Luka, sura ya makumi mbili na tatu. Kisha watu wote wa baraza kubwa wakasimama wakamupeleka Yesu mbele ya Pilato wakaanza kumshitaki wakisema, tulimukuta mutu huyu akiwashawishi watu wa taifa letu kufanya uwasi. Yeye alikuwa akiwaambia kwamba wasilipe kodi kwa mfalume wa Roma, na zaidi ya hii anasema kwamba yeye ndiye Kristo basi Pilato akamuuliza Yesu, wewe ndiwe mfalme wa Wayuda? Yesu akamujibu, ni wewe ndiwe umesema. Halafu Pilato akawaambia wakubwa wa makuhani na kundi la watu, mimi sioni, mimi sioni hata sababu, sababu moja ya kumuhukumu mtu huyu. Lakini wakazidi kusema kwa nguvu, kwa njia ya mafundisho yake anawashawishi watu kufanya uwasi katika Yudea yote. Alianzia Galilaya na sasa amefika hapa. Wakati Pilato aliposikia maneno hayo, akauliza, Mutu huyu ni wa Galilaya? Naye alipojua kwamba Yesu alikuwa mutu wa jimbo lililokuwa chini ya utawala wa Herode, akamutuma kwa Herode, kwa maana alikuwa Yerusalema siku zile. Herode alipomwona Yesu, akafurahi sana, tangu siku nyingi alitamani kumwona, kwa sababu alikuwa amesikia habari zake, naye alitumaini kuona kitambulisho kutoka kwake. Akamuuliza Yesu maneno mengi, lakini yeye hakumujibu neno. Wakubwa wa makuhani na walimu wa sheria waliokuwa pale wakatoa mashitaki makubwa sana juu ya Yesu. Basi Herode na waaskari wake wakamchekelea Yesu na kumuzarau wakamvalisha nguo zinazokuwa sawa za mfalme na kumurudisha kwa Pilato siku ile Herode na Pilato waliokuwa waadui tangu zamani wakageuka kuwa warafiki basi Pilato akafanya mkutano wa wakubwa wa makuhani nao wa wasimamizi wa watu pamoja na watu wao Akawaambia, mumeniletea mutu huyu mukisema kwamba anashawishi watu kufanya uwasi. Basi nimemuuliza mbele yenu juu ya maneno yale, lakini sikumuona na kosa lolote ninyi munalomshitakia. Hata Herode, vilevile vile hakumuona na kosa, na ni kwa sababu hii amemurudisha kwetu. Mutu huyu hakufanya hata kosa moja linalomstahili kuhukumiwa kufa. Basi nitaamuru apigwe fimbo na kisha nitamfungua. Kila sikukuu ya Pasaka, Pilato alipaswa kuwafungulia watu mfungwa mmoja, lakini wote pamoja wakapiga kelele wakisema Baraba. Alikuwa amefungwa kwa ajili ya fujo iliyofanyika katika muji na kwa ajili ya kuua watu. Kufuatana na vile Pilato alivyotaka kumufungua Yesu, yeye akasema tena na watu, lakini wakapiga tena kelele wakisema Pilato akawaambia kwa mara ya tatu, alifanya ubaya gani? Mimi sikumwona na hata kosa moja linalomstahili kuhukumiwa kufa. Nitaamuru apigwe fimbo na kisha nitamfungua. Lakini wakaendelea kupiga kelele kubwa, wakiomba Yesu atundikwe juu ya msalaba, na kwa mwisho akashindwa kwa sababu ya makelele yao, halafu akakata shauri la kuwatendea sawa walivyotaka. Akamufungua yule mutu waliyetaka aliyefungwa kwa ajili ya kuleta fujo na kuwa watu, na kumutoa Yesu kwao kusudi wamutendee vile walivyotaka. Nao walipokuwa wakimupeleka Yesu kwenda kutundikwa, wakakutana na mutu mumoja aliyeitwa Simoni wa inchi ya Kurene, aliyekuwa akitoka kwenye vijiji wakamulazimisha abebe msalaba wa Yesu na kumfuata nyuma. Kundi kubwa la watu walimufuata, kati yao kulikuwa wanawake waliokuwa wakijipigapiga kwenye kifua kwa huzuni na kumulilia Yesu. Akawageukia na kuwaambia, ninyi wanawake wa Yerusalemu, musinililie mimi, lakini mujililie