Yoane, sura ya ine. Yesu akatambua kwamba wafarisayo wamepata habari kama yeye anapata wanafunzi wengi kuliko Yohane na kuwabatiza. Hakika Yesu mwenyewe hakubatiza mutu lakini ni wanafunzi wake. Basi Yesu akaondoka Yudea na kurudi Galilaya. Kwa kufika kule ilimupasa apite katika Samaria. Akafika karibu na muji mumoja wa Samaria unaoitwa Sikari uliokuwa karibu na shamba lile Yakobo alilomupa mwana wake Yosefu. Pale kulikuwa kisima kilichokuwa cha Yakobo. Yesu akaikaa kwa ukingo wa kisima. Kwa sababu alikuwa amechoka na safari. Ilikuwa karibu na saa sita za mchana. Halafu mwanamke mmoja Musamaria akakuja kuteka maji. Na Yesu akamwambia, "Unipe maji ya kunywa." Wakati ule wanafunzi wake walikuwa wamekwenda katika muji kununua vyakula. Basi yule mwanamke Msamaria akamwambia Yesu, Namna gani wewe Myuda unaweza kuniomba mimi Msamaria maji ya kunywa? Wayuda hawakukuwa na ushirika na Wasamaria. Yesu akamjibu: Kama ungejua kitu Mungu anachoweza kukupatia, na ni nani nani anayekuomba maji ya kunywa? wewe ndiwe ungemuomba naye angekupa maji ya uzima. Yule mwanamke akamwambia, Bwana, hauna chombo cha kutekea, na kisima ni kirefu sana. Basi umepata wapi maji ya uzima? Babu yetu Yakobo ndiye aliyetupa sisi kisima hiki. Hata yeye mwenyewe pamoja na wana wake na nyama wake walikunywa maji yake. Wewe unajiona kuwa mkubwa kuliko Yakobo? Yesu akamjibu, kila mtu anayekunywa maji haya atasikia kiu tena, lakini yeyote atakayekunywa maji yale nitakayomupa hatasikia kiu tena hata kidogo. Maji nitakayomupa yatakuwa ndani yake kama chemichemi inayotiririka maji ya uzima wa milele. Mwanamke yule akamwambia, Bwana, unipe basi maji yale kusudi nisisikie kiu tena, hivi sitahitaji kuja tena hapa kuteka maji. Yesu akamwambia uende kumwita mume wako na urudi naye hapa. Yule mwanamke akamjibu sina mume. Na Yesu akamwambia unasema kweli kwamba hauna mume, kwa maana ulikuwa na wanaume watano na yule unayeishi naye sasa si mume wako. Hivi unasema ukweli. Halafu mwanamke yule akamwambia, Bwana, ninaona kama wewe ni nabii. Babu zetu walimwabudu Mungu juu ya mulima huu, lakini ninyi Wayuda munasema kama Yerusalema ni pahali pa kumwabudia Mungu. Yesu akamwambia, Ee mama unisadiki, kutakuwa wakati hamutamwabudu Baba juu ya mulima huu wala Yerusalema. Ninyi wa Samaria hamujui munachokiabudu, sisi tunajua tunachokiabudu, kwa sababu wokovu unatokea kwa njia ya Wayuda. Lakini kutakuwa wakati, nao umekwisha kutimia, wale wanaoabudu kwa kweli watakapomwabudu Baba katika Roho na ukweli kwa maana baba anataka watu wanaoabudu kwa namna ile. Mungu ni Roho, nao wanaomwabudu wanapaswa kumwabudu katika roho na ukweli. Mwanamke yule akamwambia, ninajua kwamba masihi anayeitwa Kristo atakuja, na wakati atakapokuja, atatuelezea maneno yote. Yesu akamjibu, mimi Ninayesema nawe ndiye. Saa ile ile wanafunzi wa Yesu wakarudi, nao wakashangaa kumwona akisemezana na mwanamuke. Lakini hakuna mumoja wao aliyemuuliza yule mwanamke kwamba anataka