Yoane, sura ya sita. Nyuma ya maneno hayo, Yesu akavuka ziwa la Galilaya linaloitwa vile vile Tiberia. Kundi kubwa la watu wakamufuata kwa sababu watu hao waliona vitambulisho alivyoonyesha kwa kuponyesha wagonjwa. Yesu akapanda kwenye kilima na kuikaa kule pamoja na wanafunzi wake. Na Pasaka, ambayo ni moja ya siku kuu za Wayuda, ilikuwa karibu. Wakati Yesu alipoinua macho, akaona kundi kubwa la watu wakimufikia, halafu akamuuliza Filipo, wapi tunaweza kununua vyakula kwa kulisha watu hawa? alisema vile kusudi amupime Filipo, kwa sababu yeye mwenyewe alijua atakavyofanya. Filipo akamjibu, hata tukinunua mikate kwa bei ya vikoroti mia mbili vya fedha haitatosha kwa kumpa kila mtu hata kidogo tu. Mwanafunzi wake mwingine mumoja anayeitwa Andrea, ndugu ya Simoni Petro, akamwambia hapa kuna mtoto mmoja anayekuwa na mikate mitano ya shairi pamoja na samaki mbili, lakini chakula hiki hakitawafalia kitu watu wengi kama hawa. Yesu akasema, muwaambie watu waikae chini. Pale kulikuwa majani mengi, basi wakaikaa chini, na hesabu ya wanaume tu ilikuwa yapata elfu tano. Kisha Yesu akatoa ile mikate akamshukuru Mungu na kuigawanya kwa watu walioikaa pale, akawapa samaki vile vile kwa kadiri walivyotaka. Walipokwisha kushiba, Yesu akawaambia wanafunzi wake, mukusanye vipande vinavyobaki kusudi kusipotee kitu. Basi wakavikusanya wakajaza vitunga kumi na viwili na vipande vilivyobaki vya ile mikate mitano ya shayiri waliokula watu walipoona kile kitambulisho Yesu alichoonyesha wakasema hakika mtu huyu ndiye yule nabii aliyepaswa kuja katika dunia wakati Yesu alipotambua kama walitaka kuja kumutwaa kwa nguvu na kumuweka kuwa mfalme, akaondoka na kwenda tena kwa kilima peke yake. Ilipokuwa magharibi, wanafunzi wake wakashuka kwenda kwenye ziwa, wakaingia ndani ya chombo, wakaanza kuvuka ziwa kwa kwenda Kapernaumu. Giza lilikuwa limekwisha kuwa na Yesu alikuwa hajarudi kukutanana nao. Ziwa likaanza kuchafuka sana, kwa sababu upepo ulikuwa ukivuma kwa nguvu. Walipofika umbali wa kadiri ya kilomita tano au sita, wakamwona Yesu anakaribia chombo akitembea juu ya maji, kwa hiyo wakaogopa. Lakini Yesu akawaambia, ni mimi, msiogope. Wao walitaka kumupandisha ndani ya chombo, lakini mara moja chombo kikafikia inchi kavu pahali walipokuwa wakienda. Kesho yake watu waliobaki kule ngambo ya ziwa wakatambua kwamba kulikuwa tu chombo kimoja pale, walijua vilevile vile kwamba Yesu hakuingia ndani ya chombo pamoja na wanafunzi wake lakini wanafunzi wake walikwenda peke yao, na vile vile vyombo vingine vilivyotoka katika muji Tiberia vilifika karibu na pahali pale walipokula mikate, Bwana alipokuwa amekwisha kushukuru Mungu. Wakati walipoona kama Yesu hakukuwa pale wala wanafunzi wake Wakajiingilia ndani ya vyombo vile na kwenda Kapernaumu kumutafuta Yesu. Watu wale wakamukuta Yesu kule ngambo ya ziwa na kumuuliza, Mwalimu, ulifika hapa wakati gani? Yesu akawajibu. Kweli, kweli ninawaambia, hamunitafuti kwa sababu muliona vitambulisho nilivyoonyesha. Lakini kwa sababu mulikula mikate na kushiba. Musitumikie chakula kinachoharibika lakini, mutumikie chakula kinachodumu na kuleta uzima wa milele. Mwana wa mutu atawapa ninyi chakula hiki, kwa sababu Mungu Baba ametowa uhakikisho juu yake. Basi wakamuuliza, tufanye nini kusudi tupate kutumika kazi ya Mungu? Yesu akawajibu, hii ndiyo kazi ya Mungu, mumwamini yule aliyemutuma. Wakamuuliza basi, utatuonesha kitambulisho gani kusudi tupate kukiona na kukuamini? Utafanya jambo gani? Babu zetu walikula mana katika jangwa, kama ilivyoandikwa katika maandiko matakatifu yanayosema, aliwakulisha kwa mkate uliotoka mbinguni. Yesu akawajibu, "Kweli, kweli ninawaambia, Musa hakuwapa ninyi mkate wa mbinguni, lakini ni Baba yangu anayewapa ninyi mkate wa kweli wa mbinguni. Maana mkate Mungu anaoupana ni yule anayeshuka toka mbinguni na kuleta uzima katika dunia." Basi wakamwambia, "Bwana, utupatie