile vile kulikuwa masikini mmoja aliyeitwa Lazaro aliyekuwa na vidonda mwili wote. Alibaki akilala mbele ya mlango wa nyumba ya yule tajiri. Yeye alikuwa akitamani kula makombo yaliyoanguka toka juu ya meza ya yule tajiri. Hata imbwa walikuja kulambula lambula vile vidonda vyake. Siku moja, yule masikini akakufa na wamalaika wakamupeleka mpaka pembeni ya Abrahamu. Na yule tajiri akakufa vile vile na kuzikwa. Alipokuwa katika Jehenamu akiteswa sana, akainua macho akamwona Abrahamu kwa mbali na Lazaro akiwa pembeni yake. Basi akalalamika akisema, Baba Abrahamu, unisikilie huruma, utume Lazaro achovye incha ya kidole chake katika maji, anipoleshe ulimi wangu, kwa sababu ninateswa sana katika moto huu. Lakini Abrahamu akamujibu, mtoto wangu, kumbuka kwamba umekwisha kupewa mema yaliyokupasa wakati ulipoishi katika dunia, na Lazaro alipata tabu, na sasa yeye anatulizwa lakini wewe unateswa. Na zaidi ya hii, kuna shimo kubwa sana kati yetu na ninyi hivi wale wanaokuwa huku wakitaka kufika kule kwenu hawawezi, wala wale wanaokuwa kule hawawezi kuvuka kwa kufika huku kwetu. Halafu tajiri akasema, basi baba, ninakuomba mtume Lazaro kwa nyumba ya baba yangu, kwa maana niko na wandugu watano, aende kuwaonya kusudi nao vile vile wasikuje katika nafasi hii ya mateso. Abrahamu akajibu "Wandugu zako wako na maandiko ya Musa na ya manabii wayasikilize." Naye tajiri akasema tena, ee Abrahamu, ile haitoshi, lakini kama mtu mmoja akifufuka na kuwaendea, watageuka toka katika dhambi zao. Lakini Abrahamu akamwambia, kama wandugu zako hawasikilizi maonyo ya Musa na ya manabii, hawatasadiki hata mtu aliyefufuka.