nini, ao kumuuliza Yesu kwamba sababu gani anasema naye. basi Mwanamke yule akaacha mtungi wake wa maji pale, akarudi katika muji na kuwaambia watu, Mukuje muone mutu aliyeniambia maneno yote niliyotenda. Huyo si Kristo? Basi wakatoka katika muji na kumwendea Yesu. Wakati ule wanafunzi wa Yesu walimusihi wakisema, Mwalimu, kula chakula. Lakini akawajibu, Mimi nina chakula musichokijua. Basi wanafunzi wakaanza kuulizana, Kuna mtu aliyemuletea chakula? Yesu akawaambia, Chakula changu ni kufanya mapenzi ya yule aliyenituma na kutimiza kazi yake. Si ninyi munazoea kusema kuna baki miezi mine kuwe mavuno? Lakini mimi ninawaambia muinue macho muangalie mashamba, mimea imekomaa nayo ni tayari kwa kuvunwa. Mvunaji anakwisha kupokea mshahara, naye anakusanya mavuno kwa ajili ya uzima wa milele, kusudi mupandaji na muvunaji wafurahi pamoja. Kwa maana neno hili ni kweli, mtu mmoja anapanda na mwingine anavuna. Mimi niliwatuma ninyi katika shamba kuvuna mavuno ambayo hamukusumbukia. Wengine waliyasumbukia, nanyi mumepata faida ya kazi yao. Wasamaria wengi wa muji ule walimwamini Yesu kwa sababu ya maneno ya yule mwanamke aliposhuhudia hivi, aliniambia mambo yote niliyotenda. Na Wasamaria walipomufikia Yesu walimusihi akae pamoja nao, naye akakaa kule muda wa siku mbili. Wengine wengi zaidi waliamini kwa sababu ya maneno yake mwenyewe. Nao wakamwambia yule mwanamke, sasa tunaamini si kwa sababu ya maneno uliyotuambia tu, lakini kwa sababu tumesikia sisi wenyewe na tunajua hakika kwamba Huyu ni Mokozi wa dunia. Siku mbili zilipopita, Yesu akaondoka kule akaenda Galilaya. Yesu mwenyewe alikuwa ameshuhudia kwamba nabii haheshimiwi katika nchi yake mwenyewe. Lakini alipofika Galilaya, wakaaji wa kule wakamupokea, kwa maana wao vile vile, Walikuwa Yerusalema kwa siku kuu ya Pasaka nao waliona mambo yote aliyofanya kule. Basi Yesu akarudi tena Galilaya katika muji Kana, pahali alipogeuza maji kuwa divai. Kule kulikuwa mkubwa mmoja wa serikali, aliyekuwa na mwana mgonjwa katika muji Kapernaumu. Wakati aliposikia kwamba Yesu amefika Galilaya toka Yudea, mkubwa huyu akamwendea, akamusihi aende Kapernaumu kumuponyesha mwana wake aliyekuwa karibu kufa. Basi Yesu akamwambia, "Ninyi hamuwezi kuamini hata kidogo kama msipoona vitambulisho na maajabu." Yule mkubwa wa serikali akamjibu, Bwana, ninakuomba ufike kwangu mbele mtoto wangu hajakufa. Yesu akamwambia, Kwenda tu. Mwana wako ni mzima. Mtu yule akaamini neno Yesu alilosema naye akaondoka. Alipokuwa katika njia akirudi kwake watumishi wake wakakuja kukutana naye na, na kumwambia kwamba mtoto wake ni mzima halafu akawauliza saa gani mtoto alipoanza kujisikia vizuri nao wakamjibu yeye alipona homa jana mchana saa saba. basi baba yule akatambua kama ilikuwa ni saa ile ile Yesu alipomwambia kwamba mwana wake ni mzima, basi yeye na jamaa yake yote wakamwamini Yesu. Hiki ndicho kitambulisho cha pili Yesu alichoonyesha, ilikuwa wakati aliporudi Galilaya akitoka Yudea.