Yoane sura ya kumi na sita nimewaambia maneno hayo kusudi musikwazwe katika imani yenu. Watawatenga, musiingie katika nyumba za kuabudia, na kutakuwa wakati ambapo wote watakaowaua watazani kwamba wanamutumikia Mungu. Watafanya hivi kwa sababu hawakumujua Baba wala mimi. Lakini ninawaambia maneno haya kusudi wakati ule utakapotimia mupate kukumbuka kwamba nimekwisha kuwaambia. Sikuwaambia ninyi maneno hayo mbele, kwa sababu nilikuwa ningali pamoja nanyi. Sasa ninarudi kwake yule aliyenituma, na hakuna mumoja wenu anayeniuliza kwamba ninaenda wapi. Lakini kwa sababu nimewaambia maneno haya, mumesikitika sana. Lakini mimi ninawaambia ukweli, ni faida kwenu mimi niende, kwa maana nisipokwenda, msaidizi hata kuja kwenu lakini nikienda nitamutuma kwenu, naye atakapokuja atahakikisha watu wa dunia hii juu ya dhambi zao, juu ya haki yangu na juu ya hukumu ya Mungu. Kuelekea dhambi ni kwa sababu hawaniamini mimi; kuelekea haki ni kwa sababu ninakwenda kwa Baba nanyi hamutaniona tena; na kuelekea hukumu ni kwa sababu mutawala wa dunia hii amekwisha kuhukumiwa. ni ngali na maneno mengi ya kuwaambia lakini sasa hamujakuwa na uwezo wa kuyafahamu lakini wakati yule roho wa ukweli atakapokuja atawaongoza ninyi kufuata ukweli wote kabisa yeye hata asema kwa mamlaka yake mwenyewe lakini atasema tu yale atakayosikia naye atawatangazia ninyi habari za mambo yatakayokuja yeye atanitukuza mimi kwa sababu maneno atakayowaambia yatatokana na yale yanayokuwa ndani yangu yote Baba anayokuwa nayo ni yangu. Ni kwa sababu hii nilisema kwamba maneno roho atakayowaambia yatatokana na yale yanayokuwa ndani yangu. Kuna baki wakati kidogo, ninyi hamutaniona, lakini kisha wakati kidogo mutaniona tena. Basi wanafunzi wake wa moja wakasemezana hivi, yeye anatuambia kwamba kuna bakia wakati kidogo nasi hatutamuona, lakini kisha wakati kidogo tutamuona tena. Vilevile vile anasema kwamba ni kwa sababu anakwenda kwa baba yake. Maana ya maneno haya yote ni nini? Nao wakaendelea kuulizana, maana ya wakati kidogo ni nini? Hatufahamu nini anayosema Yesu. Alitambua kwamba walitaka kumuuliza, basi akawaambia, munaulizana juu ya maneno niliyosema kwamba kuna baki wakati kidogo nanyi hamutaniona, lakini kisha wakati kidogo mutaniona tena. Kweli kweli ninawaambia, mutalia na kusikitika, lakini watu wa dunia watafurahi. Mutahuzunika, lakini huzuni yenu itageuka kuwa furaha. Wakati mwanamuke anapozaa anasikia uchungu kwa sababu wakati wake wa kuzaa umetimia, lakini anapokisha kuzaa hakumbuki tena maumivu kwa sababu ya furaha ya kuzaliwa kwa mutoto. Na sasa ninyi vile vile munasikia uchungu lakini nitawaona tena, nanyi mutafurahi, wala hakuna mutu atakayeweza kuwahuzunisha tena. Siku ile itakapotimia, ninyi hamutaniuliza juu ya kitu fulani. Kweli kweli ninawaambia, Baba atawapa chochote mutakachomuomba kwa jina langu. Mpaka sasa hamujaomba kitu kwa jina langu; muombe, nanyi mutapewa na furaha yenu itakuwa kubwa kabisa. Nimewaambia ninyi maneno hayo kwa mifano, lakini kutakuwa wakati sitasema nanyi tena kwa mifano, lakini nitawaambia ninyi waziwazi juu ya Baba. Siku ile itakapotimia, mutamwomba Baba kwa jina langu. Mimi sisemi kwamba nitawaombea ninyi kwa Baba, kwa maana Baba mwenyewe anawapenda, anawapenda ninyi kwa sababu mmenipenda na kuamini kwamba nilitoka kwa Mungu. Nilitoka kwa Baba nami nimekuja katika dunia. Sasa ninaacha dunia na kurudi kwa Baba. Basi wanafunzi wake wakamwambia, sasa unasema waziwazi pasipo kutumia mifano. Sasa tunajua kwamba unajua yote na si lazima mutu akuulize kitu. sababu hii tunaamini kama ulitoka kwa Mungu. Yesu akawauliza, munaamini sasa? kutakuwa wakati nao umetimia, ndio wakati mutakaposambazwa kila mutu akijiendea ngambo yake mwenyewe, nanyi mutaniacha peke yangu. Lakini mimi si peke yangu kabisa, kwa sababu Baba yuko pamoja nami. Nimewaambia maneno haya kusudi mukuwe na amani mukibaki katika umoja. Nami mutapata mateso katika dunia, lakini mujipe moyo, kwa kuwa mimi nimepata ushindi juu ya vyote katika dunia.