Luka, sura ya makumi mbili na moja. Yesu alipoinua macho akawaona watajiri wakitia sadaka ndani ya sanduku ya sadaka za hekalu, akaona vilevile mujane mmoja masikini akitia ndani ya ile sanduku vikoroti viwili vidogo sana. Basi akasema, Kweli ninawaambia kwamba mujane huyu masikini ametoa mingi zaidi kuliko watu wote wengine, kwa maana hawa wengine wote walitoa sehemu ya mali wasiokuwa nayo lazima, lakini yeye ametoa kwa umasikini wake mali yote aliyokuwa nayo kwa kuishi. Wamoja kati ya wanafunzi wa Yesu walikuwa wakizungumuza juu ya hekalu, wakisema juu ya majengo yake mazuri ya mawe na juu ya vitu vingine vizuri watu walivyovitoa sadaka kwa Mungu. Lakini Yesu akasema, kutakuwa siku vitu hivi munavyoona vitabomolewa, wala hakutabaki hata jiwe moja juu ya lingine. Halafu wakamuuliza mwalimu, mambo haya unayotoka kusema yatakuwa wakati gani, na ni kitambulisho gani kitakachoonyesha kwamba yanataka kutimia? Yesu akawajibu, muangalie vizuri, musidanganywe. Watu wengi watakuja wakijiita kwa jina langu wakisema kwamba wao ndio Kristo, nao wakati umetimia. Ingawa vile, musiwafuate. Msiogope wakati mutakaposikia habari za vita na za mapinduzi, sheti mambo hayo yatukie kwanza, lakini haionyeshi kwamba mwisho wa dunia unatimia pale pale. Kisha Yesu akaongeza kusema taifa litapigana na taifa, nao ufalme utapigana na ufalme. Kutakuwa tetemeko kubwa la inchi, vile vile kutakuwa njaa na magonjwa makali kwenye nafasi mbalimbali. Zaidi ya ile, kutakuwa mambo ya kuogopesha na vitambulisho vya ajabu toka mbinguni. Lakini mbele mambo hayo yote yatokeye, mutakamatwa na kuteswa, watawapeleka kwenda kuhukumiwa katika nyumba za kuabudia na kuwatia katika vifungo vile vile mutapelekwa mbele ya wafalme na ya wakubwa kwa ajili ya jina langu, kusudi mutoe ushuhuda wangu mbele yao. Basi mukusudie ndani ya moyo kwamba hamutajihangaisha mbele ya wakati kwa kutafuta kujua namna mutakavyojitetea, kwa maana mimi mwenyewe nitawapa masemi na hekima, hata waadui zenu hawataweza kuyapinga wala kuyakataa. Mutatolewa hata na wazazi wenu wa ndugu zenu na watu wa jamaa zenu, pamoja na warafiki zenu, nao watawaua wamoja kati yenu. Watu wote watawachukia kwa ajili ya jina langu, lakini hata unywele mumoja wa kichwa chenu hautapotea. Lakini muendelee kuvumilia, maana kwa njia ile mutaokoa uzima wenu. Wakati mutakapoona muji wa Yerusalema umezungukwa na waaskari, mujue kwamba uharibifu wake unakaribia. Basi wale watakaokuwa Yudea wakimbilie kwa milima, na wale watakaokuwa Yerusalema watoke ndani yake, nao wale watakaokutiwa katika mashamba wasiingie ndani ya muji, kwa maana siku zile zitakuwa siku za adhabu ya Mungu, kusudi mambo yote yaliyoandikwa katika maandiko matakatifu yatimie. Wanawake wenye mimba na wenye kunyonyesha watapata hasara katika siku zile, kwa maana kutakuwa taabu kubwa katika nchi na Mungu ataonyesha kasirani yake juu ya watu wa taifa hili. Wamoja watauawa kwa vita na watapelekwa kuwa wafungwa katika nchi za mataifa yote. Vile vile mataifa mengine yatautawala Yerusalemu mpaka nyakati zao za kuutawala zitakapokwisha. Vitambulisho vitaonekana katika jua, mwezi na nyota na hapa katika dunia mataifa yatakuwa na uchungu na kushikwa na wasiwasi kwa ajili ya mungurumo na musukosuko wa bahari. Watu watazimia kwa ajili ya hofu wakingojea mambo yatakayotokea katika dunia, kwa maana vyote vyenye nguvu katika mbingu vitatikiswa. Halafu wakati ule Mwana wa Mutu ataonekana akikuja katikati ya mawingu kwa uwezo mwingi na kwa utukufu. Mambo hayo yatakapoanza kutokea, mwinue kichwa na kusimama na nguvu, kwa sababu wakati wa kukombolewa kwenu umekaribia. Kisha Yesu akawaambia wanafunzi wake mfano huu: muchunguze vizuri mti wa tini na miti yote mingine. Munapoona kwamba majani yao yanaanza kuchipuka, mnatambua wenyewe kwamba wakati wa jua kali unakaribia. Vile vile wakati mutakapoona mambo hayo niliyotoka kutaja yanatokea, mujue kwamba ufalme wa Mungu unakaribia. Kweli ninawaambia, hiki kizazi hakitapita mbele ya kutimia kwa mambo yote. Mbingu na dunia vitatoweka, lakini maneno yangu hayatabadilika hata kidogo. Mujilinde vizuri, kusudi musilemewe na kutafuta kula, ulafi, kulewa na kusumbukia maisha kama si vile, siku ile ya kurudia kwa Kristo itawafikia kwa rafla sawa mtego, kwa maana siku ile itawafikia watu wote wa dunia. Basi mukeshe na kuomba kila wakati, kusudi mupate nguvu ya kuepuka mambo hayo yote yatakayotokea, nanyi mupate kuweza kusimama mbele ya mwana wa mtu. Yesu alikuwa akipitisha mchana katika hekalu akihubiri. Na usiku alikuwa akienda kulala kwenye mulima wa mizeituni. Watu wote walikuwa wakimufikia asubuhi mapema katika hekalu kusudi wamusikilize.