Luka, sura ya makumi mbili. Siku moja Yesu alikuwa katika hekalu akiwafundisha watu na kuhubiri habari njema. Wakubwa wa makuhani na waalimu wa sheria pamoja na wasimamizi wa watu wakamfikia na kumuuliza. Utuambie ni kwa mamlaka gani unafanya mambo haya? na ni nani aliyekupa mamlaka yale? Yesu akawajibu. Mimi vile vile nitawauliza ulizo hili moja, muniambie, Yohane alipata mamlaka ya kubatiza kutoka kwa nani? Kwa Mungu au kwa watu? Nao wakaanza kupiga mafikiri pamoja na kusema, kama tukijibu kwamba mamlaka yake yalitoka kwa Mungu, atauliza kwa sababu gani basi hamukumwaminia. Lakini vile vile hatuwezi kusema kwamba yalitoka kwa watu, kwa maana watu wote watatutupia mawe kwa sababu wanasadiki kwamba Yohane alikuwa nabii. Basi wakajibu kwamba hawajui mamlaka yake yalitoka wapi. Yesu akawaambia, nami vilevile sitawaambia ninyi ni kwa mamlaka gani ninafanya mambo haya. Akaendelea kuwaambia watu mfano huu: mtu mmoja alipanda shamba la mizabibu kisha kupatana kugawanyana mavuno na walimaji wa moja watakao baki wakitunza shamba lake. Akaenda safari katika nchi ingine na kukaa kule kwa muda mrefu. Siku za mavuno zilipotimia, akamutuma mtumishi wake mmoja kwa wale walimaji kusudi mupatie sehemu yake ya mavuno, lakini wale walimaji wakamupiga na kumurudisha mikono mitupu. Mwenye shamba akatuma tena kwa mtumishi mwingine, lakini wakamupiga vile vile na kumutukana kisha wakamrudisha mikono mitupu mwenye shamba akatuma tena kwa mtumishi watatu yule naye wakamuumiza na kumutupa nje ya shamba halafu yule mwenye shamba akasema nitafanya nini nitamutuma mwana wangu mupendwa labda watamuheshimu lakini wale walimaji walipomwona kikuja wakasemezana msimame huyu ndiye atakayerizi shamba hili basi tumuue kusudi shamba hili lipate kuwa urizi wetu. Halafu wakamkamata wakamuua na kutupa maiti yake nje ya shamba. Kisha Yesu akauliza, basi yule mwenye shamba atawatendea walimaji wale namna gani? Atakuja na ata kuwaua wale walimaji, na kisha atawapatia walimaji wengine shamba lile. Watu waliposikia maneno hayo wakasema isitufikie vile hata kidogo. Lakini Yesu akawaangalia na kuwauliza, maana ya maandiko haya matakatifu ni gani? Jiwe lililokataliwa na wajengaji limekuwa sasa jiwe kubwa la msingi. Kila mutu atakayeanguka juu ya jiwe lile atavunjika, na yule litakayemwangukia litamuponda. Saa ile ile wakubwa wa makuhani na walimu wa sheria wakatafuta kumkamata kwa sababu walitambua kwamba alisema mfano huo juu yao. Basi wakaanza kumuvizia Yesu, wakatuma wapelelezi waliojifanya kuwa kama watu wazuri kusudi wa munase katika masemi, na kwa njia ile waweze kumtoa katika mikono ya watawala wa inchi. Wale wapelelezi wakamuuliza, Mwalimu, Tunajua kwamba unasema na kufundisha maneno ya kweli vilevile, vile wewe hauangalie cheo cha mtu, lakini unafundisha juu ya namna ya kuishi ambayo Mungu anaamuru kufuata. Utuambie basi sheria inaturuhusu kulipa kodi kwa mfalme wa Roma au hapana? Lakini kwa kuwa Yesu alitambua udanganyifu wao akawaambia, munionyeshe kikoroti kimoja cha fedha, kisha akawauliza Sura hii na jina hili linaloandikwa hapa ni vya nani? Nao wakajibu ni vya mfalme wa Roma. Halafu Yesu akawaambia, basi mumupe mfalme wa Roma vinavyokuwa vyake, na Mungu vinavyokuwa vyake. Basi watu wale hawakuweza kumunasa katika neno lolote mbele ya watu, lakini wakashangaa na jibu lake, nao wakanyamaza. Wasadukayo wamoja ndio wale watu wanaosema kwamba wafu hawatafufuka. Wakamufikia Yesu na kumuuliza, "Mwalimu, Musa alituamuru mutu akiwa na ndugu yake naye akikufa na kuacha muke wake bila mtoto, yule ndugu yake anapashwa kumuoa yule mjane na kumzalia ndugu yake marehemu watoto." Basi kulikuwa wa ndugu saba. Wa kwanza alioa mwanamke, lakini mtu yule akakufa bila kuacha mtoto. Ndugu wa pili akaoa yule mjane, akakufa vilevile vile bila kuacha mtoto, na ikakuwa vile kwa ndugu wa tatu na hata kwa wote saba. Wote wakakufa bila kuacha mtoto, na kwa mwisho yule mwanamke akakufa vile vile. Sasa, siku wafu watakapofufuka, mke yule atakuwa wa nani? Kwa maana wote saba walikuwa wamemwoa. Yesu akawajibu, watu wa nyakati hizi wanaoa na kuolewa, lakini wale watakaohesabiwa kwamba wanastahili kufufuliwa na kuishi katika nyakati zile zitakazokuja hawataoa wala kuolewa na zaidi ya ile hawataweza kufa tena, kwa sababu wataishi sawa vile wa malaika wanavyoishi, nao watakuwa watoto wa Mungu kwa sababu wamefufuliwa. Musa alionyesha waziwazi wazi kwamba wafu watafufuka, katika maandiko yake yanayosema juu ya kichaka kilichowaka moto, yeye anamutaja Bwana kuwa ni Mungu wa Abrahamu Mungu wa Isaka na Mungu wa Yakobo. Yeye si Mungu wa wafu, lakini ni Mungu wa wanaokuwa wazima, maana mbele yake wote wanaishi. Walimu wa moja wa sheria wakasema Mwalimu, umejibu vizuri, na hakuna mutu aliyesubutu tena kumuuliza maneno mengine. Yesu akaongeza kuwaambia, namna gani wanaweza kusema kwamba Kristo ni mwana wa Daudi? Daudi yeye mwenyewe alisema katika kitabu cha Zaburi, Bwana wetu Mungu alimwambia Bwana wangu, ikaa na mamlaka kwa kuume kwangu mpaka nitakapoweka maadui zako chini ya miguu yako. Daudi anamwita Kristo Bwana, namna gani basi Kristo anaweza kuwa mwana wake? Watu wote walipokuwa wakimsikiliza Yesu, yeye akawaambia wanafunzi wake mujiepushe na walimu wa sheria wanaopenda kujitembeza wakivaa kanzu ndefu na kusalimiwa kwa heshima kwenye nafasi za makutano. Wanapenda vilevile kuikaa katika viti vya mbele ndani ya nyumba za kuabudia na kwenye nafasi za heshima katika karamu. Wananyang'anya mali ya wajane na kwamba maombi marefu kusudi waonekane mbele ya watu. Kwa sababu hii watahukumiwa vikali sana.