Luka sura ya makumi mbili na mbili. Sikuku ya mkate usio tiwa chachu inayoitwa Pasaka ilikaribia. Wakubwa wa makuhani na walimu wa sheria walitafuta njia ya kumuua Yesu, lakini waliogopa watu. Basi shetani akamwingia Yuda yule anayeitwa Iskariota, aliyekuwa mumoja wa wanafunzi kumi na wawili. Halafu Yuda akaenda kusikilizana na wakubwa wa makuhani na wakubwa wa walinzi wa hekalu juu ya namna ya kumtoa Yesu kwao. Wakafurahi sana, wakapatana kumupa fedha. Yuda akakubali na kuanza kutafuta wakati unaokuwa mzuri kwa kumutoa Yesu kwao kwa uficho pasipo watu kujua. Siku ya karamu ya mukate usiotiwa chachu ndiyo siku ile walipaswa kuchinja kondoo waliotayarishwa kwa ajili ya Pasaka ikatimia. Yesu akawatuma Petro na Yohane akisema, mwende mututayarishie chakula cha karamu ya Pasaka. Wakamuuliza, ni wapi unapotaka tuende tukitayarishie? Akawajibu, mutakapoingia katika muji, mutakutana mutu mumoja anayebeba mutungi wenye maji mumfuate mtu yule katika nyumba atakamuingia mumwambie mwenye nyumba, Mwalimu anakuuliza kwamba ni wapi kunapokuwa chumba cha kukulia karamu ya Pasaka pamoja na wanafunzi wake. Naye atawaonyesha chumba kikubwa cha gorofi kilichokwisha kupangwa vizuri, ni mule mutakapotayarishia karamu. Wakaenda na kukuta vitu vyote sawa vile Yesu alivyowaambia. Nao wakatayarisha karamu ya Pasaka. Saa ilipotimia Yesu, akaikaa kula chakula pamoja na wanafunzi wake, akawaambia, nimetamani sana kula karamu hii ya Pasaka pamoja nanyi mbele ya kuteswa kwangu, kwa maana ninawaambia, sitakula tena karamu hii ya Pasaka mpaka siku ile nitakapokula ile yenye kukamilika katika ufalme wa Mungu. Kisha Yesu akatoa kikombe Akakibariki na kusema, mutwae kikombe hiki na mukigawanye kati yenu, kwa maana ninawaambia kwamba tangia sasa sitakunywa tena divai mpaka ufalme wa Mungu utakapokuja. Halafu akatoa mukate akaubariki, kisha akaumega na kuwapa akisema, huu ni mwili wangu unaotolewa kwa ajili yenu, mufanye hivi kwa kunikumbuka. Vile vile kisha kula, akatoa kikombe na kuwapa, akisema, kikombe hiki ni agano jipya la Mungu linalohakikishwa kwa njia ya damu yangu. Lakini mwangalie, yule anayenitoa anachangia chakula pamoja nami, kwa maana mwana wa mutu atakufa sawa vile ilivyokusudiwa na Mungu, lakini ole kwa mutu yule atakayemtoa. Basi wakaanza kuulizana wao kwa wao ni nani kati yao atakayefanya jambo lile. Kulitokea ubishi kati ya wanafunzi wa kujua nani anayekuwa mkubwa kati yao. Yesu akawaambia, wafalme wa mataifa wanawatawala watu wao kwa nguvu na wale wenye mamlaka juu yao wanajiita watenda mema, lakini isikuwe hivi katikati yenu, lakini yule anayekuwa mkubwa kati yenu sherti akuwe mudogo zaidi, na yule anayekuwa mwongozi sherti akuwe kama mtumishi. Kwa maana ni nani anayekuwa mkubwa, yule anayeikaa kwa kula chakula au yule anayemushughulikia? Hakika ni yule anayeikaa kwa kula chakula, ingawa vile mimi niko hapa katikati yenu kama mwenye kushughulika. Ninyi ndiyo muliokuwa pamoja nami katika majaribu yangu, nami ninawawekea ninyi ufalme kama vile Baba yangu alivyoniwekea mimi, kusudi mupate kula na kunywa pamoja nami katika ufalme wangu. Mutaikaa vile vile juu ya viti vya kifalme kwa kuhukumu makabila kumi na mawili ya Waisraeli. Simoni, Simoni, sikiliza, Shetani ameachiliwa wakati wa kuwajaribu na kuwatenga kabisa, lakini mimi nimekuombea kusudi usipungukiwe na imani, nawe utakaponirudilia tena uwatie wa ndugu zako moyo. Petro akamwambia, Bwana, mimi niko tayari kufungwa pamoja nawe na hata kufa pamoja nawe. Yesu akamjibu, ninakuambia wewe Petro, kwamba leo mbele jogoo hajawika utakuwa umenikana mara tatu kuwa haunijui. Halafu Yesu akawauliza wanafunzi wake, Nilipowatuma pasipo kubeba fedha wala mufuko wala vyato, mulikosewa na kitu gani? wakamujibu