Yohane, sura ya kumi na saba. Wakati Yesu alipokwisha kusema maneno hayo, akainua macho mbinguni na kusema, Baba wakati umetimia uonyeshe utukufu wa mwana wako kusudi mwana wako aonyeshe utukufu wako vilevile vile. kwa maana ulimupa mamlaka juu ya watu wote kusuri awapatie uzima wa milele wale wote uliomupa nao. Uzima wa milele ni kukujua wewe unayekuwa peke yako Mungu wa kweli, na Yesu Kristo uliyemtuma. Mimi nimekutukuza wewe katika dunia, kwa kuwa nimemaliza kazi ile ulionipa. Na sasa Baba unipe utukufu karibu nawe, utukufu unaokuwa sawa na ule niliokuwa nao pamoja nawe mbele ya kuumbwa kwa dunia. Nimekujulisha kwa watu wale ulionipa, ukiwachagua katika dunia. Wao walikuwa watu wako, uliwatoa kwangu, nao walishika neno lako. Sasa wanajua kwamba yote ulionipa yanatoka kwako, kwa maana nimewatangazia maneno yale ulioniagiza, nao wameyakubali. Wamejua hakika kwamba nilitoka kwako na kuamini kwamba wewe ndiwe uliyenituma. Ninawaombea wao, siwaombei watu wa dunia, lakini hao ulionipa, kwa sababu wao ni wako, na yote ninayokuwa nayo ni yako, na yote unayokuwa nayo ni yangu, nami nimetukuzwa kwa njia yao. Mimi sitabaki tena katika dunia, lakini wao wangali katika dunia, na mimi ninakuja kwako. Baba mutakatifu, uwalinde kwa uwezo wa jina lako lile jina ulilonipa, kusudi wakuwe mumoja kama vile sisi tunavyokuwa mumoja. Wakati nilipokuwa pamoja nao, niliwalinda kwa uwezo wa jina lako, ndilo lile jina ulilonipa. Nimewachunga, wala hakuna mumoja wao aliyepotea, isipokuwa yule anayepaswa kupotea, kusudi maandiko matakatifu yatimizwe. Lakini sasa ninarudi kwako, nami ninasema maneno haya nikingali katika dunia kusudi furaha yangu kubwa kabisa ikuwe ndani yao. Mimi nimetangaza neno lako kwao, na dunia imewachukia, kwa sababu wao si wa dunia kama vile mimi nisivyokuwa wa dunia. Sikuombi kama waondoe katika dunia, lakini ninakuomba uwakinge na yule mwovu Shetani. Wao si wa dunia kama vile mimi nisivyokuwa wa dunia. Watakase wapate kujitoa kwako kabisa kwa njia ya ukweli, maana yake kwa njia ya neno lako la ukweli. Kama vile ulivyonituma katika dunia mimi vile vile nimewatuma katika dunia. Ninajitoa kwako kabisa mimi mwenyewe kwa ajili yao kusudi wao vile vile wapate kujitoa kwako kabisa. Siwaombei hawa tu, lakini ninawaombea vile vile wale watakaoamini kwa sababu ya mafundisho yao. Ninaomba kusudi wote wakuwe mumoja kama vile wewe Baba unavyokuwa ndani yangu na mimi ndani yako. Ninaomba vile vile kwamba wakuwe ndani yetu kusudi dunia ipate kuamini kwamba umenituma. Nami nimewapa utukufu ulionipa kusudi wakuwe mmoja kama vile sisi tunavyokuwa mmoja. Ninaomba nikuwe ndani yao na wewe ndani yangu, kusudi wapate kuwa mmoja kabisa, na dunia ijue kama wewe ndiwe uliyenituma na kwamba unawapenda kama vile unavyonipenda. Baba, ninataka wale ulionipa wakuwe pamoja nami pahali nitakapokuwa nao, waone utukufu wangu Ndiyo ule utukufu ulionipa kwa sababu ulinipenda mbele ya kuumbwa kwa dunia. Baba mwenye haki, ijapokuwa dunia haikujui, mimi ninakujua, na hawa wanajua kwamba ulinituma. Nimekujulisha kwao na nitaendelea kukujulisha, kusudi upendo ule unaokuwa nao kwangu ukuwe ndani yao, nami mwenyewe nikuwe ndani yao.