Yoane, sura ya mnane. Yesu vile vile akajiendea kwa mulima wa mizeituni na kesho yake asubuhi mapema akarudi tena katika hekalu watu wote wakamufikia naye alipoikaa akaanza kuwafundisha halafu walimu wa sheria pamoja na wafarisayo wakaleta mbele yake mwanamuke mumoja aliyekamatwa katika uzinzi, wakamusimamisha mbele ya watu wote na kumwambia Yesu, Mwalimu, mwanamuke huyu amekamatwa akizini. Kufuatana na sheria Musa alituamuru kuwaua kwa mawe wanawake wanamu na hii sasa wewe unasema nini? Wao walisema hivi kwa kumupima, kusudi wapate sababu ya kumushitaki. Lakini Yesu akainama na kuandika juu ya udongo kwa kidole chake. Nao walipozidi kumuuliza, Yesu akainuka na kuambia, mutu asiyekuwa na dhambi kati yenu akuwe wa kwanza kumutupia jiwe. Kisha akainama tena na kuandika juu ya udongo. Wakati waliposikia maneno haya, wakaondoka wote mumoja kwa mumoja, wakianzia kwa wazee. Yesu akabaki pale peke yake pamoja na yule mwanamke aliyekuwa akisimama mbele yake. Na Yesu alipoinuka akamuuliza, mama, wale watu wako wapi sasa? hakuna hata mumoja kwa kukuhukumu Mwanamke yule akamjibu, Bwana, hakuna mutu. Basi Yesu akamwambia, mimi vile vile sikuhukumu, ujiendeye, lakini usifanye zambi tena. Yesu akawaambia watu tena, mimi ni mwangaza wa dunia, yeye anayenifuata hatatembea katika giza hata kidogo, lakini atakuwa na mwangaza wa uzima. Kwa hiyo wafarisayo wakamwambia, ushuhuda wako si wa kweli, kwa kuwa unajishuhudia wewe mwenyewe. Yesu akawajibu, hata nikijishuhudia mimi mwenyewe, ushuhuda wangu ni wa kweli, kwa sababu ninajua pahali nilipotoka na pahali ninapokwenda, lakini ninyi hamujui pahali nilipotoka wala pahali ninapokwenda. Ninyi munahukumu kwa kufuatana na mafikiri ya kimutu, lakini mimi simuhukumu mutu. Lakini hata ningehukumu, hukumu yangu ingekuwa ya kweli, kwa sababu si hukumu peke yangu, lakini Baba aliyenituma ni pamoja nami. Na imeandikwa hata katika sheria yenu kama ushuhuda wa watu wawili ni wa kweli. Ninajishuhudia mimi mwenyewe na baba aliyenituma ananishuhudia vile vile. Basi wakamuuliza, baba yako yuko wapi? Yesu akajibu, hamunijui mimi wala hamumujui baba yangu. kama mungenijua mimi mungemujua baba yangu vile vile. Yesu alisema maneno haya wakati alipokuwa akifundisha katika hekalu Kwenye sanduku za kuwekea matoleo hakuna mutu aliyemufunga kwa sababu wakati wake ulikuwa haujatimia. Yesu akawaambia watu tena, mimi ninajiendea, nanyi mutanitafuta, lakini mutakufa katika zambi zenu, na zaidi ya hii, hamuwezi kufika pahali ninapokwenda. Wakubwa wa Wayuda wakaulizana yeye anasema kwamba hatuwezi kufika pahali anapokwenda? Maana yake atakwenda kuziua. Yesu akawajibu, ninyi munatoka hapa chini, lakini mimi nimetoka juu. Ninyi ni wadunia hii, lakini mimi si wa dunia hii. Ni kwa sababu hii niliwaambia ninyi kama mutakufa katika dhambi zenu, musipoamini kwamba mimi ndimi, hakika mutakufa katika dhambi zenu. basi Wakamuuliza, wewe ni nani? Yesu akawajibu, mimi ni yule niliyewaambia tangu mwanzo. Nina maneno mengi ya kusema juu yenu na ya kuwahukumu, lakini yule aliyenituma ni wa kweli, nami ninajulisha dunia maneno yale niliyosikia kwake. Hawakujua kama alisema juu ya baba yake. Halafu Yesu akawaambia Wakati mutakapomunyanyua mwana wa mutu juu, mutafahamu kwamba mimi ndimi. Na zaidi ya hii, mutatambua kwamba sifanyi neno lolote kwa mapenzi yangu, lakini ninasema tu yale niliyofundishwa na Baba. Yule aliyenituma ni pamoja nami, hakuniacha peke yangu, kwa sababu siku zote