Luka sura ya makumi mbili na ine. Siku ya kwanza ya juma, asubuhi mapema, wale wanawake wakaenda kwenye kaburi, nao walibeba yale mafuta waliyotengeneza. Walipofika wakakuta jiwe kubwa limekwisha kusukumwa pembeni ya kiingilio cha kaburi, lakini walipoingia ndani ya kaburi hawakuona maiti ya Bwana Yesu. Walipokuwa wakifadhaika kwa ajili ya jambo hili, mara moja watu wawili waliovaa nguo zenye kung'aa wakawatokea. Kwa sababu ya woga, wale wanawake wakainama uso mpaka chini, lakini wale watu wakawaambia, kwa sababu gani munamtafuta yule anayekuwa mzima kati ya waliokufa? Yeye hayuko hapa, amefufuka. Mkumbuke jinsi alivyowaambia wakati alipokuwa angali Galilaya. Aliwaambia kwamba mwana wa mtu anapaswa kutolewa katika mikono ya wenye zambi na kutundikwa juu ya msalaba, lakini kwa siku ya tatu kisha kufa atafufuka. Halafu wakakumbuka maneno yale Yesu aliyosema. Waliporudia toka kwenye kaburi, wakapasha habari ile kwa wanafunzi kumi na mumoja na kwa wafuasi wengine wote wa Yesu. Na hawa ndio waliowapasha habari ile kwa mitume: Maria wa Magdala, Yohana na Maria mama ya Yakobo. Kulikuwa vile vile wanawake wengine pamoja nao. Lakini mitume hawakusadiki maneno ya wale wanawake, waliwaza kwamba ni abure. Lakini Petro alisimama akaenda mbio mpaka kwenye kaburi. Alipoinama kuchungulia ndani yake, akaona tu vile vitambaa, kisha akarudia kwake akishangaa kwa ajili ya mambo yaliyotokea. Siku ile ile, wawili kati ya wanafunzi walikuwa wakienda kwenye kijiji cha Emau kilichokuwa kwa umbali wa kilometre kumi na moja kutoka Yerusalema. Walikuwa wakiongea juu ya mambo yote yaliyotokea. Walipokuwa wakiongea na kuulizana, Yesu mwenyewe akafika karibu nao, akaendelea kutembea pamoja nao, lakini macho yao yalizuizwa kumtambua. Yesu akawauliza, ni maneno gani haya munayosumulia hapa katika njia? Nao wakasimama wakiwa wanahuzunika, na mumoja wao aliyeitwa Kleopa akamjibu, kati ya wageni wanaokaa Yerusalema ni wewe tu usiyejua mambo yaliyotokea kule katika siku hizi? Naye akawauliza ni mambo gani? Nao wakamujibu, haujui mambo yaliyompata Yesu wa Nazareti? Yeye alishuhudiwa na Mungu na watu wote kwamba alikuwa nabii mwenye uwezo katika mambo aliyofanya na kusema. Wakubwa wa makuhani na wasimamizi wetu walimutoa kusudi ahukumiwe kufa. Nao wamemutundika juu ya msalaba. Sisi tulikuwa na tumaini kwamba yeye ndiye atakayekomboa Waisraeli. Lakini sasa leo ni siku ya tatu tangu mambo hayo yalipofanyika. Zaidi ya hiyo, wanawake wamoja wa kundi letu walitushitusha. Walienda kwenye kaburi asubuhi mapema, lakini hawakuona maiti yake. Basi wakarudia kutuelezea kwamba wamalaika waliwatokea na kuambia kwamba yeye ni mzima. Halafu wamoja kati yetu walienda kwenye kaburi, nao wakakuta mambo yote ni sawa na vile wale wanawake walivyosema, lakini hawakumwona. Basi Yesu akawaambia, enyi wajinga na wenye mioyo mizito kwa kuamini maneno yote manabii waliosema, haikumpasa Kristo ateeswe kama vile na aingie kwenye nafasi atakapotukuzwa? Kisha akawaelezea maneno yaliyoandikwa juu yake katika maandiko matakatifu yote, akianza toka vitabu vya Musa na kuendelea katika vitabu vya manabii wote. Nao walipofika karibu na kile kijiji ambamo walikuwa wakienda, Yesu akaendelea mbele akiwa sawa mwenye kuacha, lakini wakamusihi sana abakie pamoja nao, kwa maana ilikuwa magharibi na giza lilitaka kuingia. Basi akaingia ndani ya nyumba kubakia pamoja nao. Alipokuwa akiikaa kula chakula pamoja nao, akatwaa mkate na kuubariki, kisha akaumega na kuwapatia. Halafu macho yao yakafumbuliwa, wakamutambua, lakini yeye akatoweka, nao hawakumwona tena. Basi wakasemezana, mioyo yetu ilichangamuka sana wakati alipokuwa akisimulia nasi katika njia na kutuelezea maandiko matakatifu. Wakaondoka saa ile ile na kurudia Yerusalema. Kule wakakuta wale mitume kumi na mmoja wamekusanyika pamoja na watu wengine wa kundi lao. Hao waliokusanyika wakawaambia, "Hakika Bwana amefufuka na amemtokea Simoni." Nao vile vile wakawaelezea mambo yote yaliyotokea katika njia na namna walivyomtambua Yesu wakati alipomega mukate. Walipokuwa hawajamaliza kuwaelezea mambo hayo, mara moja Yesu mwenyewe akasimama katikati yao na kuwaambia, amani kwenu. Wakashituka na kuogopa, wakizani kwamba wameona muzimu. Lakini Yesu akawaambia, kwa sababu gani mnafadhaika na kuwa na mashaka? Mwangalie mikono yangu na miguu yangu. Kusudi mupate kutambua kwamba ni mimi. Muniguse, muone kwa maana muzimu hana mwili wala mifupa kama hivi mnavyoniona kuwa navyo. Alipokwisha kusema vile, akawaonyesha mikono na miguu yake. Nao walipokuwa hawaja sadiki bado, kwa sababu ya furaha na mshangao, akawauliza muko na chakula chochote hapa? Wakamupa kipande cha samaki iliyochomwa, akakitwaa na kukikula mbele yao. Kisha akawaambia, haya ndiyo maneno niliyowaambia wakati nilipokuwa ningali pamoja nanyi, kwamba sharti yatimizwe maneno yote yaliyoandikwa juu yangu katika sheria ya Musa, katika maandiko ya manabii na katika Zaburi. Halafu akawafungua akili kusudi wapate kufahamu maandiko matakatifu, akiwaambia imeandikwa katika maandiko matakatifu kwamba Kristo atateswa na kufufuka kwa siku ya tatu kisha kufa kwake. Iliandikwa vilevile kwamba vile kwa, kwa jina lake watahubiri mataifa yote kuanzia Yerusalema kusudi wageuke toka katika dhambi na wapate kusamehewa. Na ninyi ndiyo mutakaotoa ushuhuda juu ya maneno haya. Na mimi mwenyewe nitawatumia zawadi ile Baba yangu aliyoahidi ishuke juu yenu, lakini mungojee kule Yerusalema mpaka mutakapojazwa uwezo kutoka juu. Kisha Yesu Akatoka nao katika muji na kwenda karibu na kijiji cha Betania. Na pale akainua mikono yake juu na kuwabariki. Alipokuwa akiwabariki, akajitenga nao na kunyanyuliwa mbinguni. Nao walipokwisha kumwabudu, wakarudia Yerusalema wakifurahi sana, na siku zote walikuwa ndani ya hekalu wakimsifu Mungu.