Luka, sura ya kumi na kenda. Yesu alipoingia katika muji Yeriko, akapita katikati yake. Kule kulikuwa mtu mmoja jina lake Zakayo, aliyekuwa mkubwa wa walipishaji wa kodi, naye alikuwa tajiri. Alitaka kuona Yesu ni nani, lakini kwa vile alivyokuwa mutu mfupi hakuweza kumuona, kwa sababu watu walikuwa wengi. Halafu akatangulia mbio na kupanda juu ya muti wa mkuyu apate kumuona Yesu, kwa sababu Yesu alipaswa kupitia kwenye njia ile. Yesu alipofika kwenye nafasi ile, akainua macho na kumwambia Zakayo, shuka mbio, kwa maana imenipasa kupanga ndani ya nyumba yako leo. Zakayo akashuka mbio na kumkaribisha kwa furaha. Watu wote walioona hayo wakaanza kunungunika wakisema, amekwenda kupanga kwa mtenda maovu. Lakini Zakayo akasimama mbele ya Bwana na kumwambia Bwana, ninawapa maskini nusu ya mali zangu, na kama nimetoa kitu cha mutu kwa kumudanganya, nitamurudishia mara ine sawa na kitu kile Yesu akamwambia, leo nyumba hii imeokolewa kwa sababu mutu huyu vile vile ni wa uzao wa Abrahamu. Kwa maana mwana wa mutu alikuja kutafuta na kuokoa yule aliyepotea. Watu walipokuwa wakisikiliza maneno hayo, Yesu akaongeza kuwaambia mfano mumoja, kwa sababu alikuwa karibu na muji Yerusalema na watu wale walizani kwamba Siku za ufalme wa Mungu zitafika saa ile ile. Basi akasema, mtu mmoja mwenye heshima alifunga safari kwenda katika nchi ya mbali kusudi asimikwe kuwa mfalme na kisha arudie. Mbele ya kuondoka kwake, akawaita watu kumi kati ya watumishi wake. Akamupatia kila mmoja furushi moja ya dhahabu na kuwaambia, mufanye nazo uchuuzi mpaka nitakaporudia. Lakini wananchi wenzake walimuchukia, kwa hiyo wakatuma wajumbe kumfuata nyuma waende kusema, hatutaki mtu huyu kuwa mfalme wetu. Lakini yule mtu mwenye heshima alisimikwa kuwa mfalme na kurudia kwake. Halafu akaamuru wamwitie wale watumishi aliowapatia dhahabu, kusudi apate kujua kila mmoja amefaidia ngapi. Mtumishi wa kwanza akakuja akasema, bwana, furushi moja ulionipatia imefaidia zingine kumi. Naye akamwambia, ni vizuri, wewe mtumishi mwema, kwa sababu ulikuwa mwaminifu katika jambo dogo, ninakupa utawala juu ya miji kumi. Mtumishi wa pili akakuja akasema, bwana, furushi moja ulionipatia imefaidia zingine tano naye akamwambia nawe vilevile vile ninakupa utawala juu ya miji mitano kisha mtumishi mwingine akakuja akasema bwana furushi yako ndiyo hii niliichunga vizuri nikiifunga ndani ya kitambaa kwa maana nilikuogopa kwa maana wewe ni mtu mgumu unatafutia nafasi usipowekea na kuvuna nafasi usipopanda yule bwana akamujibu wewe mtumishi mubaya, nitakuhukumu kufuatana na maneno yako. Ulijua kama mimi ni mtu mgumu ninayetafutia nafasi nisipowekea na kuvuna nafasi nisipopanda. Kwa nini basi haukuweka fedha yangu katika banki, kusudi siku ya kurudia kwangu ningepata mali yangu pamoja na faida yake? Halafu akawaambia wale waliokuwa pale, mumunyanganye ile furushi moja na kuitoa kwa yule anayekuwa na furushi kumi. Wakamwambia, Bwana, amekwisha kuwa na furushi kumi. Akawajibu, ninawaambia kwamba mutu anayekuwa na kitu ataongezewa kingine, lakini mutu asiyekuwa na kitu ataondolewa hata kidogo anachokuwa nacho. Na sasa kwa ngambo ya wale waadui zangu walionikataa mimi kuwa mfalme wao, muwalete hapa na kuwaua mbele yangu. kisha kusema maneno hayo Yesu akatembea mbele ya kundi la watu kwenda Yerusalema. Alipokaribia kufika katika kijiji cha Betefage na cha Betania upande wa mulima wa Mizeituni, Yesu akawatuma wawili kati ya wanafunzi wake akiwaambia, Muende katika kijiji kinachokuwa mbele yenu. Mutakapofika kule, mutaona mwana punda amefungwa na hakuna mutu aliyokisha kupanda juu yake mumufungue na kumuleta hapa. Na kama mutu akiwauliza, kwa sababu gani munamufungua, mumwambie Bwana yuko na lazima ya kumutumia. Basi wale waliotumwa wakaenda, wakakuta vyote kama vile Yesu alivyowaambia. Walipokuwa wakimufungua, wenyeji wa mwana punda yule wakawauliza, kwa nini mnamfungua mwana punda huyu? Wakajibu, Bwana yuko na lazima ya kumtumia. Wakamuletea Yesu yule mwana punda, wakatandika nguo zao juu yake na kumupandisha Yesu juu yake. Alipokuwa akiendelea, watu walitandika nguo zao katika njia. Alipokaribia Yerusalema kwenye mutelemuko wa mulima wa mizeituni, kundi nzima la wanafunzi wakafurahi na kuanza kumusifu Mungu kwa sauti kubwa kwa ajili ya miujiza yote waliyoiona. Wakasema, abarikiwe mfalme anayekuja kwa jina la Bwana. Amani mbinguni na utukufu kwa Mungu anayekuwa juu. Kwa hiyo, wamoja kati ya Wafarisayo waliokuwa katika kundi la watu wakamwambia Yesu, Mwalimu, uwakaribie wanafunzi wako Yesu akawajibu, ninawaambia ninyi, kama watu hawa wakinyamaza, mawe yatalalamika. Yesu alipokaribia mji wa Yerusalema na alipouona akaulilia, akisema, kama wewe vile vile ungejua leo hii kitu kinachoweza kukuletea amani, lakini sasa kitu hicho kimefichwa nawe hauwezi kukiona, kwa maana siku zitakufikia, wakati wa adui zako watakapokuzunguka kwa vita, watakapojenga ukuta wa kujikingia pembeni yako na kukusonga pande zote. Watakuharibu kabisa pamoja na wakaaji wako, hawatakuachia hata jengo moja lisilobomolewa kwa sababu haukutambua wakati Mungu alipokuja kukuokoa. Halafu Yesu akaingia katika hekalu akaanza kufukuza wachunguzi na kuwaambia, imeandikwa katika maandiko matakatifu, nyumba yangu itakuwa nyumba ya maombi, lakini ninyi munaigeuza kuwa nafasi ya kukutania ya wanyang'anyi. Yesu alikuwa akifundisha kila siku ndani ya hekalu, lakini wakubwa wa makuhani na walimu wa sheria pamoja na wakubwa wa watu wakatafuta kumuua lakini hawakupata namna ya kumuua kwa sababu watu wote walimusikiliza kwa uangalifu.