Yoane, sura ya kenda. Yesu alipokuwa akipita katika njia. akaona mutu mumoja aliyekuwa kipofu tangu kuzaliwa kwake. Wanafunzi wake wakamuuliza, Mwalimu, kwa sababu gani mtu huyu alizaliwa kipofu? ni kwa ajili ya malipizi ya zambi yake mwenyewe au zambi ya wazazi wake? Yesu akajibu Mutu huyu hakuzaliwa kipofu kwa ajili ya zambi yake wala zambi ya wazazi wake, lakini amekuwa hivi kusudi matendo ya Mungu yaonekane kwa njia yake. Imetupasa kufanya kazi za yule aliyenituma wakati kungali mchana, kwa sababu usiku unakaribia, wakati mutu asipoweza kutumika. Wakati nikingali katika dunia, mimi ni mwangaza wa dunia. Yesu alipokwisha kusema vile Akatema mate chini, akayavuruga pamoja na mavumbi na kufanya matope kidogo, akayapakaa kwa macho ya yule kipofu na kumwambia kuenda, unawe uso katika kisima cha Siloamu. Maana ya jina hili ni aliyetumwa. Basi yule kipofu akaenda na kunawa uso, akarudi akiwa mwenye kuona. jirani zake na wale waliomuona zamani akiwa mwenye kuombaomba wakasema si mutu huyu ndiye yule aliyekuwa akiikaa chini na kuombaomba? Wamoja wakasema ni yeye. Lakini wengine wakasema hapana, si yeye, anafanana naye tu. Lakini yeye mwenyewe akasema ni mimi. Basi wakamuuliza, Macho yako yaliponyeshwa namna gani? Akajibu, mtu yule anayeitwa Yesu alifanya matope kidogo na kuyapakaa kwa macho yangu na kuniambia kwamba niende kunawa uso katika kisima cha Siloamu. Nami nikaenda nikanawa, na halafu nikapata kuona. Nao wakamuuliza tena, yule mutu yuko wapi? Akajibu, sijui. Wakamupeleka yule mutu aliyekuwa kipofu kwa Wafarisayo. Na siku ile Yesu alipofanya matope na kuponyesha macho ya mutu yule ilikuwa siku ya Sabato. Kwa hiyo Wafarisayo nao wakamuuliza namna gani alivyopata kuona, naye akawaambia alinipaka matope kidogo kwa macho, nami nikanawa uso na sasa ninaona. Wafarisayo wamoja wakasema, mutu huyu hakutoka kwa Mungu kwa sababu hashiki sheria ya siku ya Sabato. Lakini wengine wakasema, mutu mwenye zambi anaweza kuonyesha kitambulisho kama hiki? Basi kukatokea mikorogano kati yao. Wafarisayo wakamuuliza tena yule aliyekuwa kipofu, na wewe unasema nini juu ya yule aliyekuponyesha macho? Akajibu, yeye ni nabii. Lakini wakubwa wa Wayuda hawakusadiki kama alikuwa kipofu na kwamba alikuwa sasa akiona, mpaka walipowaita wazazi wake na kuwauliza, huyu ndiye mwana wenu munayesema kama alizaliwa kipofu? Namna gani anaona? Wazazi wake wakawajibu. Tunajua hakika kwamba huyu ni mwana wetu na kwamba alizaliwa kipofu. Lakini hatujua kilichotokea hata anaona sasa. Wala hatujui ni nani aliyemponyesha macho. Yeye ni mtu mzima. Umuulize yeye mwenyewe naye atawaelezea maneno yake. Wazazi wake walisema hivi kwa sababu waliogopa wakubwa wa Wayuda. Wakubwa wale walikuwa wamekwisha kupatana kwamba mtu yeyote anayesadiki kuwa Yesu ndiye Kristo atatengwa asiingie katika nyumba ya kuabudia. Na hiyo ndiyo sababu wazazi wake walisema kwamba yeye ni mutu mzima wamuulize. Halafu wakubwa wa Wayuda Wakamwita yule aliyekuwa kipofu kwa mara ya pili na kumwambia, Sema ukweli mbele ya Mungu. Kwa ngambo yetu tunajua kwamba mutu yule ni mwenye zambi. Yeye akajibu, Kama yeye ni mwenye zambi, mimi sijui. Neno moja ninalojua ni kwamba mimi nilikuwa kipofu na sasa ninaona. Wakamuuliza tena, Yeye alikufanyia nini? Namuna gani alikuponyesha macho? Naye akawajibu Nimekwisha kuwaelezea, lakini hamupendi kusikia. Kwa sababu gani munataka niwaambie tena? Ninyi vile vile munataka kuwa wanafunzi wake? Wakamutukana wakimwambia Wewe ndiwe mwanafunzi wa mutu yule. Sisi ni wanafunzi wa Musa. Tunajua kwamba Mungu alisema na Musa lakini hatujui pahali mtu yule anapotoka. Naye akawajibu, kweli neno hili ni la kushangaza, kusema kwamba hamujui pahali alipotoka, ijapokuwa ameniponyesha macho. Tunajua kwamba Mungu hasikilizi maombi ya wenye zambi, lakini anamusikiliza mtu yule anayemheshimu na kufanya sawa anavyotaka. Hatujasikia wakisema hata siku moja kwamba kuna mtu aliyeponyesha macho ya mtu aliyezaliwa kipofu. Kama mtu huyu asingetoka kwa Mungu, hangeweza kufanya kitu. Wakamjibu, wewe uko mwenye zambi kabisa tangu kuzaliwa kwako, unataka kutufundisha? Halafu wakamfukuza nje. Yesu akapata habari kwamba yule aliyekuwa kipofu amefukuzwa. Yesu alipokutana naye akamuuliza, Unamwamini mwana wa Mutu? Yule mutu akamjibu, Bwana, unielezee yeye ni nani, kusudi nipate kumwamini. Yesu akamwambia, Umemuona na ni yeye anayesema nawe sasa. Basi yule mutu akasema, Bwana, ninaamini. Naye akamwabudu Yesu. Kisha Yesu akasema, Nimekuja katika dunia kusudi hukumu ipate kufanyika. Maana yake vipofu wapate kuona, nao wanaoona wapate kuwa vipofu. Wafarisayo wamoja waliokuwa pamoja naye waliposikia maneno haya wakamuuliza, Nikusema sisi ni vipofu vilevile vile. Yesu akawajibu, mungekuwa vipofu, hamungekuwa na dhambi, lakini kwa maana munajidai kwamba munaona, mungali katika dhambi.