Luka, sura ya kumi na saba. Yesu akawaambia wanafunzi wake, sharti mambo ya kuwaangusha watu yatokee, lakini ole kwa mtu yule anayeyaleta. Ingekuwa heri afungiwe jiwe kubwa la kusagia katika shingo na kutumbukizwa ndani ya bahari kuliko kumwangusha mumoja wa wadogo hawa. Kwa sababu hii mujiangalie vizuri. Kama ndugu yako akikosa umwonye na akigeuka toka katika zambi zake umusamehe. Kama akikukosea mara saba kwa siku, na akirudia kwako kila mara kwa kukuomba huruma, umusamehe. Mitume wakamwambia Bwana, utuongezee imani. Bwana akajibu, kama mukiwa na imani, hata ikiwa tu kama punje ndogo sana ya haradali, mutaweza kuuambia muti huu wa mkuyu, ujiongoe hapa na uende kujipanda katika bahari nao ungewatii. Tuseme kwa mfano, kati yenu kuna kuwa mtu mmoja anayekuwa na mtumishi anayemlimia au kumuchungia nyama wake. Mtumishi yule anaporudia toka kwenye shamba, ataweza kumwambia kwamba aikae mara moja kula chakula? Si vile, yeye atamwambia kwanza amupigie chakula na kujitayarisha vizuri kusudi amshughulikie mpaka atakapomaliza kula na kunywa, kisha pale ataweza kula na kunywa. Basi bwana wa yule mtumishi atamshukuru kwa sababu amefanya sawa vile alivyoamuriwa? Hapana. Na ni hivi inavyokuwa kwenu vile vile, wakati mutakapokwisha kufanya yote muliyoamuriwa, mseme sisi ni watumishi tu, tumetimiza tu mapaswa yetu. Yesu alipokuwa katika safari kwenda Yerusalema, akapita katika jimbo la Samaria na la Galilaya. Alipokuwa akiingia katika kijiji kimoja, watu kumi wenye ukoma wakafika kukutana naye. Walisimama kwa mbali, wakilalamika wakisema, "Yesu Bwana, utusikilie huruma." Yesu alipowaona, akawaambia "Muende kwa makuhani kusudi wapate kuwachunguza." Nao walipokuwa katika njia kwenda kule, wakaponyeshwa. Na mumoja wao alipoona kwamba amekwisha kupona, akarudia akimusifu Mungu kwa sauti kubwa, akainama uso mpaka chini mbele ya Yesu na kumshukuru. Mutu huyo alikuwa Musamaria. Halafu Yesu akauliza, watu walioponyeshwa Hawakukuwa kumi? Wale wengine tisa wako wapi? Hakuna mwingine kati yao aliyerudia kwa kumtolea Mungu shukrani isipokuwa huyu mgeni tu. Kisha Yesu akamwambia mutu yule, simama ujiendeye, imani yako imekuponyesha. Wafarisayo wakamuuliza Yesu, ufalme wa Mungu utakuja wakati gani? Akawajibu, ufalme wa Mungu unakuja bila kutambulikana wazi Hawatasema anatawala hapa au anatawala huku. Hakika Mungu anatawala kati yenu. Kisha akawaambia wanafunzi wake, kutakuwa siku mutakazo tamani kumuona tena mwana wa mtu kwa muda tu, lakini hamutapata muda ule. Watu watawaambia yuko kule au yuko hapa, lakini musiondoke kwa kuwafuata kule, kwa maana kama vile umeme unavyoangaza na kuonekana wazi katika mbingu yote, ni vile mwana wa mutu atakavyoonekana siku atakapokuja. Lakini kwanza sherti ateswe sana na kukataliwa na watu wa kizazi hiki. Na kama ilivyokuwa katika siku za Noa, ni vile takavyokuwa katika nyakati za kuja kwa mwana wa mtu. Siku zile watu walikuwa wakikula na kunywa, wakioa na kuolewa, mpaka ilipotimia siku ile Noa alipoingia ndani ya chombo. Halafu mvua kubwa ikanyesha na kuangamiza wote. Ni vile ilivyokuwa katika siku za Loti, watu walikuwa wakikula na kunywa, wakinunua na kuuzisha, wakipanda mbegu na kujenga. Lakini siku ile Loti alipoondoka Sodoma, moto na kiberiti vikashuka kama mvua toka mbinguni na kuangamiza wote. Ni hivi itakavyokuwa siku ile mwana wa mutu atakavyotokea siku ile mwana wa mutu atakayotokea. Siku ile yule atakayekutiwa juu ya paa la nyumba asishuke ndani yake kwa kukamata vitu vyake. Vile vile yule atakayekutiwa katika shamba asirudie kwake. Mukumbuke yale yaliyomtokea muke wa Loti. Yule atakayelinda uzima wake ataupoteza, lakini yule atakayetoa uzima wake ataulinda. Nawaambia ninyi, katika usiku ule watu wawili watakuwa katika kitanda kimoja, mumoja atatwaliwa na mwingine ataachwa. Wanawake wawili watakuwa wakisaga pamoja, mumoja atapelekwa na mwingine ataachwa. Watu wawili watakuwa katika shamba moja, mumoja atapelekwa na mwingine ataachwa. Wanafunzi wakamuuliza, Bwana, mambo haya yatafanyika wapi? Naye akawajibu Nafasi patakapokuwa mzoga ni pale tai watakapokusanyika.