hakuna. Naye akawaambia, lakini sasa, yule anayekuwa na fedha azitwae, na anayekuwa na mufuko autwae vile vile, na yeyote asiyekuwa na upanga ahuzishe nguo yake apate kuununuwa, kwa maana ninawaambia, ni lazima yatimie kwangu maneno haya yaliyoandikwa katika maandiko matakatifu, naye alihesabiwa pamoja na watenda maovu. Kwa sababu yanayonielekea mimi yanafikia kwa mwisho wake. Wanafunzi wakasema, Bwana angalia tunapanga mbili hapa. Akajibu, basi inatosha. Yesu akatoka na kwenda kwa mulima wa Mizeituni kama ilivyokuwa desturi yake na wanafunzi wake wakamfuata. Alipofika kwenye nafasi ile, akawaambia muombe, kusudi musianguke katika majaribu. Kisha akajitenga nao na kuenda kwenye hatua ya mtu kuweza kutupa jiwe, akapiga magoti, akaomba akisema, Baba, kama ukitaka, ninakuomba uniondolee mbali kikombe cha mateso lakini isikuwe mapenzi yangu ndiyo yafanyike lakini yako. Halafu malaika toka mbinguni alimutokea kwa kumtia moyo. Yesu alikuwa katika uchungu mkubwa, akazidi kuomba kwa bidii, jasho iliyomtoka ikakuwa kama matone ya damu yaliyokuwa yakitiririka mpaka chini. Kisha kuomba alirudia pahali alipoacha wanafunzi wake, akawakuta wamelala, kwa sababu walikuwa na huzuni akawaambia sasa ninyi munalala muamuke na muombe kusudi musianguke katika majaribu yesu alipokuwa hajamaliza kusema kundi la watu wakafika wakiongozwa na yuda mumoja wa wanafunzi kumi na wawili akamjongelea yesu kusudi ya mubusu lakini yesu akamuuliza yuda unamutoa mwana wa mutu kwa kumubusu? Wale wanafunzi wa Yesu walipoona mambo yatakayotendeka, wakamuuliza Bwana, tuwakate kwa panga? Na mumoja wao akamupiga mtumishi wa kuhani mkubwa upanga na kumukata sikio la kuume, lakini Yesu akasema mwache, inatosha. Akagusa sikio la mutu yule na kumuponyesha. Halafu Yesu akawaambia wakubwa wa makohani, wakubwa wa walinzi wa hekalu na wazee waliokuja kumkamata, mumekuja na panga na magongo kama vile wanavyokwenda kukamata munyanganyi? Siku zote nilipokuwa pamoja nanyi katika hekalu ninyi hamukunikamata, lakini hii ni saa yenu, saa ya utawala wa Bwana wa giza. Walipokwisha kumkamata wakamupeleka katika nyumba ya kuhani mkubwa. Petro akamfuata Yesu kwa mbali. Wakakonga moto katikati ya kiwanja na kuikaa, na Petro akakuja kuota moto pamoja nao. Mtumishi mumoja mwanamke alipomwona Petro akikaa karibu na moto akamkazia macho na kusema, mutu huyu vilevile vile alikuwa pamoja naye. Lakini Petro akakana akisema ewe mama, mimi simujui. Nyuma kidogo, mutu mwingine akamuona na akasema, wewe vile vile ni mumoja wao. Lakini petro akamujibu mutu yule, mimi si mumoja wao. Kisha muda wa karibu saa moja mutu mwingine akatia mkazo akisema, hakika mutu huyu alikuwa pamoja naye kwa sababu yeye ni Wagalilaya lakini Petro akasema sijui mambo unayoyasema. Wakati ule alipokuwa angali akisema, jogoo akawika. Bwana akageuka na kumwangalia Petro. Petro akakumbuka maneno yale Bwana aliyomwambia kwamba mbele jogo hajawika atakuwa amemukana mara tatu. Basi akatoka nje akalia kwa uchungu sana wale watu waliokuwa wakimuchunga Yesu walimuchekelea na kumupiga. Walimufunika uso kwa kitambaa na kumuuliza, tambua sasa ha, ha, ha. Ni nani, nani aliyekupiga? Nao walimutusi kwa maneno mengine mengi. Usiku ulipokucha, wazee wa Yuda, wakubwa wa makuhani na walimu wa sheria wakakusanyika wakamuleta Yesu mbele ya baraza yao kubwa, na kumuuliza kama, wewe ni Kristo utuambie. Akawajibu kama, ninawaambia hamuta nisadiki, na kama ninawauliza ulizo hamuta nijibu. Lakini zaidi ya hiyo, mwana wa mutu ateika na mamlaka karibu na Mungu mwenye uwezo wote. Wakamuuliza, basi wewe ni mwana wa Mungu? Yesu akawajibu, Ninyi munasema kwamba mimi ndiye. Halafu wakasema, Hatuhitaji tena ushuhuda wowote juu yake, kwa maana tunatoka kusikia maneno aliyosema.