Yohane sura ya kumi na tatu. Kulikuwa kumebaki siku moja mbele ya kutimia kwa siku kuu ya Pasaka. Yesu alijua kwamba saa yake ya kutoka katika dunia na kurudi kwa baba yake imetimia. Yeye alikuwa akiwapenda watu wake waliokuwa katika dunia na akaendelea kuwapenda mpaka mwisho. Wakati Yesu na wanafunzi wake walipokuwa wakikula chakula cha magharibi, shetani alikuwa amekwisha kumshawishi Yuda mwana wa Simoni Iskariota kwamba amutowe Yesu. Yesu alijua kwamba baba yake ameweka vitu vyote chini ya mamlaka yake na kwamba yeye mwenyewe alitoka kwa Mungu na anarudi kwa Mungu. Basi Yesu akaondoka kwenye chakula akavua kanzu yake, akazhifunga kitambaa katika kiuno. Kisha akatia maji ndani ya bakuli na kuanza kunawisha miguu ya wanafunzi wake na kuipanguza na kile kitambaa alichokifunga katika kiuno. Alipofika kwenye Simoni Petro, Petro akamwambia, Bwana, ni kweli wewe utaninawisha miguu? Yesu akamjibu, sasa hauelewi jambo ninalofanya, lakini utalielewa nyuma. Petro akamwambia, hautanawisha miguu yangu hata kidogo. Yesu akamjibu, nisipokunawisha miguu, hauna ushirika pamoja nami. Simoni Petro akamwambia tena, basi Bwana, ikiwa ni vile, usininawishe miguu tu lakini uninawishe mikono na kichwa vile vile. Yesu akamwambia, aliyekwisha kuoga hahitaji kunawa tena isipokuwa miguu yake tu, kwa maana mwili wake wote ni safi. Na ninyi ni safi, lakini si wote. Yesu alijua yule atakayemutoa, ndiyo maana alisema ninyi wote si safi. Yesu alipokwisha kuwanawisha miguu, akavaa tena kanzu yake na kurudi kukaa kwenye chakula. Naye akawauliza, Munaelewa jambo nililowafanyia? Munaniita mwalimu na bwana, na munasema kweli, maana ni vile ninavyokuwa. Basi kama mimi ninayekuwa bwana na mwalimu wenu, nimewanawisha miguu, ninyi vile vile munapaswa kunawishana miguu. Mimi nimewapa ninyi mfano mufanye sawasawa nilivyowafanyia. Kweli kweli ninawaambia, mtumishi si mkubwa kuliko bwana wake, wala mujumbe si mkubwa kuliko yule aliyemtuma. Sasa kwa kuona munajua jambo hili, mutakuwa wenye heri kama mukilifanya. Sisemi juu ya ninyi wote, ninawajua wale niliowachagua, lakini inafaa maneno haya yanayosemwa na maandiko matakatifu yatimie. Yule aliyechangia chakula nami amenigeuka. Ninawaambia ninyi sasa hayo yote, mbele hayajatokea, kusudi wakati yatakapotokea, mwamini kwamba mimi ndimi. Kweli kweli ninawaambia, mutu anayemupokea yule ninayemutuma ananipokea mimi vile vile, na mutu anayenipokea anayemupokea yule aliyenituma. Yesu alipokwisha kusema maneno hayo akafadhaika, na kusema, kweli kweli, ninawaambia mumoja wenu atanitoa. Wanafunzi wakaangaliana, kwa maana hawakujua ni nani Yesu aliyemusema. Na kulikuwa mumoja wa wanafunzi ambaye Yesu alimupenda, na aliyekuwa akimwegamia Yesu pale kwenye chakula. Basi Simoni Petro akamukonyezea yule mwanafunzi jicho kusudi amuulize Yesu ni nani anayemusema. Halafu yule mwanafunzi akamwegamia Yesu na kumuuliza, Bwana, ni nani? Yesu akajibu, Nitachovye kipande cha mukate. Yule nitakayemupa kipande kile ndiye yeye. Basi Yesu akachovya kipande cha mukate na kumupa Yuda mwana wa Simoni Iskariota. Yuda alipokwisha kukamata kile kipande cha mukate, shetani akamuingilia. Basi Yesu akamwambia, Unayotaka kufanya, uyafanye upesi. Hakuna mutu kati ya wale waliokaa kwenye chakula aliyefahamu sababu gani Yesu alimwambia vile. Wamoja walizani kama Yesu amemwambia aende kununua vitu walivyohitaji kwa siku kuu, au aende kuwasaidia wamasikini, kwa sababu Yuda ndiye aliyekuwa akichunga mfuko wa fedha. Wakati Yuda alipokwisha kukamata kile kipande cha mukate, mara moja akatoka nje. Usiku ulikuwa umeingia. Wakati Yuda alipokwisha kutoka, Yesu akasema: sasa mwana wa mutu ametukuzwa na Mungu ametukuzwa kwa njia yake. Na ikiwa Mungu ametukuzwa kwa njia yake, basi Mungu vile vile atamutukuza mwana kwa njia yake mwenyewe, naye atamutukuza bila kukawia. Watoto wangu, ningali pamoja nanyi kwa muda mfupi tu, mutanitafuta. Lakini sawasawa nilivyowaambia Wayuda ninawaambia ninyi vile vile kwamba hamuwezi kufika pahali ninapokwenda. Ninawapa amri mupya, mupendane ninyi kwa ninyi. Kama mimi nilivyowapenda, nanyi mupendani vile vile. Watu wote watajua kwamba ninyi ni wanafunzi wangu, ikiwa munapendana ninyi kwa ninyi. Simoni Petro akamuuliza, Bwana, unakwenda wapi? Yesu akamujibu Hauwezi kunifuata sasa pahali ninapokwenda, lakini utanifuata nyuma. Petro akamuuliza Bwana, sababu gani siwezi kukufuata sasa? Mimi ni tayari kutoa maisha yangu kwa ajili yako. Yesu akamjibu, hakika wewe ni tayari kutoa maisha yako kwa ajili yangu? kweli kweli ninakwambia, mbele jogoo hajawika utakuwa umekwisha kunikana mara tatu.