Yoane, sura ya kumi na ine. Yesu akawaambia wanafunzi wake, musifazaike, mumwamini Mungu na muniamini mimi vilevile vile. Ndani ya nyumba ya baba yangu kuna nafasi nyingi za kukaa; isingekuwa hivi, singewaambia kwamba ninakwenda kuwatayarishia nafasi. Nami nitakapokwisha kuwatayarishia ninyi nafasi, nitarudi tena na kuja kuwatwaa kusudi pahali nitakapokuwa ninyi mupate kuwa pale vile vile. Munajua njia ya kufika pahali ninapokwenda. Toma akamwambia, Bwana, hatujui pahali unapokwenda, basi namna gani tutajua njia? Yesu akamjibu, mimi ni njia, ukweli na uzima. Mtu hawezi kufika kwa Baba asipopitia kwangu. Kama mungenijua mimi mungemujua Baba yangu vile vile na tangu sasa mumemujua na mumemwona. Filipo akamwambia, Bwana, utuonyeshe Baba na ile itatutoshelea. Yesu akajibu, Filipo, nimekusha kuwa nanyi siku nyingi sasa, nawe haujanijua bado? Aliyeniona mimi amemwona Baba. Basi sababu gani unasema utuonyeshe Baba? Hauamini kwamba mimi na Baba ni mumoja? Yeye ni ndani yangu na mimi ndani yake. Maneno ninayowaambia si yasemi kwa mamlaka yangu mwenyewe, lakini Baba anayekaa ndani yangu ndiye anayefanya kazi zake. Muniamini wakati ninaposema kama mimi ni ndani ya Baba na Baba ni ndani yangu, kama si vile mwamini kwa sababu ya matendo niliyofanya. Kweli kweli ni ninawaambia, yeye anayeniamini atafanya vile vile matendo ninayofanya, na zaidi ya ile, atafanya matendo makubwa kuliko haya, kwa sababu ninakwenda kwa Baba nami nitafanya chochote mutakachoomba kwa jina langu, kusudi Baba atukuzwe kwa njia ya Mwana. Kama mukiomba kitu chochote kwa jina langu, nitakifanya. Kama munanipenda, mutashika amri zangu, nami nitamwomba Baba awape msaidizi mwingine, kwa kukaa nanyi milele. Naye ndiye Roho wa ukweli. Dunia haiwezi kumupokea, kwa sababu haimuoni wala haimujui, lakini munamujua, kwa maana anaishi pamoja nanyi, naye anakuwa ndani yenu. Sitawaacha kama wayatima, nitawarudilia tena. Kuna baki wakati kidogo, dunia haitaniona tena, lakini ninyi mutaniona. Na kwa sababu mimi ninaishi, ninyi mutaishi vile vile na wakati ule mutafahamu kwamba mimi ni ndani ya Baba yangu na ninyi ni ndani yangu na mimi ndani yenu. Anayekubali amri zangu na kuzitii ni yeye anayenipenda. Baba yangu atamupenda yule anayenipenda, na mimi nitamupenda vile vile, na nitajitambulisha kwake. Yuda si yule Yuda Iskariota akamuuliza Bwana, Namna gani utajitambulisha mwenyewe kwetu wala si kwa dunia? Yesu akamjibu, anayenipenda atashika maneno yangu, baba yangu atamupenda, naye Baba pamoja nami tutaingia ndani yake na kukaa ndani yake. Asiyenipenda hashiki maneno yangu, na neno mnalosikia nikisema halitoki kwangu, lakini linatoka kwa baba yangu aliyenituma. Nimewaambia maneno haya kwa maana ni ngali sasa pamoja nanyi. Lakini msaidizi ndiye Roho Mtakatifu, yule Baba atakayemtuma kwa jina langu, atawafundisha maneno yote na kuwakumbusha yote niliyowaambia. Ninawaachia amani, ninawapa amani yangu. Siwapatii ninyi amani hii kama dunia inavyoitoa. Msifadhaike wala msiogope. Mmesikia jinsi nilivyowaambia kwamba ninajiendea, lakini nitawarudilia tena. Kama mungenipenda mungefurahia kujua kwamba ninakwenda kwa Baba, kwa maana Baba ni mkubwa kuliko mimi. Nimewaambia maneno haya sasa mbele hayajatokea, kusudi wakati atakapotokea mupate kuamini. Sitasema nanyi maneno mengi tena, kwa sababu mutawala wa dunia hii anakuja. Yeye hana uwezo juu yangu, lakini sherti dunia ijue kama ninamupenda Baba, nami ninafanya kama alivyoniagiza. Musimame tutoke hapa.