ninafanya maneno yanayomupendeza. alipokuwa akisema maneno haya watu wengi wakamwamini. Basi Yesu akawaambia wale Wayuda waliomwamini, kama mukitii mafundisho yangu, ninyi ni wanafunzi wangu hakika. Halafu mutajua ukweli na ukweli utawaweka huru. Wakamjibu, sisi ni wauzao wa Abrahamu, wala hatujakuwa watumwa wa mutu hata siku moja. Namuna gani basi unaweza kutuambia kwamba tutapata uhuru? Yesu akawajibu, kweli kweli ninawaambia, kila mutu anayefanya zambi ni mtumwa wa zambi. Mtumwa hahesabiwi kuwa mumoja wa jamaa siku zote, lakini mwana anahesabiwa kuwa mumoja wa jamaa siku zote. Kama mwana akiwapatia uhuru, basi mutapata uhuru wa kweli. Ninajua kwamba ninyi ni uzao wa Abrahamu, lakini munatafuta kuniuwa kwa sababu munakataa kukubali mafundisho yangu. Mimi ninasema yale niliyoona kwa Baba yangu, lakini ninyi munafanya yale muliyosikia kutoka kwa baba yenu. Wakamjibu, baba yetu ni Abrahamu. Yesu akawaambia, kama mungekuwa watoto wa Abrahamu basi mungefanya matendo yale Abrahamu aliyofanya. Lakini sasa munatafuta kuniua ijapokuwa nimewaambia ukweli niliyousikia kutoka kwa Mungu. Abrahamu hakufanya vile. Ninyi munafanya matendo yale baba yenu anayofanya. Wakamjibu, sisi si watoto wa haramu, tuko na baba mumoja, naye ndiye Mungu. Yesu akawaambia, kama Mungu angekuwa baba yenu, mungenipenda, kwa maana nimetoka kwa Mungu na sasa niko hapa. Sikukuja kwa mamlaka yangu mwenyewe, lakini yeye ndiye aliyenituma. Kwa sababu gani hamwelewi maneno ninayowaambia? Ni kwa sababu hamutaki kusikia maneno yangu. Baba yenu ni shetani, nanyi munataka kutimiza sawa vile huyo baba yenu anavyotamani. Yeye ni muuaji siku zote, naye hajasimama katika ukweli, kwa sababu ndani yake hakuna ukweli. Wakati anaposema uongo, masemi yake yanatokana na tabia yake, kwa sababu yeye ni mwongo na baba ya uongo. Na kwa ngambo yangu ninyi hamuniamini kwa maana ninasema ukweli. Nani kati yenu anaweza kuhakikisha kwamba nimefanya dhambi ikiwa ninasema ukweli? Kwa sababu gani hamuniamini? Anayekuwa mutu wa Mungu anasikia maneno ya Mungu. Hamusikii kwa sababu ninyi si watu wa Mungu. Wayuda wakamjibu, sisi tulikuwa na haki ya kusema kwamba wewe ni Msamaria na kwamba uko na pepo. Yesu akajibu, mimi sina pepo, lakini ninamheshimu Baba yangu, nanyi munanikosea heshima. Mimi sijitafutii sifa yangu mwenyewe, lakini kuna mumoja anayeitafuta kwa ajili yangu, naye ndiye mwenye uwezo wa kuhukumu. Kweli kweli ninawaambia kama mutu akishika maneno yangu hata kufa hata milele. Halafu Wayuda wakamwambia, sasa tunajua hakika kwamba uko na pepo. Abrahamu amekufa na manabii wamekufa vile vile, na wao unasema kwamba mutu akishika maneno yako hata kufa hata milele. Wewe ni mkubwa kuliko babu yetu Abrahamu? Yeye alikufa na manabii walikufa vile vile. Wewe unajiona kuwa nani? Yesu akajibu: Kama nikijitafutia sifa yangu mwenyewe, sifa ile haina maana. Baba yangu ndiye anayenisifu, yule munayejidai kwamba ni Mungu wenu. Ninyi hamumujui, lakini mimi ninamujua. Kama ningesema kwamba simujui, ningekuwa mwongo kama ninyi. Lakini ninamujua na ninashika neno lake. Baba yenu Abrahamu alishangilia akitumainia kuona siku ya kuja kwangu, na wakati alipoiona alifurahi. Halafu wa Yuda wakamwambia, wewe haujaendeza umri wa miaka makumi tano nawe umemwona Abrahamu? Yesu akawajibu, kweli kweli ninawaambia, mbele Abrahamu hajazaliwa, mimi nilikuwa niko kwa ajili ya hii wakaokota mawe kwa kumutupia, lakini Yesu akajificha na kutoka ndani ya hekalu.