Yoane, sura ya tano. Nyuma ya maneno hayo, Yesu akaenda Yerusalema kwa siku kuu ya Wayuda. Kule Yerusalema, karibu na mulango wa muji huu unaoitwa mulango wa kondoo, kuna kisima chenye viingilio vitano vyenye paa. Kisima kile kinaitwa katika Kiebrania Betesaida. Wagonjwa wengi walikuwa wakilala katika viingilio vile. Kulikuwa vipofu, vilema na wenye kupooza, walikuwa wakingoja maji yatikiswe, kwa sababu malaika wa Bwana alishuka mara kwa mara ndani ya kile kisima na kutikisa maji na mgonjwa wa kwanza aliyeingia ndani ya maji kiisha kuyatikisa alipona ugonjwa wowote aliyokuwa nao. Pale kulikuwa mutu mumoja aliyekuwa mgonjwa tangia miaka makumi tatu na minane. Wakati Yesu alipomuona akilala na kutambua kwamba amekuwa mgonjwa kwa muda wa siku nyingi, akamuuliza unataka kupona? Yule mgonjwa akamjibu, Bwana, sina mutu wa kuniingiza katika kisima wakati maji yanapotikiswa, nami ninapojaribu kuingia ndani ya maji, mutu mwingine anaingia mbele yangu. Yesu akamwambia, Simama utoe kipoi chako na uende. Mara moja mtu yule akapona, akatoa kipoi chake na kuanza kutembea. Siku ile ilikuwa siku ya Sabato. Kwa hiyo Wayuda wakamwambia mtu yule aliyeponyeshwa, Leo ni siku ya Sabato na sheria haikuruhusu kubeba kipoi chako. Akawajibu, yule aliyeniponyesha ndiye aliyeniambia twaa kipoi chako na uende. Basi wakamuuliza kwamba ni nani aliyemwambia kwamba atwae kipoi wake na aende, lakini mutu yule aliyeponyeshwa hakujua ni nani, kwa maana Yesu alikuwa amekwisha kuondoka katikati ya kundi kubwa la watu waliokuwa pale. Kisha Yesu akamukuta mtu yule ndani ya hekalu, akamwambia, Angalia, sasa umepona; basi usifanye zambi tena kusudi jambo baya zaidi lisikufikie. Yule mtu akaenda kuwaambia Wayuda kwamba Yesu ndiye aliyemuponyesha. Kwa sababu ile, Wayuda wakaanza kumfuatilia Yesu kwa kuwa alifanya mambo haya kwa siku ya Sabato. Lakini Yesu akawajibu, Baba yangu anatumika wakati wote, nami ninatumika vile vile. Kwa ajili ya neno hili, Wayuda walitaka tena zaidi kumuua, si kwa sababu ya kuvunja sheria ya siku ya Sabato tu lakini vile vile kwa sababu alisema kwamba Mungu ni Baba yake akijifanya hivi kuwa sawasawa na Mungu. Basi Yesu akaongeza kuwaambia Wayuda, kweli kweli ninawaambia, mwana hawezi kufanya kitu kwa mafikiri yake mwenyewe, anafanya tu kile ambacho anaona Baba akifanya, na mambo yote Baba anayofanya mwana anayafanya vilevile, kwa maana Baba anamupenda mwana, anamuonyesha yote anayofanya yeye mwenyewe, atamuonyesha mambo makubwa zaidi kuliko haya kusudi mupate kushangaa. Kwa maana kama vile Baba anavyofufua wafu na kuwarudishia uzima, vile vile mwana anawapa uzima wale anaowataka. Na zaidi ya hii, Baba hahukumu hata mtu mmoja, lakini amemupa mwana uwezo wote wa kuhukumu kusudi watu wote wa muheshimu mwana kama vile wanavyomheshimu Baba. Asiyemheshimu mwana hamuheshimu Baba aliyemutuma. Kweli kweli ninawaambia, anayesikia neno langu na kumwamini yule aliyenituma anapata uzima wa milele, yeye hatahukumiwa, lakini ameponyoka lufu na kupata uzima Kweli kweli ninawaambia, kutakuwa wakati nao umekwisha kutimia wafu watakaposikia sauti ya mwana wa Mungu, na wale wanaoisikia wataishi. Kama vile baba ana uwezo wa kupana uzima, ndivyo vile vile amemupa mwana uwezo wa kupana uzima. Vile vile amemupa mwana mamlaka ya kuhukumu, kwa sababu yeye ni mwana wa mutu. Musishangae kwa ajili ya maneno haya. Kwa sababu kutakuwa wakati wafu wote wanaokuwa ndani ya makaburi watakaposikia sauti yake na kutoka ndani ya makaburi yao. Waliotenda mema watafufuka na kupata uzima. Lakini waliotenda mabaya watafufuka na kuhukumiwa. Siwezi kufanya kitu kwa mafikiri yangu mwenyewe. Ninahukumu tu kama vile Mungu navyoniambia na hukumu yangu ni ya haki. Kwa sababu sitafuti kufanya mapenzi yangu, lakini mapenzi ya yule aliyenituma. Kama nikijishuhudia mimi mwenyewe, ushuhuda wangu hauwezi kukubaliwa kuwa wa kweli. Lakini kuna mwingine anayenishuhudia, nami ninajua kwamba ushuhuda anaoutoa juu yangu ni wa kweli. ninyi mulituma wajumbe kwa Yohane naye alishuhudia ukweli. Kweli mimi sihitaji kushuhudiwa na mutu, lakini ninasema maneno haya kusudi mupate kuokolewa. Yohane alikuwa kama taa inayowaka na kuangaza, na nyinyi mulipendezwa kufurahishwa na mwangaza wake kwa muda. Lakini mimi nina ushuhuda mkubwa zaidi kuliko ule uliotolewa na Yohane. Maana sasa mambo ninayofanya ndiyo Baba aliyoniamuru kutimiza, nayo yananishuhudia na kuonyesha kwamba yeye amenituma. Na Baba aliyenituma amenishuhudia vile vile. Ninyi hamujasikia sauti yake wakati wowote, wala hamujaona sura yake. Ninyi hamuchungi neno lake ndani yenu, kwa sababu ninyi hamumwamini yule aliyetumwa naye. Munachunguza maandiko matakatifu kwa maana munazani kuwa ndani yao mutapata uzima wa milele, maandiko hayo ndiyo yanayonishuhudia. Lakini ninyi hamutaki kuja kwangu mupate uzima. Mimi sipokee sifa kutoka kwa watu, lakini ninawajua ninyi kwamba hamumupendi Mungu. Mimi nimekuja kwa jina la Baba yangu, nanyi hamutaki kunipokea. Lakini ikiwa mwingine anakuja kwa jina lake mwenyewe, ninyi mutamupokea. Basi namna gani mutaweza kuamini, ninyi munaopokea sifa kutoka wamoja kwa wengine, lakini hamutafuti sifa inayotoka kwake anayekuwa Mungu peke yake? Musizanie kwamba mimi nitawashitaki kwa Baba. Atakayewashitaki ninyi ni Musa ambaye mulimtumainia. Kama mungemusadiki Musa, mungenisadiki mimi vilevile. Kwa sababu yeye aliandika habari juu yangu. Lakini ikiwa hamusadiki yale Musa aliyoandika, namna gani mutasadiki maneno ninayosema?