Yoane sura ya saba. Kisha mambo hayo, Yesu akatembea katika Galilaya. Hakutaka kutembea katika Yudea, kwa sababu Wayuda walitaka kumuua. Siku kuu moja ya Wayuda inayoitwa siku kuu ya vibanda ilipokuwa karibu, wandugu za Yesu wakamwambia, "Ondoka hapa." Uwende Yudea kusudi wanafunzi wako waone matendo unayofanya. Hakuna mtu anayefanya kitu kwa uficho, ikiwa anataka kujulikana waziwazi wazi. Basi kwa kuwa unafanya matendo kama hayo, ujionyeshe mbele ya watu wote. Hata wandugu zake vilevile hawakumwamini na Yesu akawaambia, wakati unaofaa kwangu haujatimia lakini wakati wowote unafaa kwenu. Watu wa dunia hawawezi kuwachukia ninyi, lakini watanichukia mimi, kwa sababu ninashuhudia kwamba matendo yao ni mabaya. Ninyi mwende kwa sikukuu, mimi sijaenda bado kwa sikukuu hii, kwa sababu wakati unaofaa kwangu haujatimia. Alipokwisha kuwaambia maneno hayo, akabaki Galilaya. Wandugu zake walipokwisha kwenda kwa siku kuu ile Yesu akaenda kule vilevile vile, lakini alienda kwa siri bila kujionyesha waziwazi wazi. Wayuda walikuwa wakimutafuta kwenye siku kuu ile na kuuliza kwamba yeye yuko wapi? Katika kundi lile kulikuwa manunguniko mengi juu yake. Wamoja walisema yeye ni mtu mzuri. Wengine walisema hapana, si vile, yeye anawadanganya watu. Lakini hakuna mtu aliyesema juu yake waziwazi, kwa sababu waliwaogopa wakubwa wa Wayuda. Halafu katikati ya siku kuu, Yesu akaingia ndani ya hekalu na kuanza kufundisha. Wayuda wakashangaa, wakisema "Mutu huyu amepata elimu kama hii namna gani, naye hakufundishwa?" Yesu akawajibu, mafundisho ninayotoa si yangu, lakini ni ya yule aliyenituma. Kama mutu akitaka kufanya mapenzi ya Mungu, atajua kama mafundisho yangu yanatoka kwa Mungu, au kama ninasema kwa mamlaka yangu mwenyewe. Mutu anayesema kwa mamlaka yake mwenyewe anajitafutia sifa yake mwenyewe, lakini yeye anayetafuta sifa ya yule aliyemtuma huyo ni mwenye ukweli, wala hana ubaya wowote. Musa hakuwapa ninye sheria, ingawa hivyo hakuna mmoja wenu anayetii sheria. Na sasa sababu gani munatafuta kuniua? Watu wale wakajibu, wewe uko na pepo, nani anatafuta kukuua? Yesu akawajibu, nilifanya jambo moja nalo limewashangaza ninyi wote. Ninyi munatahiri watu hata kwa siku ya Sabato kwa sababu Musa aliwatolea ninyi amri ya kutahiri, kwa hakika haikutoka kwa Musa lakini kwa babu zenu. Basi kama munaweza kutahiri mutu kwa siku ya Sabato kusudi musivuje sheria ya Musa, kwa nini munanikasirikia kwa sababu nimemuponyesha mutu kabisa kwa siku ya Sabato? Muache kuhukumu kufuatana na hali ya nje, lakini muhukumu kwa haki. Halafu watu wa moja wa Yerusalema wakasema, huyu si mutu yule wanayetafuta kumuua? Angalia, anasema waziwazi wazi, wala hawamwambii neno. Labda wakubwa nao wametambua kweli kuwa huyu ndiye Kristo. Lakini tunajua pahali mtu huyu anapotoka. Kristo atakapokuja hakuna mtu atakayejua pahali atakapotokea. Basi Yesu alipokuwa akifundisha katika hekalu, akasema hivi kwa sauti ndiyo, ninyi munajidai kwamba munanijua na munajua pahali ninapotoka. Sikukuja kwa mamlaka yangu mwenyewe, lakini aliyenituma ni mwenye ukweli Ninyi hamumujui lakini mimi ninamujua, sababu nilitoka kwake naye ndiye aliyenituma. Basi wakatafuta kumufunga, lakini hakuna mutu aliyemkamata, kwa sababu saa yake ilikuwa haijatimia. Watu wengi katika kundi lililokuwa pale wakamwamini, wakisema Kristo atakapokuja ataonyesha vitambulisho zaidi kuliko mtu huyu. Wafarisayo wakasikia maneno hayo watu waliosema-sema sema juu ya Yesu. Basi wakubwa wa makuhani na wafarisayo wakatuma walinzi wao kumufunga Yesu. Akasema, ningali pamoja nanyi kwa wakati kidogo na kisha nitarudi kwa yule aliyenituma. Mutanitafuta lakini hamutaniona kwa maana hamuwezi kufika pahali nitakapokuwa. Wayuda wakaulizana hivi wao kwa wao, mutu huyu atakwenda wapi sisi tusipoweza kumuona? Ataenda kwa Wayuda waliosambazwa kati ya Wagriki na kuwafundisha Wagriki? Yeye anasema kwamba tutamutafuta lakini hatutamuona, na kwamba hatuwezi kufika pahali anapokwenda. Maana ya maneno haya ni gani? Siku ya mwisho ya siku kuu ile iliyokuwa siku kubwa, Yesu akasimama na kusema hivi kwa sauti: mutu akiwa na kiu akuje kwangu akunywe. Kama vile maandiko matakatifu yanavyosema, mito ya maji ya uzima yatatiririka toka ndani ya yule anayeniamini. Alisema vile juu ya Roho atakayepokelewa na wale wanaomwamini Yesu. Kwa wakati ule roho alikuwa hajatumwa bado, kwa sababu Yesu alikuwa hajatukuzwa. Watu wamoja katika kundi lile waliposikia maneno hayo wakasema, hakika mtu huyu ndiye nabii aliyepaswa kuja. Wengine wakasema, huyu ni Kristo. Lakini wengine wakasema basi Kristo angeweza kutokea Galilaya. Maandiko matakatifu hayakusema kwamba Kristo atazaliwa katika ukoo wa mfalme Daudi na katika muji Betelehemu, pahali Daudi alipoishi? Basi kukatokea mikorogano katika kundi juu ya Yesu. Wengine katikati yao walitaka kumufunga lakini hakuna mutu aliyemkamata. Kisha wale walinzi wakarudi kwa wakubwa wa makuhani na Wafarisayo, nao wakawauliza walinzi, sababu gani hamukuleta Yesu? Walinzi wakajibu, hatujasikia mutu akisema sawasawa na mutu yule. Basi Wafarisayo wakawauliza, na ninyi vile vile mumedanganywa? Ni nani kati ya wakubwa wetu au kati ya Wafarisayo aliyemwamini? Lakini watu hawa wasiojua sheria ya Musa wamelaaniwa. Nikodemo, yule aliyekuwa amemwendea Yesu mbele, alikuwa mumoja wa Wafarisayo waliokuwa pale, akawaambia, kufuatana na sheria hatuwezi kumhukumu mutu mbele ya kumsikiliza na kujua yale aliyofanya. Wakamjibu, na wewe vilevile vile umetoka Galilaya? Uchunguze maandiko matakatifu na wewe utaona kwamba Galilaya hakutoki nabii. Kisha kila mmoja akarudi kwake.