mkate ule siku zote." Yesu akawaambia, Mimi ni mkate wa uzima. Anayenikubali hata sikia njaa hata kidogo, na yule anayeniamini hata sikia kiu hata kidogo. Lakini kama nilivyowaambia, mumeniona, lakini ijapokuwa vile hamuamini. Wote Baba anaonipa wanakuja kwangu, nami sitamukataa hata kidogo yule anayekuja kwangu, kwa sababu nimeshuka toka mbinguni kusudi nifanye mapenzi ya yule aliyenituma, wala si mapenzi yangu. Na mapenzi ya yule aliyenituma ni kwamba nisipoteze hata mumoja wa wale aliyonipa, lakini nimufufue siku ya mwisho wa dunia. Hakika mapenzi ya Baba yangu ni kwamba kila mutu anayemwona mwana na kumwamini apate uzima wa milele, nami nitamufufua siku ya mwisho. Basi Wayuda wakaanza kunungunika kwa sababu Yesu alisema kwamba yeye ni mukate uliyoshuka toka mbinguni. Nao wakasema, Huyu si Yesu mwana wa Yosefu? Si tunawajua baba yake na mama yake? Namna gani anaweza kusema sasa kwamba alishuka toka mbinguni? Yesu akawajibu, Musikuwe na manunguniko kati yenu. Hakuna mutu anayeweza kuja kwangu isipokuwa anavutwa na Baba aliyenituma, nami nitamufufua siku ya mwisho. Imeandikwa hivi katika maandiko ya manabii: wote watafundishwa na Mungu. Kila mutu anayemsikia Baba na kufuata mafundisho yake anakuja kwangu. Sikusema kwamba kuna mutu yeyote aliyemwona Baba isipokuwa yule aliyetoka kwa Mungu. Yeye ndiye aliyemwona baba. Kweli kweli ninawaambia anayeamini anapata uzima wa milele. Mimi ni mkate wa uzima. Babu zenu walikula mana katika jangwa, lakini wakakufa. lakini ule ni mkate ulioshuka toka mbinguni, anayeukula hata kufa. Mimi ni ule mkate wa uzima ulioshuka toka mbinguni. Kama mutu akikula mukate huu ataishi milele, na mukate nitakaotowa ni mwili wangu utakaotolewa kusudi dunia ipate uzima. Basi wayuda wakaanza kubishana sana kati yao, wakasema namna gani mutu huyu anaweza kutupatia mwili wake tuukule? Kwa hiyo Yesu akawaambia, kweli kweli, ninawaambia Musipokula mwili wa mwana wa mtu na kunywa damu yake hamutakuwa na uzima ndani yenu. Anayekula mwili wangu na kunywa damu yangu anapata uzima wa milele, nami na nitamufufua siku ya mwisho. Mwili wangu ni chakula cha kweli na damu yangu ni kinywaji cha kweli. Anayekula mwili wangu na kunywa damu yangu anakaa ndani yangu, nami ninakaa ndani yake. Kama vile Baba aliyenituma Anavyokuwa mzima, nami ninaishi kwa nguvu zake, vile vile anayenikula ataishi kwa nguvu zangu. Huu ndiyo mkate ulioshuka toka mbinguni, nao si kama mkate ule babu zenu waliokula katika jangwa na kufa. Anayekula mkate huu ataishi milele. Yesu alisema maneno haya wakati alipokuwa akifundisha katika nyumba ya kuabudia kule Kapernaumu. Wengi kati ya wanafunzi wake waliposikia maneno haya wakasema, masemi haya ni magumu, ni nani anayeweza kuyakubali? Yesu akafahamu kwamba wanafunzi wake wananungunika juu ya neno hili, basi akawauliza, neno hili linawakwaza? Basi itakuwa namna gani kama mkimuona mwana wa mtu akipanda tena pahali alipokuwa mbele? Roho ndiye anayeleta uzima, mwili hauwezi kufaa kitu. Maneno haya niliyosema nanyi ndiyo roho na uzima. Lakini kuna wengine kati yenu wasioamini. Yesu alisema vile kwa sababu alijua tangu mwanzo wale wasioamini na yule atakayemutoa. Yesu akaongeza kusema, kwa sababu hii Niliwaambia kama hakuna mutu anayeweza kuja kwangu isipokuwa anawezeshwa na Baba. Basi kwa sababu ya maneno haya, wengi kati ya wanafunzi wake wakamwacha, nao hawakutembea tena pamoja naye. Kwa hiyo Yesu akawauliza wale wanafunzi kumi na wawili, nanyi munataka kwenda vilevile? Simoni Petro Akamjibu, Bwana, tutakwenda kwa nani? Wewe unasema maneno ya uzima wa milele na sasa tunaamini na kujua kwamba wewe ni mutakatifu wa Mungu. Yesu akawajibu, ni mimi pekee niliyewachagua ninyi kumi na wawili, lakini ingawa hivi mumoja wenu ni shetani. Alisema hivi juu ya Yuda mwana wa Simoni Iskariota, kwa maana yeye ndiye atakayemutoa ijapokuwa alikuwa mumoja wa wale kumi na wawili.