ninyi wenyewe pamoja na watoto wenu, kwa maana siku zitakuja, wakati watu watakaposema heri wanawake wanaokuwa tasa, wale waliokosa kuzaa na kunyonyesha. Wakati ule watu wataanza kuyaambia milima mutuangukie, navyo vilima mutufunike. Kwa maana wakifanya hivi kwangu mimi ninayekuwa kama muti mubichi, basi watafanya nini kwenu, mwanao kuwa kama muti unaokauka? Kulikuwa watu wengine wawili watenda maovu walipelekwa pamoja na Yesu kwa kutundikwa. Walipowafikisha kwenye pahali palipoitwa kilima cha mfupa wa kichwa, wakamutundika Yesu juu ya musalaba. Vilevile vile walitundika wale watenda maovu, mumoja kwa upande wa kuume wa Yesu na mwingine kwa upande wa kushoto. Halafu Yesu akasema, Baba, wasamehe kwa maana hawajui jambo wanalofanya. Waaskari wakagawanya nguo zake kwa kuzipigia kura. Watu walisimama pale wakiangalia, nao wakubwa wa Wayuda walimsimanga Yesu wakisema, aliokoa wa watu wengine sasa ajiokoe yeye mwenyewe. Ikiwa yeye ndiye Masia, yule aliyechaguliwa na Mungu. Waaskari vile vile walimudharau, wakampelekea divai yenye kuchacha na kumwambia, "Kama wewe ni mfalme wa Wayuda, ujiokoe wewe mwenyewe." Na mashitaki haya yalikuwa yameandikwa juu ya msalaba wake. Huyu ndiye mfalme wa Wayuda. Mumoja wa wale watenda maovu wawili waliotundikwa juu ya musalaba alimutukana akisema, "Si wewe ndiwe Kristo? Basi ujiokoe wewe mwenyewe na kutuokoa sisi vile vile." Lakini mwenzake akamkaripia akisema, wewe haumuogopi Mungu hata kidogo ingawa unapata azabu ile ile. Sisi tunahukumiwa kwa haki, kwa maana tunaazibiwa kufuatana na matendo yetu mabaya, lakini mutu huyu hakufanya ubaya wowote. Na akaongeza kusema, he Yesu, usinisahau wakati utakapokuja katika ufalme wako. Yesu akamujibu, kweli ninakuambia, wewe leo hii utakuwa pamoja nami katika paradiso. Ilikuwa karibu na saa sita ya mchana, jua likafifia kukakuwa giza katika nchi yote mpaka saa tisa. Pazia la hekalu likapasuka katikati. Yesu akalalamika kwa sauti kubwa akisema, Baba, ninatoa uzima wangu kwako. Kisha kusema maneno haya, akakata roho. Mkubwa wa waaskari alipoona mambo yale yaliyotokea, akamusifu Mungu akisema, hakika mutu huyu alikuwa mwenye haki. Nalo kundi la watu waliofika kuangalia mambo yale wakaona yote yaliyotokea, kwa hiyo wakarudia wakijipigapiga kwenye kifua kwa huzuni. Na wote waliojuana sana naye na hata wanawake waliomfuata tangia Galilaya walisimama kwa mbali wakiangalia mambo hayo. Kulikuwa mutu mumoja muzaliwa wa Arimatea katika jimbo la Yuda. Jina lake lilikuwa Yosefu. Mutu huyu alikuwa mwema na mwenye haki. Naye alikuwa akitazamia ufalme wa Mungu. Yeye alikuwa mumoja wa washauri wa baraza kubwa. Lakini hakukubali shauri na matendo ya wenzake. Yosefu alienda kwa Pilato kwa kumuomba maiti ya Yesu. Alipokwisha kuishusha toka juu ya msalaba, akaifunga-funga na vitambaa na kuiweka ndani ya kaburi lililochimbwa katika jiwe. Ndani ya kaburi lile mulikuwa bado hamujazikwa mutu. Siku ile ilikuwa ya matayarisho ya siku ya Sabato iliyokuwa karibu kuanza. Wale wanawake waliokuja na Yesu tangia Galilaya walimufuata Yosefu wakaona kaburi na namna maiti ya Yesu ilivyowekwa mule. Kisha wakarudia kwao kutengeneza mafuta na marashi ya kupaka maiti. Siku ya Sabato wakapumuzika kama sheria ilivyoamuru.