Yoane, sura ya kumi na tano. Mimi ni muzabibu wa kweli na Baba yangu ni mulimaji. Yeye anakata kila tawi linalokuwa ndani yangu lisilozaa matunda, naye anasafisha kila tawi linalozaa matunda kusudi lizae matunda mengi zaidi. Ninyi mumekwisha kuwa safi kwa kuwa mumeshika maneno niliyowaambia. Mukae ndani yangu nami nitakaa ndani yenu. Tawi Haliwezi kuzaa matunda lisipokaa ndani ya muzabibu. Vile vile ninyi hamuwezi kuzaa matunda musipokaa ndani yangu. Mimi ni muzabibu nanyi ni matawi. Anayekaa ndani yangu na mimi ndani yake anazaa matunda mengi kwa sababu pasipo mimi hamuwezi kufanya kitu. Kama mutu asipokaa ndani yangu yeye ni kama tawi linalotupwa na kukauka. Matawi yanayokauka yanakusanywa na, na kutupwa katika moto nayo yanateketea. Kama mukikaa ndani yangu na maneno yangu yanakaa ndani yenu, mutaomba chochote munachotaka nanyi mutakipewa. Kama mukizaa matunda mengi, Baba yangu atatukuzwa na hivi mutakuwa kweli wanafunzi wangu. Kama vile Baba anavyonipenda mimi, ninawapenda ninyi vilevile. Mukee katika upendo huu. Kama mukishika amri zangu, mutakaa katika upendo wangu kama vile mimi nilivyoshika amri za Baba yangu na kukaa katika upendo wake. Nimewaambia ninyi maneno haya kusudi mufurahi sawa mimi, na furaha yenu ikuwe kubwa kabisa. Hii ndiyo amri ninayowapa, mupendane ni ninyi kwa ninyi kama ninavyowapenda. Hakuna anayekuwa na upendo mkubwa kuliko mutu anayetoa maisha yake kwa ajili ya warafiki zake. Ninyi ni warafiki zangu kama mukifanya sawa vile ninavyowaagiza. Siwaiti ninyi tena watumishi kwa sababu mtumishi hajui mambo bwana wake anayofanya. Ninawaita ninyi warafiki kwa sababu nimewajulisha yote niliyosikia kutoka kwa baba yangu. Ninyi hamukunichagua mimi, lakini ni mimi niliyewachagua ninyi, nami nimewatuma muende kuzaa matunda yasiyokuwa na mwisho. Kwa hiyo baba atawapa chochote munachoomba kwa jina langu. Amri ninawapa ni kwamba mupendani ninyi kwa ninyi. Kama dunia ikiwachukia ninyi, mjue kwamba ilinichukia mimi mbele ya kuwachukia. Kama mungekuwa watu wa dunia, dunia ingewapenda kwa maana ninyi ni watu wake, lakini nimewachagua ninyi toka dunia hii, na ninyi si watu wa dunia tena. Ni kwa sababu hii dunia inawachukia. Mukumbuke maneno niliyowaambia, kwamba mutumishi si mkubwa kuliko bwana wake. Kama walinitesa mimi, watawatesa ninyi vilevile na kama walishika maneno yangu watashika maneno yenu vile vile. Lakini watawafanyia ninyi haya yote kwa ajili yangu, kwa sababu hawamjui yule aliyenituma. Kama singekuja kusema nao, wasingekuwa na dhambi, lakini sasa hawataweza kukana dhambi yao. Anayenichukia mimi anamchukia Baba yangu vile vile. Kama nisingetenda matendo kati yao matendo yasiyofanywa na mutu mwingine, wasingekuwa na dhambi lakini sasa wameyaona, lakini hata hivi wananichukia mimi pamoja na Baba yangu. Lakini wamefanya hivi kusudi maneno haya yaliyoandikwa katika sheria yao yatimie: wamenichukia pasipo sababu. Wakati msaidizi nitakayewatumia toka kwa Baba atakapokuja, atanishuhudia mimi. Yeye ni Roho wa ukweli, naye anakuja toka kwa Baba, na ninyi vile vile mutanishuhudia kwa sababu mumekuwa pamoja nami tangu mwanzo.