Luka sura ya kumi na munane. Alafu, Yesu akawaambia wanafunzi wake mfano huu kwa kuwaonyesha kwamba wanapaswa kuomba siku zote pasipokuchoka, akasema, katika muji mumoja kulikuwa mwamuzi mumoja asiyemwogopa Mungu wala kumujali na mutu yeyote vilevile, vile katika muji ule kulikuwa mujani mumoja aliyekuwa akimwendea yule mwamuzi akimusihi unipatie haki yangu juu ya mupinzani wangu. Kwa muda mrefu yule mwamuzi alikataa, lakini kisha akajiuliza mwenyewe, ijapokuwa mimi simogopi Mungu wala simujali mtu yeyote, lakini kwa sababu mujane huyu anazidi kuniuzi, nitamupatia haki yake kusudi asiendelee kufika hapa na kunikashirikisha. Alafu Bwana akasema, msikilize jinsi mwamuzi huyu mubaya anavyosema. Basi Mungu hatawapatia haki wale wachagulio wake wanaomulilia usiku na mchana, au atakawia kuwasaidia? Ninawaambia ninyi, hatakawia kuwapatia haki. Lakini mwana wa mutu atakaporudia, atakuta watu wenye kumwamini katika dunia? Vile vile Yesu akawaambia mfano huu kwa ajili ya watu waliojiona kuwa wenye haki na kuwadharau wengine. Siku moja watu wawili walienda kuomba kwenye hekalu. Mumoja alikuwa mufarisayo na mwingine alikuwa mlipishaji wa kodi. Yule mufarisayo akajitenga na mwenzake akiomba hivi: E, ee Mungu, ninakushukuru kwa sababu mimi si kama watu wote wengine, wanaokuwa wanyang'anyi, watenda maovu, wazinzi. Ninakushukuru vilevile vile, kwa kuwa mimi si kama huyu mulipishaji wa kodi Ninafunga kula chakula mara mbili kila juma na ninatoa fungu moja la kumi la vitu vyote ninavyopata. Lakini yule mlipishaji wa kodi alisimama kwa mbali, naye hakusubutu hata kuinua macho yake kuelekea ya mbingu, lakini alijipigapiga kwa huzuni na kusema, Ee Mungu unisamehe mimi mutenda mabaya. Yesu akaongeza kusema, ninawaambia kwamba mutu huyo alirudia kwake akiwa amehesabiwa kuwa na haki mbele ya Mungu, lakini si yule mufarisayo. Kwa maana kila mutu anayejinua atashushwa, lakini anayejishusha atainuliwa. Watu wa moja walimuletea Yesu hata watoto wadogo kusudi awaguse. Wanafunzi walipoona vile, wakawakaripia watu wale, lakini Yesu akawaita na kusema Muwaache watoto wadogo wakuje kwangu, wala musiwakataze, kwa maana ufalme wa Mungu ni wa watu wanaokuwa sawa sawa na wao. Kweli ninawaambia, mutu yeyote asiyekubali ufalme wa Mungu kama mtoto mdogo hawezi kuingia katika ufalme ule hata kidogo. Mutawala mumoja akamuuliza Yesu, Mwalimu mwema, nifanye nini kusudi nipate uzima wa milele? Yesu akamuuliza Sababu gani unaniita mwema? Hakuna mutu anayekuwa mwema isipokuwa Mungu peke yake. Unajua jinsi amri zinavyosema kwamba, usizini, usiuwe, usiibe, usishuhudie uongo, uwaheshimu baba yako na mama yako. Yule mtu akamjibu, nimetii amri zile zote tangu ujana wangu. Yesu aliposikia maneno haya akamwambia, ungali unakosewa na kitu kimoja tu, uzishe vitu vyote unavyokuwa navyo na uwape wa masikini mali zile, nawe utakuwa na akiba mbinguni, kisha urudie unifuate. Lakini mtu yule aliposikia maneno yale akahuzunika sana, kwa sababu alikuwa tajiri sana. Yesu alipoona kwamba amehuzunika sana akasema, kweli. Ni vigumu sana kwa watajiri kuingia katika ufalme wa Mungu, lakini ni kwepesi zaidi kwa ngamia kupita katika tundu la sindano kuliko tajiri kuingia katika ufalme wa Mungu. Nao waliosikia maneno haya wakasema, ni nani basi anayeweza kuokolewa? Yesu akajibu, mambo yasiyoweza kutendeka kwa uwezo wa mwanadamu yanawezekana kwa Mungu. Basi Petro, akamwambia, sisi tumeacha vyote tulivyokuwa navyo na kukufuata wewe. Yesu akawaambia, kweli ninawaambia, kama mutu akiacha nyumba yake, muke, wandugu, wazazi au watoto wake kwa ajili ya ufalme wa Mungu, atapokea mara mingi zaidi katika wakati wa sasa, na katika wakati utakaokuja atapokea uzima wa milele. Halafu Yesu akawatoa wanafunzi wake kumi na wawili pembeni, akawaambia, tunapanda kwenda Yerusalema, na maneno yote yaliyoandikwa na manabii juu ya mwana wa mtu yatatimizwa. Maana atatolewa katika mikono ya watu wa mataifa mengine, watamuchekelea, watamutukana na kumutemea mate, watamupiga fimbo na kisha watamuua lakini kwa siku ya tatu kisha kufa kwake atafufuka. Wanafunzi wake hawakufahamu maana ya maneno hayo kwa sababu yalikuwa yamefichwa kwao, nao hawakutambua kama Yesu alisema juu ya nini. Yesu alipokaribia muji Yeriko, mutu mmoja kipofu alikuwa akiikaa pembeni ya njia akiomba-omba. Aliposikia kundi la watu wakipita akauliza juu ya mambo yanayopitika. Wakamwambia kwamba ni Yesu wa Nazareti ndiye anayepita. Basi akalalamika akisema, Yesu mwana wa Daudi unisikilie huruma. Watu waliotangulia wakamkaripia na kumnyamazisha, lakini alizidi kulalamika akisema, mwana wa Daudi unisikilie huruma. Yesu akasimama akaamuru amulete kwake yule kipofu. Alipokaribia Yesu akamuliza, Unataka nikufanyie nini? Akamjibu Bwana, ninataka nipate kuona. Yesu akamwambia Upate kuona, imani yako imekuponyesha. Na pale pale akapata kuona na kumfuata Yesu akishukuru Mungu. Na watu wote walipoona jambo hili wakamusifu Mungu.